Jump to content

** สอบถามรายการซ่อมต่อไปนี้หน่อยครับ ใครมีอู่นอกไว้ใจได้ ทั้งราคาและคุณภาพ รบกวนแนะนำหน

Recommended Posts

คือพอดีเอารถเข้าเชคระยะ 140,000 ที่ศูนย์ Honda

แล้วผมได้แจ้งไปว่ามีอาการน้ำมันรั่วซึมบริเวณใต้เครื่องเยื้องไปทางฝั่งข้างคนขับ ให้ทาง 0 เค้าเชคให้

เจอรายการซ่อมไป 6 รายการ จุกเลยครับ

รายการที่ 0 ลิสต์มาให้มีต่อไปนี้

1. วาล์ววีเทครั่วซึม

2. ซีลคันเลื่อนเกียร์รั่วซึม

3.ท่อพาวเวอร์เข้ากระปุกรั่วซึม

4.ลูกหมากแกนแร๊คซ้ายหลวม

5.ยางหุ้มเพลาขับตัวนอกขวาขาด

6.ลูกหมากกันโคลงหลังหลวม

ทั้งหมดนี่ราคาประมาณ 20000 กว่าบาท

เลยจะรบกวนเพื่อนๆ  พี่ ๆ ที่เคยซ่อมอู่นอกหน่อยครับ ว่าอู่ไหนแจ่มๆ  แล้วราคาควรจะอยู่ประมาณไหนในแต่ละรายการ

ขอบคุณมากนะครับ

ปล. ถ้าได้อู่โซนนนทบุรียิ่งดีครับ ขอบคุณครับ

ซอยพัฒนาการ 29 ครับ อู่ ซ่อมเฉพาะ honda งานจบราคาไม่แรง  ผมให้บริการตลอดครับ ดีจริง

เบอร์นะครับ 0891745884  ถ้ามีโอกาสมาแถวนี้ ลองดูครับผม

อยู่นนเหมือนกัน..

ผมซ่อมอู่ที่บางบอนซ่อมถูก คุยกันเองดี

เคยเป็นช่างซ่อมที่่ศูนย์ Honda มาก่อน งานดี เครื่องมือครบครัน

อาการที่แจ้งมาเหมือนที่ซ่อมแล้วหายดีแล้ว

ถ้าสนใจลอง PM มา

ลองดู Autoway แถวๆสามแยกไฟฉายดูครับ

แต่ร้านนี้แนะนำต้องมาแต่เช้า เป็นไปได้ก็โทรนัดคิวก่อนก็ดีครับ เพราะรถเยอะจริงๆ 

• 2 months later...

ลูกหมากต่างๆแนะนำร้านโชว์จุ่งครับ ตีงข้าม รพ .เทพธารินทร์ครับเข้ามาในซอย20เมตรครับ ส่วนวาล์ววีเทคเพิ่งเปลี่ยนพวกโอริงไปครับ พันนึงรวมค่าแรงครับ อู่อยู่ในซอยอ่อนนุ44กลางซอยติดกับเซเว่นครับ ส่วนอย่างอื่นยังไม่เคยซ่อมครับ

พวกลูกหมากเปลี่ยนอู่ข้างนอกถูกกว่านะครับ
แต่คนละยี่ห้อกับของ 0 ( มั้ง )

หน้าซื้อขายก็มีนะครับ ให้พ่อค้าเค้าจัดให้สักชุดนึง ไม่น่าจะเกิน 3000