Jump to content

น้ำมันเพาเวอร์ตัวนี้ ใช้เติม ผสมกับน้ำมันตัวเดิมได้ไหมครับ ตัวเก่าพร่องไปเยอะ

Recommended Posts

ผมว่าเติมของศูนปลอดภัยกว่านะครับเดียวมีปัญหาตามมาทีหลัง อีกอย่างน้ำมันเพาเวอพร่อง มันรั่วหรือป่าวครับลองดูที่ต้นเหตุก่อนครับ.

ผมว่าเติมของศูนปลอดภัยกว่านะครับเดียวมีปัญหาตามมาทีหลัง อีกอย่างน้ำมันเพาเวอพร่อง มันรั่วหรือป่าวครับลองดูที่ต้นเหตุก่อนครับ.

ขอบคุณครับพี่

ในรูปมันน้ำมันเกียร์ไม่ใช่หรอครับพี่ หรือผมงง 555 ผมว่าลองเช๊ครั่วก่อนจะดีกว่านะคับ :D

มันเป็นน้ำมันอเนกประสงค์ครับใช้ได้2อย่าง

ในรูปมันน้ำมันเกียร์ไม่ใช่หรอครับพี่ หรือผมงง 555 ผมว่าลองเช๊ครั่วก่อนจะดีกว่านะคับ  :D

ใช้ได้ทั้งสองอย่างครับ แต่ ชื้อมาแล้ว ยังไม่กล้าเอาไปผสมของเดิมที่มีอยู่ แต่รถรุ่น อื่น เขาใช้กันอยู่ครับ

เติมได้ครับ แต่ทางที่ดีอย่าเติมผสมจะเป็นดี

ปล. น้ำมันเกียร์. กับ น้ำมันพาวเวอร์ แนะนำของศูนย์ครับ

เติมได้ครับ แต่ทางที่ดีอย่าเติมผสมจะเป็นดี

ปล. น้ำมันเกียร์. กับ น้ำมันพาวเวอร์ แนะนำของศูนย์ครับ

ขอบคุณครับ

หาสาเหตุให้เจอก่อน ว่าน้ำมันยุบได้ยังไง เมื่อแก้ไขแล้ว ใช้ของ 0 ดีกว่าครับ :)

น้ำมันเกียร์ น้ำมันเบรค น้ำมันเพาเวอร์  หลีกเลี่ยงการใช้น้ำมันคนละยี่ห้อ คนละรุ่นผสมกัน  เพราะอาจทำปฎิกิริยากัน เป็นเหตุให้ซีลรั่วได้

ไม่ชัวร์ว่าตัวเดียวกันหรือไม่ เข้า 0 เปลี่ยนดีกว่า  ไม่ได้เปลี่ยนกได้เติมกันบ่อยๆ ราคาไม่ได้แพงมาก 

น้ำมันเกียร์ของ 0 รวมค่าเเรงเปลี่ยนถ่าย+น๊อต+น้ำมัน = 760.XX บาทครับ

น้ำมันเกียร์ น้ำมันเบรค น้ำมันเพาเวอร์  หลีกเลี่ยงการใช้น้ำมันคนละยี่ห้อ คนละรุ่นผสมกัน  เพราะอาจทำปฎิกิริยากัน เป็นเหตุให้ซีลรั่วได้

ไม่ชัวร์ว่าตัวเดียวกันหรือไม่ เข้า 0 เปลี่ยนดีกว่า  ไม่ได้เปลี่ยนกได้เติมกันบ่อยๆ ราคาไม่ได้แพงมาก 

ตามที่พี่ป๊อปบอกอะครับ

ผมเพิ่งเจอมาโดยใส่น้ำมันเกียร์ผิดเบอร์ (ไม่ใช่ 0) เป็นน้ำมันเกียร์ CVT ซึ่ง FD เป็นเกียร์ AT ต้องรีบเปลี่ยนกลับคืนอะครับ กลัวสยองมาก แต่ในรูปเป็นน้ำมันเกียร์ AT

ถ้าเพาเวอรั่วค่าใช่จ่ายชุดซ่อมก็อยู่ที่. 16xxบาทครับ. เพิ่งเปลี่ยนเมื่อ อาทิตย์ที่แล้วที่ศูนย์. น้ำมันพร่องไปนิดนึงเลยยกรถดูเลยรูว่าน้ำมันเพาเวอซึมครับ

ผมเคยไปโอเวอร์ฮอล มาครั้งนึ่ง ครับ แต่ตอนนี้ยังไม่ได้เช็ค กะว่าจะเติมไปเรื่อยๆ คงต้องไปชื้อที่ศูนย์มาเปลี่ยนแล้วละครับ