Jump to content

คำเตือน สำหรับผู้ที่ใช้ Glaco ห้ามนำไปทาบริเวณที่เป็นพลาสติกเด็ดขาด

Recommended Posts

เนื่องจากผมใช้น้ำยาป้องกันหยดน้ำเกาะกระจกยี่ห้อ Glaco นี้เป็นประจำ เห็นว่ามีประสิทธิภาพดี ปกติใช้ทาแต่ที่กระจกรถ ครั้งนี้ลองนำไปทาที่ไฟหน้ารถ ช่วงแรกๆที่ใช้ยังโอเคไม่มีปัญหาอะไรครับ แต่พอนานๆเข้า ไฟหน้ากลับเป็นฝ้าที่ด้านนอกของโคม จึงต้องเสียเงินไปขัดโคมไฟหน้าซะงั้น (ถือซะว่าเป้นค่าประสบการณ์ครับ) จึงเขียนมาเตือนพี่ๆเพื่อนๆครับว่า ตัวน้ำยา Glaco นั้น ใช้ได้ดีกับวัสดุที่เป็นประเภทแก้วเท่านั้น ห้ามนำไปทาพลาสติกเด็ดขาด อาจจะมีปัญหาแบบผมได้ครับ

ผมก็โดนแล้วครับแต่นานมากแล้ว แต่ยังไล่สาเหตุไม่เจอไม่รู้ว่าใช้อะไรทำความสะอาด สงสัยผมคงเอาไปถูที่ดวงไฟหน้า แล้วมัวๆ(ใช่ไหมครับ) มิน่าละผมทำความสะอาดอย่างไรก็ไม่หมดซะที เพราะเจ้า Glaco นี่เอง ของผมเกือบ 2 ปีได้แล้ว แล้วไปขัดที่ไหนครับ

ขอบคุณมากนะครับ

ขอบคุณครับ

จะให้ดีก่อนใช้งานควรจะอ่านคู่มือการใช้ให้ละเอียดครับ...

ผมก็โดนแล้วครับแต่นานมากแล้ว แต่ยังไล่สาเหตุไม่เจอไม่รู้ว่าใช้อะไรทำความสะอาด สงสัยผมคงเอาไปถูที่ดวงไฟหน้า แล้วมัวๆ(ใช่ไหมครับ) มิน่าละผมทำความสะอาดอย่างไรก็ไม่หมดซะที เพราะเจ้า Glaco นี่เอง ของผมเกือบ 2 ปีได้แล้ว แล้วไปขัดที่ไหนครับ

ขอบคุณมากนะครับ

คือ ตัว Glaco ที่ผมซื้อมามันไม่มีคู่มือภาษาไทยครับ อ่านภาษาญ๊่ปุ่นที่ข้างขวดไม่ออกด้วยครับ ก็เลยโดนซะ

สำหรับเรื่องขัดโคม ผมให้ขัดโคมเฉพาะด้านนอก ผมไปทำมาแล้วร้าน P... แถวลาดพร้าว แต่พอขัดมาแล้วโคมมันก็ใสจริงครับ แต่มีรอยขนแมวเต็มเลย คงกลับสภาพเดิมยากครับ จึงมาแจ้งเตือนเพื่อนๆไว้ก่อน ไม่อยากให้โดนแบบผมครับ

คือ ตัว Glaco ที่ผมซื้อมามันไม่มีคู่มือภาษาไทยครับ อ่านภาษาญ๊่ปุ่นที่ข้างขวดไม่ออกด้วยครับ ก็เลยโดนซะ

สำหรับเรื่องขัดโคม ผมให้ขัดโคมเฉพาะด้านนอก ผมไปทำมาแล้วร้าน P... แถวลาดพร้าว แต่พอขัดมาแล้วโคมมันก็ใสจริงครับ แต่มีรอยขนแมวเต็มเลย คงกลับสภาพเดิมยากครับ จึงมาแจ้งเตือนเพื่อนๆไว้ก่อน ไม่อยากให้โดนแบบผมครับ

ขอบคุณครับ งั้นไม่ขัดละครับ ของผม 2 ข้างเลย

• 1 year later...