Jump to content

Manchester United!!! รายงานตัว!!

Recommended Posts

ฟอร์มกำลังจะดีด้วย หยุดไปแบบนี้จะมีสะดุดมั้ยน้า :rolleyes:

หลังของเรายังไม่น่าไว้วางใจเลยนะเนี่ย แถมประตูตัดสินใจไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ยังดีที่เกมรุกดี และหน้ายังคมนะครับ ;)

ผีฟื้นจากโลง.! โกงตายไล่รัวแซงบราก้า3-2

Mthai > กีฬา > ข่าวฟุตบอล > ผลบอล : ผีฟื้นจากโลง.! โกงตายไล่รัวแซงบราก้า3-2

ผลบอล ยูฟ่า แชมเปี้ยนสลีก 2012/13 กลุ่มเอช นัดที่ 3

แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด (อังกฤษ) 3 – สปอร์ติ้ง บราก้า (โปรตุเกส) 2

แมนเชสเตอร์ ยุไนเต็ด ที่ชนะสองนัดแรกในกลุ่มได้เปิดรังโอลด์ แทรฟฟอร์ด รับการมาเยือนของ บราก้า ซึ่งเกมนี้ “ป๋ากี้” เซอร์อเล็กซ์ เฟอร์กูสัน จัดเกมรุกชุดใหญ่ลงมา แต่ในแนวรับต้องใช้ไมเคิล คาร์ริค มายืนเซ็นเตอร์คู่จอนนี่ อีแวนส์ ขณะที่ทีมจากโปรตุเกสมาแพ็คแดนกลางและห้อย เอแดร์ ในแดนหน้ารายเดียว

แต่ทว่าหลังจากเริ่มเกมเพียง 2 นาที บราก้า ก็มาแสดงพิษสงให้แฟนเจ้าบ้านต้องงุนงงกันไป เมื่อฮูโก้ วิอาน่า แข้งที่เคยมาค้าแข้งในอังกฤษกับ นิวคาสเซิล ได้จังหวะเปิดบอลทางซ้ายให้ อลัน เข้าโขกบอลผ่านมือ ดาบิด เดเคอา เข้าไปให้ทีมเยือนบุกนำ 1-0

พอโดนนำเร็ว “ปีศาจแดง” พยายามตั้งเกมรุกเพื่อหวังประตูตีเสมอ แต่ทีมเยือนก็ยังสู้ได้ดีจนมาถึงนาทีที่ 20 เอแดร์ กองหน้าเดี่ยวในเกมนี้ของทีมเยือนก็ได้จังหวะพาบอลแตะบอลหนี ไมเคิล คาร์ริค ถึงเส้นหลังด้านซ้ายแล้วเปิดให้ อลัน แปเข้าเสาแรกไม่พลาด 2-0 แลเป็นประตูที่สองของกัปตันทีมเยือนในเกมนี้

โดนไปสองเม็ดอย่างนี้เล่นเอา แมนฯยูไนเต็ด ต้องรีบเดินเกมรุกอย่างหนัก จนกระทั่งนาทีที่ 25 ก็มาได้ประตูจากจังหวะที่ชินจิ คากาวะ โยนบอลให้ ชิชาริโต้ โถมเข้าโหม่งคนเดียวโล่งๆ เข้าประตูไปให้ทีมไล่มา 1-2

จากนั้น เกมเริ่มเป็นเจ้าบ้านที่พยายามบุก แต่จังหวะสุดท้ายยังขาดๆเกินๆ ทำให้จบ 45 นาทีแรก “ผีแดง” ตามหลัง 1-2

มาต่อครึ่งหลัง แมนฯยูไนเต็ด แก้เกมช่วงพักครึ่งด้วยการส่ง นานี่ ลงมาวาดลวดลายแทน คากาวะ และเป็น “ปีศาจแดง” ที่เริ่มเดินเกมบุกในจังหวะที่เร็วขึ้น นาทีที่ 52 ฟาน เพอร์ซี่ ได้จังหวะยิงฟรีคิก แต่ยังไม่ผ่านมือนายทวารทีมเยือน

จนกระทั่งนาทีที่ 62 แมนฯยูไนเต็ด ก็มาตีเสมอจนได้จากลูกเตะมุมที่ จอนนี่ อีแวนส์ ได้ยิงจังหวะแรกไม่่ดี แต่บอลยังกระดอนมาเข้าทางปราการหลังป๋าสร้างรายนี้ได้หวดด้วยซ้ายอีกครั้ง ส่งบอลสู่ก้นตาข่าย 2-2

กลายเป็นบอลได้ใจไปเลยสำหรับ “ปีศาจแดง” หลังจากได้ประตูตีเสมอก็พยายามบุกกดดันต่อเนื่อง จนกระทั่งนาทีที่ 75 แฟนบอลเจ้าบ้านก็มาได้เฮเสียงดังจากจังหวะที่ เคลฟเวอร์ลี่ย์ ได้บอลทางขวาแล้วครอสมาให้ ชิชาริโต้ ที่เกมนี้หัวดีจัดการโหม่งเข้าไปให้ แมนฯยูไนเต็ด แซงนำ 3-2

ช่วงเวลาที่เหลือ ทั้งสองทีมทำอะไรเพิ่มไม่ได้ ทำให้จบเกม แมนฯยูไนเต็ด แซงชนะทีมเยือนจากโปรตุเกสไปอย่างสนุก 3-2

แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด (อังกฤษ) 3 – สปอร์ติ้ง บราก้า (โปรตุเกส) 2

รายชื่อผู้เล่นทั้งสองทีม

แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด : ดาบิด เดเคอา, ราฟาเอล ดา ซิลวา, ไมเคิ่ล คาร์ริค, จอนนี่ อีแวนส์, อเล็กซานเดอร์ บุตต์เนอร์, ชินจิ คากาวะ, ดาร์เรน เฟลทเชอร์, ทอม เคลฟเวอร์ลี่ย์, เวย์น รูนี่ย์, ชิชาริโต้, โรบิน ฟาน เพอร์ซี่

บราก้า : เบโต้, เลอันโดร ซาลิโน่, นูโน่ โคเอลโญ่, เปาโล วินิซุอุส, อูวา เอลแดร์สัน, คัสโตดิโอ, ฮูโก้ วิอาน่า, รูเบน อโมริม, อลัน, รูเบน มิกาเอล, เอแดร์

มองรูปเกมส์แล้ว โดนนำไสตล์ เป็นเรื่องปกติของแมนยูไปซะแระ แต่ยังกลับมาได้ ถั่วน้อยสุดยอด

เมื่อคืนเคลเวอรรี่เล่นใช้ได้นะ แต่หลังเนี่ย กำลังทดสอบคู่ใหม่อยู่ปะคับ หาให้เจอเร็วๆนะ

วันนี้ เชลซี-แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด ช่อง 3 ถ่ายทอดสดนะจร้า........

ใน siamsport บอกว่าพรุ่งนี้ห้าทุ่มครับ ตกลงวันนี้หรือพรุ่งนี้อ่ะครับ

ใน siamsport บอกว่าพรุ่งนี้ห้าทุ่มครับ ตกลงวันนี้หรือพรุ่งนี้อ่ะครับ

เฮอะๆๆๆ พรุ่งนี้ครับ (วันอาทิตย์นี้) ดูวันที่ผิดอะครับ โทษทีนะครับ....

เฮอะๆๆๆ พรุ่งนี้ครับ (วันอาทิตย์นี้) ดูวันที่ผิดอะครับ โทษทีนะครับ....

ไม่เป็นไรครับคุณขวัญ แล้วมาเชียร์และลุ้นพร้อมกันครับ เจอเชลซีผมขอเสมอก็พอใจแล้ว แต่ถ้าชนะถือว่าสุดยอดครับ อิอิ :lol:

ไม่เป็นไรครับคุณขวัญ แล้วมาเชียร์และลุ้นพร้อมกันครับ เจอเชลซีผมขอเสมอก็พอใจแล้ว แต่ถ้าชนะถือว่าสุดยอดครับ อิอิ :lol:

ชนะสถานเดียวจะได้ตัดแต้ม.....อิอิอิ

วันนี้คับพี่หมอ

ห่างหลายแต้ม ต้องตามให้ทันครับ