Jump to content

อิหวึ่ง Civic FB TypeR + J's AIRDUCT +Charge Speed

Recommended Posts

สวัสดีครับ

ผม เซมเบ้ครับ ก็เล่นคลับมาซักระยะ 

ตั้งแต่ใช้ FD มาเป็น FB 

แต่กว่าจะมาเป็น FB ก็สับสนชีวิตหลายๆ อย่าง 555

ขาย FD ไปถอย G8 ใช้ได้เดือนเดียวขาย ไปจอง CR-V ก็ถอนจอง 

สับสนชีวิตมากช่วงนั้น แต่ไปๆ มาๆ ก็มาจบ CIVIC เหมือนเดิม

มากับเจ้า FB ที่หลา่ยๆ คนค่อนขอดว่าไม่สวย เหมือน CITY (ผมก็คิดแบบนั้น)

ในเมื่อได้มันมาขับแล้ว ก็เลยต้องจับแต่งหน้าทาปากหน่อย

แต่จะไปแนวไหนได้ ในเมื่อใจผมมันยังผูกติดกับ FD2R มาตลอด

เลยจับส่ง ตาโช SONIC STATION แปลงร่างซะหนำใจ 

rF4Wv8.jpg kUj05u.jpg KZSBy4.jpg 5uDzSC.jpg ao7PMY.jpg M1TVyJ.jpg

ส่วนคันนี้ อดีตลูกรัก ทำ SI หมดไปร่วม 2 แสน ขายไปแบบสับสนตัวเอง อร๊ากกกกกกกกกกกก เสียดายมากกกก

หน้าสวยมากครับ ท้ายดูดี แต่ผมแอบสะดุด

ตรงไฟแดงหมดนิดนึงอ่ะ(ความเห็นส่วนตัว)

นอกนั้นเนียนตาสุดๆ

หน้าสวยมากครับ ท้ายดูดี แต่ผมแอบสะดุด

ตรงไฟแดงหมดนิดนึงอ่ะ(ความเห็นส่วนตัว)

นอกนั้นเนียนตาสุดๆ

ไฟท้ายผมรอทำสีฝาท้าย SI อีกทีครับผม 

พอทีเสร็จ ไอติ่งๆ 2 อันนั้นก็เอาออกหมดครับ

(ส่วนตัวก็สะดุดเหมือนกัน ยังงงตัวเองทำไปได้ไง 555)

ไม่นานจะกลับเป็น FD  5555+

สงสัยจะเป็นอย่างนั้นนะอาจารย์ นี่ถ้าเจอ 2.0 ราคาน่าโดนก็ไม่แน่

สวยงามครับ ทั้งรถเก่าและรถใหม่    :0060:   :0131:   :0020:

ขอบคุณครับผม ^ ^

สวยมากครับ ติดตรงท่อนิดนึงครับ หาปลายโหดๆใส่เลยครับ

ท่อผมกะใช้อันนี้ไปซักพักครับ (ในรูปมันยังห้อยๆ วันอาทิตย์ว่าจะเอาไปแปลงให้มันพอดี)

กะเก็บเงินอีกแป๊บ จะหา JS มาลงครับ

สวยงามครับ

ขอบคุณครับผม ^ ^

สวยดีเบ้ หน้าType R สไตล์FB ดูดีครับ ถ้าเบื่อจุดแดงตรงกระโปรงท้าย  เห็นร้านน้าแจ๋ม สรงประภา  FB ไปทำกันเยอะนะ  ลองดุ

กลับมาคราวนี้หล่อๆ ใหม่ๆ เลยครับ ฟิวดีไหมครับกับโฉมนี้่ 

ได้คันนี้มาแล้ว น่าลงชุด SI เต็มตัวเลยนะครับ งามๆเลย ไม่เหมือนใคร ในสไตร์ตัวเอง

สวยทั้งสองคันครับ

ขอบคุณครับ ส่วนตัวผมชอบคันเก่ามากกว่า ไม่น่าขายไปเลย

หล่อทุกคันเลยครับ

FB ชุดแต่ง Type R สวยเนียนมากครับ :D

ขอบคุณครับผม

สวยๆเลยครับ เหลือท้าย si ก็โอเคเลยครับบ

ท้าย SI กำลังส่งทำสีครับผม

งามมากคับ FBกับชุดแต่งนี้ลงตัวเลยทีเดียว

ขอบคุณครับ 

สวยดีเบ้ หน้าType R สไตล์FB ดูดีครับ ถ้าเบื่อจุดแดงตรงกระโปรงท้าย  เห็นร้านน้าแจ๋ม สรงประภา  FB ไปทำกันเยอะนะ  ลองดุ

ตอนนี้ผมก็กำลังรอทำสีท้าย SI อยู่ครับ คงอีก 2 วีคคงได้ไปใส่ครับ

กลับมาคราวนี้หล่อๆ ใหม่ๆ เลยครับ ฟิวดีไหมครับกับโฉมนี้่ 

ได้คันนี้มาแล้ว น่าลงชุด SI เต็มตัวเลยนะครับ งามๆเลย ไม่เหมือนใคร ในสไตร์ตัวเอง

ถ้าวัดกันที่รถเดิมๆ นะครับ FB นี่ฟิลลิ่งการขับขี่ดีกว่า FD พอสมควรครับ ช่วงล่างเฟิร์มกว่า อาการท้ายดิ้นก็น้อยลง

ภายในที่เหมือนจะแคบกว่า แต่แปลกเบาะนั่งข้างคนขับผมนั่งสบายกว่า FD 

แต่วัสดุภายในมันห่วยไปหน่อยครับ รถผม 4 เดือน ที่วางแขนข้างในลอกกระจุย H ที่กุญแจก็ลอก HONDA ลดต้นทุนสุดๆ สำหรับเจ้า FB

ออกมา FB มาจัดเต็มเลย

แต่ FD นี่แต่ง เป็นอมตะอีกนาน 

ผมเสียดาย FD มากครับบอกตรงๆ ตอนขายเหมือนโดนอะไรเข้าิสิง 5555

คันนี้เห็นเกือบทุกวัน หล่อขึ้นทุกวัน

อิอิ คันดำๆ ก็ระวังไว้ จะไปดักถ่ายรูปยันหน้าบ้าน 

เคยเห็นคันเก่าที่ร้านพี่โซ หล่อมากๆ คับ 

ครับผม ขอบคุณครับ  คันนั้นผมทำร้านตาโชทั้งคันเลย

พูดไปแล้วก็เสียดาย FD คันเก่า  T T