Jump to content

กระปุกพาวเวอร์รั่วครับ

Recommended Posts

มีอู่ไหนแนะนำบ้างครับ ถามศูนย์ บอกซ่อมเปลี่ยนชุดซ่อม บวกกับท่อรวมค่าแรง 4000 กว่าบาท ตาวาวเลยผม

แล้วล้างลิ้นปีก ที่ไหนเชื่อใจ เชื่อมือได้บ้างครับ รบกวน กูรู แจ้งพิกัดอู่ให้หน่อยนะครับ ถ้ามีราคาด้วยจะดีมากครับ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

เค้าบอกว่า ต้องเปลี่ยนท่อเข้าท่ออก ด้วยครับ บวกค่าแรงอีก แล้วก็ VAT รวม 4000 กว่า ฮอนด้า พระราม 3 สาขา สุรวงศ์

เค้าบอกว่า ต้องเปลี่ยนท่อเข้าท่ออก ด้วยครับ บวกค่าแรงอีก แล้วก็ VAT รวม 4000 กว่า ฮอนด้า พระราม 3 สาขา สุรวงศ์

โอวววตายๆๆ. ท่อมันรั่วด้วยเหรอถึงต้องเปลี่ยน. หรือว่าช่างขี้เกียรรื้อเพราะรื้อยากมากยุด้านในแล้วบอกให้เปลี่ยนทั้งหมดเจ้าของรถจะได้ไม่ทำ. ลองไปที่อื่นดูครับท่าน. ปวดหัวแทนเจอแบบนี้ฆ่ามันเลย. อิอิ

โอวววตายๆๆ. ท่อมันรั่วด้วยเหรอถึงต้องเปลี่ยน. หรือว่าช่างขี้เกียรรื้อเพราะรื้อยากมากยุด้านในแล้วบอกให้เปลี่ยนทั้งหมดเจ้าของรถจะได้ไม่ทำ. ลองไปที่อื่นดูครับท่าน. ปวดหัวแทนเจอแบบนี้ฆ่ามันเลย. อิอิ

เค้าบอกมันซึมที่ท่อ ผมก็นึกภาพไม่ออกจริงๆครับ ว่าซึมยังไง แต่เสนอราคามา ค่าชุดซ่อม 1600 ค่าท่อค่าตัวรัดท่ออีก หลักร้อยก็จริงแต่หลายรายการ ลืมติดมา ไม่งั้นจะลิสมาให้ดูครับ รวมๆ สี่พันก่าจริงๆ

สรุปเมื่อวานเอารถเข้า ได้แค่ น้ำมันเครื่อง กรองเครื่อง กรองแอร์ ใหม่ กะล้างรถให้ นอกนั้น อาการเสียยังอยู่ครบๆ ลิ้นล้างให้ใหม่ รอบนิ่งขึ้นไม่สวิง แต่... ก็มีอาการสั่นเบาๆเหมือนเดิม

หรือ ต้องลองจัดยางแท่นเกียร์ใหม่ เผื่อจะหาย