Jump to content

รถใครเป็นเหมือนรถพี่บ้าง

Recommended Posts

รถใครเป็นอย่างรถพี่บ้าง เติมน้ำมันเต็มถังทุกครั้ง ไม่เต็มถังมันจะเหลืออยู่ 1 ขีด ทุกครั้งครับ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร ใครพอทราบไหมครับ

อยากรู้ด้วยคนคับ ตั้งแต่ซื้อรถมายังไม่เคยเติมเต็มถังเลย ^^

อยากรู้ด้วยคนคับ ตั้งแต่ซื้อรถมายังไม่เคยเติมเต็มถังเลย ^^

รถพี่มันเพิ่งเป็นเมื่อปีที่แล้วครับ ไม่รู้เป็นยังไง เติมไม่เต็มถังซะที เหลืออยู่ได้ ขีดเดียว

ปกติผมเติมเต็มตลอด แต่นานๆเป็นทีนะครับ ^^"

ของพี่เป็นทุกครั้งที่เติมครับเต็มถังครับ

เป็นที่ลูกลอยหรือป่าวครับ ถ้าไม่เป็นที่ลูกลอยก็อาจจะเป็นที่ไฟที่หน้าปัดแล้วล่ะครับ

ของผมหายไป 3 จุดล่ะ แต่ยังไม่ได้เช็คเลยว่าอันไหนเสีย

ผมเติมแก๊สโซฮอล ปตท เต็มถังแต่เป็นเหมือนของพี่เลยครับ แต่พอมาลองเติมเชลด์ วี พาวเวอร์ เต็มตลอดทุกขีดเลยครับ

ไม่รู้เกี่ยวกันป่าว??

เป็นที่ลูกลอยหรือป่าวครับ ถ้าไม่เป็นที่ลูกลอยก็อาจจะเป็นที่ไฟที่หน้าปัดแล้วล่ะครับ

ของผมหายไป 3 จุดล่ะ แต่ยังไม่ได้เช็คเลยว่าอันไหนเสีย

ครับผม

ไว้ผมจะลองเติมเต็มถังดูสักรอบ อิอิ

รอฟังคำตอบนะครับ

เต็มถังเต็มขีด แต่ขับไม่ถึง15-20โลก็หายไปขีดนึงครับ

ช่วงใกล้หมดเหลือ3มั่ง จู่ๆก็ขึ้นมา5 บางทีเติมน้ำมัน รู้สึกเหมือนในถังก็ยังมีน้ำมันอีกเยอะเหมือนกัน

เต็มถังเต็มขีด แต่ขับไม่ถึง15-20โลก็หายไปขีดนึงครับ

ช่วงใกล้หมดเหลือ3มั่ง จู่ๆก็ขึ้นมา5 บางทีเติมน้ำมัน รู้สึกเหมือนในถังก็ยังมีน้ำมันอีกเยอะเหมือนกัน

ครับผม

ผมสังเกตเป็นบางหัวจ่ายครับ (19 ขีดบ้าง 20 ขีดบ้างครับ) แต่เมื่อหัวจ่ายตัดแต่ผมจะอัดเพิ่มอีก 1 ลิตรตลอดเลย

ผมสังเกตเป็นบางหัวจ่ายครับ (19 ขีดบ้าง 20 ขีดบ้างครับ) แต่เมื่อหัวจ่ายตัดแต่ผมจะอัดเพิ่มอีก 1 ลิตรตลอดเลย

พี่อัดแล้วครับ แต่ก็ยังไม่เต็มถังอยู่ดี หายไป 1 ขีด ทุกครั้งไป

เคยเป็นเหมือนกัน 2-3 ครั้ง

ก็ไม่ได้ติดใจอะไรครับ บางทีเกิดจากเด็กปั๊ม บางทีพอตัด ก็หยอดให้เป็นจำนวนเต็มแล้วก็พอ

แต่บางคนก็อัดเข้าไปเยอะ

อยากรู้ต้องลองดูว่า ขีดแรกวิ่งได้กี่โลครับ

บางทีถ้าเด็กไม่อัด ขีดแรกผม 10 โลก็หายแล้ว

แต่บางที 30 กว่าโล ยังไม่หายเลยขีดแรก

เคยเป็นเหมือนกัน 2-3 ครั้ง

ก็ไม่ได้ติดใจอะไรครับ บางทีเกิดจากเด็กปั๊ม บางทีพอตัด ก็หยอดให้เป็นจำนวนเต็มแล้วก็พอ

แต่บางคนก็อัดเข้าไปเยอะ

อยากรู้ต้องลองดูว่า ขีดแรกวิ่งได้กี่โลครับ

บางทีถ้าเด็กไม่อัด ขีดแรกผม 10 โลก็หายแล้ว

แต่บางที 30 กว่าโล ยังไม่หายเลยขีดแรก

ครับผม จะลองดูครับ

ไม่เคยค่ะ เติมที่ไร เต็มถัง แต่ที่หาย ตังในกระเป๋าอ่ะพี่จุ๊บ...

ไม่เคยค่ะ เติมที่ไร เต็มถัง แต่ที่หาย ตังในกระเป๋าอ่ะพี่จุ๊บ...

555+ เป็นเหมือนกันเลยน้องอี๊ด 555+

ผมนานๆเป็นทีอะคับ บางทีก็เป็นแปปๆ ซักพักก็เต็ม

ครับน้องกร แต่ของพี่มันเป็นนาน ขับไปนานๆๆ ลดอีก 1 ขีด แป๊ปเดียว

เป็นเหมือนกันคับ พี่จุ๊บ เติมเต็มถัง แต่จำนวนขีดจะขาดไป 1 ขีด

มีเพื่อนแล้วเรา อิอิอิ

ของผมมันก็ขึ้นเต็มสเกลทุกเม็ดอ่ะครับ

แบ่งมา 1 เม็ดซิน้องโจ้ อิอิอิ

เม็ดละ 35 บาท ครับ :)

เขี้ยวกับพี่นะ ระวังไปสุพรรณ เผลอเมื่อไหร่ ล้อหายแน่ๆๆๆๆ อิอิอิ