Jump to content

มาลง "รูปรถ/รูปกิจกรรม" ของพวกเราในกระทู้นี้กันดีกว่า นะครัช !!

Recommended Posts

นี่มัน ดำดำ ไทอาร์ รึ ดำเทาไทย เนี่ย

ดำ ดำ ไทยครับ (ไม่ใช่ ดำ เทา)

อยู่ในตัว E ไม่ใช่ ตัว S

มีใน 1.8 ไม่ใช่ 2.0

จบปิ๊ง ^_^

งามๆ มันมีเท่า แค่หนังที่แผงประตูใช่ม้ายคับ

มันดำหมดเลยไอ้หลาน !!

แต่คนละดำกับ FD2 นะ ของ FD ออกดำๆ ของ FD2 ออกดำ

หล่อดีเหมือนกันครับ ที่สำคัญใหม่ออกห้างเลย

ผมจะหลอน เปลี่ยนกับน้องอ้วนแบทอยู่นิ ของเค้าภายในดำ 555+

ของผมภายใน blue เช็คราคาแลเล่นๆ แล้ว เบิกใหม่ทั้งชุด พลาสติกด้านในหมดเลย หนังหุ้มเบาะด้วย จากร้านพี่แก๊ป ราคา 80000 นี้ยังเหลือบางชิ้นราคาไม่แน่่นอนไม่ได้เช็คมั่ง เผื่อๆไว้ก็ 90000 อันนี้ขอผ่านก็ ไม่ไหว 555

ของผมภายใน blue เช็คราคาแลเล่นๆ แล้ว เบิกใหม่ทั้งชุด พลาสติกด้านในหมดเลย หนังหุ้มเบาะด้วย จากร้านพี่แก๊ป ราคา 80000 นี้ยังเหลือบางชิ้นราคาไม่แน่่นอนไม่ได้เช็คมั่ง เผื่อๆไว้ก็ 90000 อันนี้ขอผ่านก็ ไม่ไหว 555

ไม่จำเป็นต้องทั้งคันก็ได้ครับ เน้นแต่แผงประตู พลาสติกดำๆก็พอ แทนของเราที่มันไม่ใช่ดำๆ พวกหลังคา-เสา ไม่จำเป็นก็ได้นะผมว่า

แผงประตูอย่างเดียวก็หรูแล้วนะ มันจะกลมกลืนไปเอง

ผ้าหุ้มเบาะอย่าเลยครับ เพราะหลังเบาะเราก็ไม่ใช่ดำ มันจะออกมาไม่สวย ถ้าเปลี่ยนต้องทั้งตัว จะได้ดำหมด

ถ้าได้เบาะซิ่ง & แผงประตู แล้วเก็บเบาะหลังดำ (ไปหุ้มอะคันทาร่าดำๆที่เขต 8 ก็ได้) แค่นี้ก็อยากนอนในรถแระ

ไม่จำเป็นต้องทั้งคันก็ได้ครับ เน้นแต่แผงประตู พลาสติกดำๆก็พอ แทนของเราที่มันไม่ใช่ดำๆ พวกหลังคา-เสา ไม่จำเป็นก็ได้นะผมว่า

แผงประตูอย่างเดียวก็หรูแล้วนะ มันจะกลมกลืนไปเอง

ผ้าหุ้มเบาะอย่าเลยครับ เพราะหลังเบาะเราก็ไม่ใช่ดำ มันจะออกมาไม่สวย ถ้าเปลี่ยนต้องทั้งตัว จะได้ดำหมด

ถ้าได้เบาะซิ่ง & แผงประตู แล้วเก็บเบาะหลังดำ (ไปหุ้มอะคันทาร่าดำๆที่เขต 8 ก็ได้) แค่นี้ก็อยากนอนในรถแระ

ผ่านแล ดำ ซิ่ง

หล้อนจัง หล่อสุดเลยงานนี่

เบี้ยทั้งเพ ตกลง 555+

แลกกับความบายจัย เดี๊ยวรอพี่เจมส์ขึ้นจากทะเลก่อน รบกวนไปเอาของดำสักหิด

แลกกับความบายจัย เดี๊ยวรอพี่เจมส์ขึ้นจากทะเลก่อน รบกวนไปเอาของดำสักหิด

ว่ะ หรอยจังแบบนี้

จัดเลยคับ ส่งเครื่องบินเลยทีนี้

จัดเลยคับ ส่งเครื่องบินเลยทีนี้

ขอบคุณล่วงหน้า 6500 ได้หล่อทุกวันนี้ก็เพราะน้องช่วยดูแลเทกแคร์เป็นอย่างดี หานู้นนี่นั้นให้

สปริงสปูนมาแล้วครับ 8500 บาท

ใส่แล้วเป็นไงมั่ง สูงต่ำ ฟิลลิ่ง อยากได้มั่งแล้วสิ ใครก็ได้หารูป/ข้อมูล มาแถลงหน่อย อยากหัวทิ่ม

ผมเคย PM ไปถามพี่คนนี้ 

atp2532

Sent 07 March 2014 - 01:17

loxlex, on 06 Mar 2014 - 15:22, said:

ถามหน่อยคับ Chock type R spring spoon ฟิวลิ่งเป็นไงบ้างคับ ผมกำลังจัเปลี่ยนโช๊คอยู่พอดี ลังเลอยู่กับ H-drive N1 กับ type R นี่แหละคับ รถผม FD 2.0

type R spring spoon นุ่ม หนึบป่าวคับ

โช๊ค Type R สปริง Spoon ผมว่า จะนุ่มกว่า Type R เดิมๆคับ ส่วนเรื่องหนึบ หนึบกว่าคับ โช๊คชุดนี้ผมว่า นี้เล่นน่ะคับ ข้อเสีย มีแค่เรื่อง สูงต่ำคับ เราปรับไม่ได้ ส่วนถ้าชอบฟิวที่แข็งๆ หน่อย ก็ต้องตัวนี้แหละคับ ที่ผมถอดออกเพราะไปใส่ Tein SS คับ เพราะแฟนชอบบ่นเวลานั่งรถด้วย

•  

ผมเคย PM ไปถามพี่คนนี้ 

atp2532

Sent 07 March 2014 - 01:17

loxlex, on 06 Mar 2014 - 15:22, said:

โช๊ค Type R สปริง Spoon ผมว่า จะนุ่มกว่า Type R เดิมๆคับ ส่วนเรื่องหนึบ หนึบกว่าคับ โช๊คชุดนี้ผมว่า นี้เล่นน่ะคับ ข้อเสีย มีแค่เรื่อง สูงต่ำคับ เราปรับไม่ได้ ส่วนถ้าชอบฟิวที่แข็งๆ หน่อย ก็ต้องตัวนี้แหละคับ ที่ผมถอดออกเพราะไปใส่ Tein SS คับ เพราะแฟนชอบบ่นเวลานั่งรถด้วย

•  

มันมีของอยู่พอดีอะ ร้านบ่าวปุ้ย 8,500 อยากได้

แต่ถ้าใส่ผมว่าได้ถอดลิ้นหน้าทิ้งแน่ ต่ำโครต ประมาณ 2 นิ้ว ขนาดล้อ 18 นะ

Screenshot_2014-06-19-12-22-22_zpshrcfqm

ถ้าโหลดไม่มาก ผมแนะนำไปร้านแต่งรถบ้านพรุง่ายกว่ามั๊ยครับ ปาระมาณ 1500ถึง2000 ตั้งศูนย์ล้อให้เรียบร้อย

ถ้าโหลดไม่มาก ผมแนะนำไปร้านแต่งรถบ้านพรุง่ายกว่ามั๊ยครับ ปาระมาณ 1500ถึง2000 ตั้งศูนย์ล้อให้เรียบร้อย

ผ่านเลย..