Jump to content

สอบถามเรื่อง H แดงแท้หน่อยครับ

Recommended Posts

พอดีเคยซื้อ H แดงหน้าแท้มือสองมา ซึ่งด้านหลังไม่มีกาวแปะแล้วมันจะมีคำว่า Honda ABS และก็ Part No. ปั๊มอยู่

เลยอยากถามว่า H แดงหลังแท้ มันต้องมีเหมือนกันหรือเปล่าครับ ใครเคยแกะหรือเคยซื้อมือสองมารบกวนไขข้อข้องใจหน่อยครับ

เหมือนว่าด้านหลังจะไม่มีนะครับ......เคยถอดมาติดกาว 3M ใหม่.....แต่นานแล้วเหมือนกันไม่ค่อยแน่ใจครับ

รอท่านอื่นเสริมอีกที  ;)

ซื้ิอมาจากกระทู้นี้เปล่าครับ ?

http://www.civicclubthailand.com/board/index.php/topic/15242-%E0%B8%82%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%A5%E0%B9%89%E0%B8%AD-type-r-%E0%B8%AD%E0%B8%B0%E0%B9%84%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B9%88-fd2-fd1-%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%9A/#entry467832

ถ้าใช่ ก็แท้ครับของรุ่นพี่ผมเอง รถ FD2R ทั้งคันครับ ไม่มีใครใช้ H แดงปลอม หรือ โลโก้ Type R ปลอมแน่นอนครับ 

เข้ามายืนยันอีกเสียงครับ ถ้าซื้อจากน้องตู้ ไม่มีทางเป็นของปลอมแน่นอนครับ เท่าที่รู้ H แดงหลัง จะไม่มีปั๊มตราใดๆด้านหลังนะครับ

ไม่ผิดนะครับ ที่จะระแวง เพราะเดี๋ยวนี้ H ก็อปค่อนข้างทำได้ใกล้เคียงของแท้มาก แต่ก่อนที่จะคิดเองเออเองอะไรไป อยากให้ลองเช็คประวัติผู้ขาย หรือว่าลองหาข้อมูลจากทางพ่อค้าที่ขายของแท้ดูก่อนก็ดีนะครับ (ถามจากเชษฐ์ก็ได้ครับ)

เพราะถ้าไม่สบายใจที่จะซื้อของมือ 2 กลัวว่าจะแท้ไม่แท้ แนะนำให้มองของใหม่จากร้านที่น่าเชื่อถือไปเลยครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับ แล้วก็ขอโทษคุณตู่คนขายด้วยนะครับ เพราะไม่ทราบจริงๆเคยเห็นแต่ของ H แดงหน้าครับ

ของผมเพิ่งซื้อมา หน้า หลัง 1000 มีกาว 3M แปะไว้แล้ว มองไม่เห็นพาท แต่ซองด้านหน้าซีลอย่างดี มีเลข part แท้ จากญี่ปุ่นครับ......

แนะนำว่าให้ดูเนื้องานดีกว่า............ว่าสวยงาม มีสีเลอะตรงขอบมั้บ....ตัว H สวยงาม และขนาดเท่าของเดิม ?

ผมแกะของแท้เดิมติดรถ มี part ปั๊มเฉพาะ ด้านหน้าครับ ด้านหลังไม่มีปั๊มเลข part นะ ไว้ใจได้ครับ....