Jump to content

สอบถาม Shock Absorber หน่อยครับ

Recommended Posts

สอบถามความเห็นหน่อยครับ พอดีมีความคิดที่จะอันเชิญ GAB SS ออกจากรถ เนื่องจากไม่ได้ขับเร็วแล้ว คนนั่งข้างบ่นมากเรื่องกระด้าง ขนาดปรับแค่หน้า 12 หลัง 10 จากอ่อน ล้อ 17 ยาง RE002 จะเอาตัวไหนดี แบบนั่งสบายๆ ขับเร็วได้บ้าง ไม่น่าเกิน 140 สารภาพเลยว่าจำความรู้สึก shock เดิมติดรถไม่ได้แล้ว 555 รบกวนขอคำแนะนำหน่อยนะครับ ไม่เอาแบบสตรัทแล้วนะครับ ขอบคุณมากครับ 

เคสนี้ เป็นผมคงตัดสินใจ สูงสุดสู่สามัญนะครับ

ถ้าความเห็นส่วนตัว ช็อคเดิม 120-140 ยังโอเคอยู่นะ

ไม่ได้หวิวอะไรมากมาย แต่อย่าโยนเข้าไปในโค้งล่ะครับ

ตัวใครตัวมัน

อ่านแล้วคิดถึงพวก Shock modulo หรือ mugen อะครับ

เคยใช้ mugen อยู่ ปรับไม่ได้ แต่โดยรวมพอใจมาก 

เคสนี้ เป็นผมคงตัดสินใจ สูงสุดสู่สามัญนะครับ

ถ้าความเห็นส่วนตัว ช็อคเดิม 120-140 ยังโอเคอยู่นะ

ไม่ได้หวิวอะไรมากมาย แต่อย่าโยนเข้าไปในโค้งล่ะครับ

ตัวใครตัวมัน

คิดแบบนี้เหมือนกันครับ จะได้ไม่ต้องเปลี่ยนอีกตอนขายรถ ตอนนี้จำความรู้สึกโช๊คเดิมไม่ได้ละครับ แต่ก็กลัวแหกโค้งอยู่เหมือนกันครับ 555

อ่านแล้วคิดถึงพวก Shock modulo หรือ mugen อะครับ

เคยใช้ mugen อยู่ ปรับไม่ได้ แต่โดยรวมพอใจมาก 

อยากตัวเลือกของคุณบอลอยู่ครับ แต่ต้องเปลี่ยนอีกทีถ้าขายรถ ขี้เกียจเสียหลายต่อละครับ 555 ขอบคุณนะครับคุณบอล

ของผมจากสตรัท ตอนนี้ กลับมาใช้ kayaba excelG คู่กับ tein h tech โดยรวมแฮปปี้ดี่ครับ

ขอบคุณมากครับ น่าสนใจอีกทางนึง

KYB New SR ไงครับ กระด้างกว่าของติดรถนิดนึง แต่นิ่มกว่า G/A/B แน่ๆครับ หาจับกับพวก H-Tech หน่อย แหล่มเลย ไม่น่ามีใครบ่นว่า กระด้าง แล้วก็เกาะถนนดี ในระดับที่รับได้ด้วยครับ (อาจจะไม่เท่า G/A/B แต่ไม่เลวร้ายแบบของศูนย์ครับ)

• 3 weeks later...

ตอนนี้ได้ข้อสรุปว่าคงกลับไปคบโช๊ค Standard ละครับ แต่สปริงยังคิดอยู่ว่าจะโหลดอีกดีไหม 555 ยังหวาดๆ ว่าจะไม่ชินหนะครับ แต่ไม่อยากเตี้ยมากนี่ H-Tech โช๊คเดิมเอาอยู่ใช่ไหมครับ