Jump to content

ล้อติดซุ้ม แก้ยังไงดีครับ

Recommended Posts

ล้อ 18 8 38 ยาง 225 40 18 ทั้ง 4 ล้อ

โชคเดิม สปริง h-tech 

นั่งกี่คนก็โดนครับ ส่วนมากจะด้านหน้า พุกหายหมดแล้วตอนนี้

โดนทุกคอสะพาน เจียซุ้มจะหายป่าวครับ

ลองยกพลาสติกซุ้มล้อไปเก็บไว้บนขอบแก้มหรือยังครับ

เจียซุ้มนี่เอาไว้เป็นตัวเลือกท้ายๆดีกว่าครับ

ลองยกพลาสติกซุ้มล้อไปเก็บไว้บนขอบแก้มหรือยังครับ

เจียซุ้มนี่เอาไว้เป็นตัวเลือกท้ายๆดีกว่าครับ

มีวิธีอื่นอีกไหมครับ เผื่อยังไม่พ้น

มีวิธีอื่นอีกไหมครับ เผื่อยังไม่พ้น

สเปคนี้ ไม่น่ามีปัญหาครับ พับก็พ้นละฮะ

ของผมรถเดิมๆ เปลี่ยนใส่แม๊ก 18/225/40 นั่ง 4 คนหลังยุบ ผมควรจะเปลี่ยนโช้คหรือสปิรง ให้มันแข็งกว่าเก่า

ของเดิมๆมันนิ่มไป ท่านไหนเคยแก้ไขมาแล้วแนะนำด้วยครับ

ของผมรถเดิมๆ เปลี่ยนใส่แม๊ก 18/225/40 นั่ง 4 คนหลังยุบ ผมควรจะเปลี่ยนโช้คหรือสปิรง ให้มันแข็งกว่าเก่า

ของเดิมๆมันนิ่มไป ท่านไหนเคยแก้ไขมาแล้วแนะนำด้วยครับ

ถ้าไม่อยากให้หลังยุบมากๆ เวลาคนนั่งเยอะๆ ต้องเปลี่ยนสปริงครับ

แต่ถ้าเปลี่ยนแค่สปริง โช้คจะหยุดสปริงไม่ไหว (สปริงแข็ง หยุดเต้นยากกว่า สปริงนิ่ม)

ที่นี้ มันไม่ยุบ แต่ประสิทธิภาพโดยรวมจะลดลงครับ

ขนาดช้อคซิ่งๆ เทพๆ ยังยุบเลยครับ

ถ้าไม่อยากให้หลังยุบมากๆ เวลาคนนั่งเยอะๆ ต้องเปลี่ยนสปริงครับแต่ถ้าเปลี่ยนแค่สปริง โช้คจะหยุดสปริงไม่ไหว (สปริงแข็ง หยุดเต้นยากกว่า สปริงนิ่ม)ที่นี้ มันไม่ยุบ แต่ประสิทธิภาพโดยรวมจะลดลงครับขนาดช้อคซิ่งๆ เทพๆ ยังยุบเลยครับ

ขอบคุณครับพี่ ที่แนะนำผมจะลองสปริงแดง พี่ทศดูครับ

ถ้าไม่อยากให้หลังยุบมากๆ เวลาคนนั่งเยอะๆ ต้องเปลี่ยนสปริงครับ

แต่ถ้าเปลี่ยนแค่สปริง โช้คจะหยุดสปริงไม่ไหว (สปริงแข็ง หยุดเต้นยากกว่า สปริงนิ่ม)

ที่นี้ มันไม่ยุบ แต่ประสิทธิภาพโดยรวมจะลดลงครับ

ขนาดช้อคซิ่งๆ เทพๆ ยังยุบเลยครับ

แล้วถ้ารถติดไฟแน๊นซ์ แก้ยังไงอ่ะคับ คุณพี่พลสิทธิ์

แล้วถ้ารถติดไฟแน๊นซ์ แก้ยังไงอ่ะคับ คุณพี่พลสิทธิ์

อยากรู้ด้วยคนครับ คุณพี่พลสิทธิ์ กลุ้มใจมากเลยครับตอนนี้

ถอดจานเบรคหน้าขายมั้ยครับ พี่รับซื้อ จะได้เอาเงินไปปลดไฟแนนซ์

อยากรู้ด้วยคนครับ คุณพี่พลสิทธิ์ กลุ้มใจมากเลยครับตอนนี้

ไม่ต้องกลุ้มครับ ผ่อนไปเดี๋ยวก็หมด หลอนน่ากลัวกว่าไฟแนนซ์เยอะครับ

• 1 month later...

จขกท. พอจะมีรูปถ่ายจากด้านข้างไหมคับ พอดีผมจะใส่แม็กสเป๊คนี้เลย แต่ผมเป็นสปริง S tech