Jump to content

รบกวนช่วยคำนวณ ออฟเซ็ต ล้อ

Recommended Posts

ล้อตัวนี้สวยครับ เคยคิดจะใส่เหมือนกัน

ของคุณตั้มใส่เป็นตัว off+60 ใช่ไหมครับ สวยดี น้ำหนักต่อวงประมาณกี่กิโลครับ ตัดสินใจยากเลยผมตอนนั้น ลังเล อยู่เหมือนกัน

สวยๆ เลยครับกำลังงามเลย

เรื่องกังวลน้ำหนักล้ออย่างไปคิดไรมากครับ

เพราะว่าน้ำหนักล้อมันตายตัวตามลายและขนาดที่เราชอบ

ไปลดน้ำหนักของสเปเซอร์ดีกว่าโดยเลือกใช้สเปเซอร์แบบอลูมิเนียม

แล้วก็อาจจะไปหาน๊อตล้อแบบอลูมิเนียมช่วยอีกต่อนึง

หรือไม่ก็ไปลดเรื่องหน้ายางลดอีกซักเบอร์อะไรประมาณนี้อ่ะครับ

ของคุณตั้มใส่เป็นตัว off+60 ใช่ไหมครับ สวยดี น้ำหนักต่อวงประมาณกี่กิโลครับ ตัดสินใจยากเลยผมตอนนั้น ลังเล อยู่เหมือนกัน

ของผม+60ครับใส่อแดป25มิล ติดกระจาย ตอนนี้แก้ไขแล้วขับมันดีครับ เรื่องน้ำหนักไม่ทราบจริงๆครับ 

สวยๆ เลยครับกำลังงามเลย

เรื่องกังวลน้ำหนักล้ออย่างไปคิดไรมากครับ

เพราะว่าน้ำหนักล้อมันตายตัวตามลายและขนาดที่เราชอบ

ไปลดน้ำหนักของสเปเซอร์ดีกว่าโดยเลือกใช้สเปเซอร์แบบอลูมิเนียม

แล้วก็อาจจะไปหาน๊อตล้อแบบอลูมิเนียมช่วยอีกต่อนึง

หรือไม่ก็ไปลดเรื่องหน้ายางลดอีกซักเบอร์อะไรประมาณนี้อ่ะครับ

ลงตัวมากๆครับ

สวยครับ ดูดี มีชาติตระกูลสุดๆ

ขอบคุณทุกๆท่านมากเลยครับ วันนี้เพิ่งกลับจากเดินทางไกล ไปหนองบัวลำภู วิ่งเล้นชัยภูมิ ภูเขียว ชุมแพ ถนนค่อนข้างแย่เลย ถอดพุกเก็บพาสติกซุ้มล้อไปไว้ข้างบนแล้ว แต่ยังโดนอยู่ข้างซ้ายตอนจั้มแรงๆเนื่องจากแกมข้างนี้ยุบไปนิดแฟนขับเบียดมา H-Drive ตอนนี้ปรับไว้ ระดับ16 หน้า-หลัง ถ้าปรับขึ้นไปสัก ระดับ 18-20 จะช่วยได้ไหมครับ 

ของผม+60ครับใส่อแดป25มิล ติดกระจาย ตอนนี้แก้ไขแล้วขับมันดีครับ เรื่องน้ำหนักไม่ทราบจริงๆครับ 

แสดงว่าของคุณตั้ม เป็น off+35 เท่าผม นอกจากเก็บพลาสติกซุ้มแก้ไขยังไงได้อีกครับ รบกวนด้วยครับ :)

อันดับแรก ผมเปลี่ยนโช้คครับ ตอนแรกว่าจะลองเปลี่ยน อแดปเตอร์เป็น 20รึ22มิล แต่ไม่ได้เปลี่ยน เลยให้ร้านเพื่อนพับซุ้มให้ ไม่ติดอีกเลยครับ แต่ก็ทำใจหน่อยเรื่องพับซุ้มครับ