Jump to content

ขอคำแนะนำเรื้องยางหน่อยคับ

Recommended Posts

ขอคำแนะนำเรื้องยางหน่อยคับ พอดีตอนนี้ใส่ล้อขอบ 17 อยู่ ใช้ยาง nangkang แล้วเสียงมันดังมากอ่ะคับ พอมีใครแนะนำยางที่คุณภาพการเกาะถนนพอโอเค ใช้ไปนานๆเสียงก็ยังเงียบอยู่ให้หน่อยคับ ขอบคุณมากคับ

มีหลายตัวนะคับ ยางเงียบๆ ที่เคยใช้มาและแนะนำก้อบริจสโตน มิชลิน ใช้ทน เงียบพอใจ แต่ราคาสูงกว่าที่ จขกท ใช้อยู่เอาเรื่องเหมือนกันครับ  :D

ผมใช้ยางมาไม่เยอะ...

NCT5 ของเดิมติดรถ..

GR-90

PS3

GR-90  มันเงียบถึง 6หมื่นโล เลยทีเดียวครับ

GR-90 แจ่มมากครับแต่ราคาแพงกว่า PS3 (ไม่ใช่เครื่องเล่นเกมส์ของโซนี่นะครับ)  ผมใช้ GR-90 ตอนนี้วิ่งไปเกือบ 6หมื่นแล้วเริ่มมีเสียงนิสๆ 

ขอคำแนะนำเรื้องยางหน่อยคับ พอดีตอนนี้ใส่ล้อขอบ 17 อยู่ ใช้ยาง nangkang แล้วเสียงมันดังมากอ่ะคับ พอมีใครแนะนำยางที่คุณภาพการเกาะถนนพอโอเค ใช้ไปนานๆเสียงก็ยังเงียบอยู่ให้หน่อยคับ ขอบคุณมากคับ

จริงเหรอครับ ผมขอข้อมูลเพิ่มหน่อยนะครับ ดังตอนใช้ไปแล้วประมาณกี่กิโลเมตรครับ ผมกำลังจะใช้ยี้ห้อนี้อยู่พอดีเลย เหตุผลเดียวที่เลือกคือ ล้อผมกว้าง 7.5 นิ้ว แล้วยางยี่ห้อนี้มีสเปค 215/40/18 อยู่ตัวเลือกเดียวเลยตอนนี้ ใส่ 225/40/18 ผมว่าแก้มมันตรงไป เอาละสิ จะใส่ตัวไหนละทีนี้.  :rolleyes:

Yokohama db V551

ใช้ตัวเดียวกันเลยครับ นุ่ม เงียบ ความเร็วที่ 170-180 ก็โอเคดีครับสำหรับตัวนี้ เวลาถนนเปียกก็รีดน้ำได้ดีพอสมควรที่ความเร็ว 110-120 ยังไม่มีอาการผิดปกติครับ (คหสต. แฟนเคยบอกเวลาเค้าขับรถตาม ตอนฝนตกจะรู้สึกได้ว่ามันฟุ้งกว่ารถคันอื่นในรุ่นเดียวกัน ) แต่เรื่องราคา แพงเอาเรื่องจากรุ่นที่ จขกท.ใช้อยู่เหมือนกันครับ

อ่อ ของผมสเปก 215/45/17 ครับ เปลี่ยนแถววงเวียน 22 ได้มาเส้นละ 5,500 ยาง 0912 ครับ เปลี่ยนช่วงเมษาปีที่แล้ว