Jump to content

Recommended Posts

ปัจจุบันใช้ 2 din ของ Zulex

วันก่อนไปติด bassbox NXS เสียงดีขึ้นกว่าเดิมเยอะเลยครับ
เลยกะว่าในอนาคตจะเปลี่ยน 2 din ใหม่

ไปหาข้อมูลมาแล้วน่าจะลงตัวที่ alpine 2din iva-w520e

อุปกรณ์ที่ติดตั้งไว้แล้ว
1. ลำโพงคู่หน้า Hertz แยกชิ้น ESK 165
2. bassbox NXS 8
3. TV digital box
4. กล้องหลัง

จะต้องมีอุปกรณ์อะไรเพิ่มเติมมั้ยครับ

จะคุ้มค่ากับเสียงที่ได้มั้ยครับ หรือมีตัวอื่นแนะนำมั้ยครับ

งบเครื่องเสียงรอบสุดท้ายประมาณ 25K

ปกติฟัง mp3 จาก USB flash drive เป็นหลัก

ขอคำแนะนำหน่อยครับ

พึ่งติด bass box เหรอคับ เห็นถามผม ไว้นานแสนนานมาแล้ว  :D

จูนดีๆก้อฟังเพลินละคับ ถ้าไม่หูทอง 

เรื่องตัววิทยุ จริงๆ เปลี่ยนของยี่ห้อหน่อยก้อได้เสียงที่ดีละคับ วงจรภาคขยายมันต่างกัน 

ตามโบนัทไปเลยก้อดีคับ น้องเค้าฟังมาเยอะ  ;)

แนะนำอย่าเอา 520 เลยครับ 

x8 ดีกว่า ครับ เหตุผล

มี TA , ชื่อ file ภาษาไทย อ่านได้ , มี mirror link ดูดจอจากมือถือขึ่้นไปได้ 

ถ้างบไม่ถึง 520 ก็ดีครับ เอาเงินที่เหลือปั้นเสา a กะแดมป์ ก็แหล่มนะครับ ;)

ถ้างบไม่ถึงไปเอาไพรโอเนียดีกว่าครับ pioneer avh-x8650bt 

ไม่ก็ Kenwood 7031BT

รึไม่ก็ถ้าผมมีงบ 25k

ผมเอา kenwood 7031BT มือสอง (9,000-12,000บาท)  สาเหตุเพราะตัววนี้จอก้มหลบแสงที่มากระทบจอได้ ผมก็เพิ่งเปลี่ยนมาใส่รุ่นนี้ครับ ตอนแรกใช้รุ่นอื่น

แดมป์ประตูหน้า แนะนำให้แดมป์ครับ 1000-1500บาท  ซื้อมาทำเองก็ได้แผ่นนึง 375 บาทผมซื้อพูนทรัพย์ใช้3แผ่น แต่จ้างร้านดีกว่าไม่เหนื่อย

จับทวิสเตอร์ขึ้นเสาAครับ ราคา 1800-2000บาท แล้วแต่ร้าน แล้วแต่มุมแต่ละร้านจะไม่เหมือนกัน  ขึ้นไปสวยงามดี

ตังที่เหลือเก็บไว้เปลี่ยนยางดีๆเงียบๆครับ ไม่ต้องไปแดมป์รอบคันหนักรถ 555+

อ่อแผ่นแดมป์อเมริกันไดนามิค ถ้าของเก่าเก็บกาวมันจะไม่ค่อยติดนะครับ เวลาซื้อระวังด้วย แนะนำยี่ห้อ " บลูปริ้น " กับ ตัว G นำหน้า ผมจำยี่ห้อไม่ได้ ดีกว่าหลายขุม

ลองไปหาตามๆในเวป ขอเขาฟังไปเรื่อยๆ ผมเองมีที่ไหนก็ไปฟังๆก่อนตัดสินใจครับ

ขอบคุณทุกคำแนะนำดีๆครับ

ผบ.พึ่งอนุมัติงบให้ติดให้ติด bassbox NXS ครับ เสียงดีขึ้นกว่าเดิมเยอะเลยครับ

เลยอนุมัติให้เปลี่ยน 2 din ต่อ

ปล.แบบว่าเข้าทางเลย 555 :D

alpine 2din  x8 ดีกว่าครับถ้าฟัง  USB

พึ่งติด bass box เหรอคับ เห็นถามผม ไว้นานแสนนานมาแล้ว  :D

จูนดีๆก้อฟังเพลินละคับ ถ้าไม่หูทอง 

เรื่องตัววิทยุ จริงๆ เปลี่ยนของยี่ห้อหน่อยก้อได้เสียงที่ดีละคับ วงจรภาคขยายมันต่างกัน 

ตามโบนัทไปเลยก้อดีคับ น้องเค้าฟังมาเยอะ  ;)

แนะนำอย่าเอา 520 เลยครับ 

x8 ดีกว่า ครับ เหตุผล

มี TA , ชื่อ file ภาษาไทย อ่านได้ , มี mirror link ดูดจอจากมือถือขึ่้นไปได้ 

ถ้างบไม่ถึง 520 ก็ดีครับ เอาเงินที่เหลือปั้นเสา a กะแดมป์ ก็แหล่มนะครับ ;)

ถ้างบไม่ถึงไปเอาไพรโอเนียดีกว่าครับ pioneer avh-x8650bt 

ไม่ก็ Kenwood 7031BT

รึไม่ก็ถ้าผมมีงบ 25k

ผมเอา kenwood 7031BT มือสอง (9,000-12,000บาท)  สาเหตุเพราะตัววนี้จอก้มหลบแสงที่มากระทบจอได้ ผมก็เพิ่งเปลี่ยนมาใส่รุ่นนี้ครับ ตอนแรกใช้รุ่นอื่น

แดมป์ประตูหน้า แนะนำให้แดมป์ครับ 1000-1500บาท  ซื้อมาทำเองก็ได้แผ่นนึง 375 บาทผมซื้อพูนทรัพย์ใช้3แผ่น แต่จ้างร้านดีกว่าไม่เหนื่อย

จับทวิสเตอร์ขึ้นเสาAครับ ราคา 1800-2000บาท แล้วแต่ร้าน แล้วแต่มุมแต่ละร้านจะไม่เหมือนกัน  ขึ้นไปสวยงามดี

ตังที่เหลือเก็บไว้เปลี่ยนยางดีๆเงียบๆครับ ไม่ต้องไปแดมป์รอบคันหนักรถ 555+

อ่อแผ่นแดมป์อเมริกันไดนามิค ถ้าของเก่าเก็บกาวมันจะไม่ค่อยติดนะครับ เวลาซื้อระวังด้วย แนะนำยี่ห้อ " บลูปริ้น " กับ ตัว G นำหน้า ผมจำยี่ห้อไม่ได้ ดีกว่าหลายขุม

ลองไปหาตามๆในเวป ขอเขาฟังไปเรื่อยๆ ผมเองมีที่ไหนก็ไปฟังๆก่อนตัดสินใจครับ

ขออนุญาตถามต่อนะครับ

เนื่องจาก alpine ics-x8 น่าจะเกินงบ

รบกวนเปรียบเทียบ 3 รุ่นนี้ หรือเสนอรุ่นอื่นในงบใกล้เคียงกันให้หน่อยนะครับ

1. Pioneer avh-x8650bt 

2. Kenwood 7031BT

3. SONY XAV-712BT

ขอบคุณมากครัช    :0021:

ขออนุญาตถามต่อนะครับ

เนื่องจาก alpine ics-x8 น่าจะเกินงบ

รบกวนเปรียบเทียบ 3 รุ่นนี้ หรือเสนอรุ่นอื่นในงบใกล้เคียงกันให้หน่อยนะครับ

1. Pioneer avh-x8650bt 

2. Kenwood 7031BT

3. SONY XAV-712BT

ขอบคุณมากครัช    :0021:

ขออนุญาตไปตั้งกระทู้ถามใหม่นะครับ

• 5 weeks later...