Jump to content

เสียงดังจากภายในห้องโดยสารค่ะ

Recommended Posts

FD มันคือรหัสตัวถังของ civic หน่ะคับ ตัวก่อนตัวใหม่(ปี06) ถ้า civic ตัวใหม่ที่วิ่งๆกันอยู่คือ FB คร๊าบบ

ขอบคุณค่ะ สำหรับข้อมูลดีๆค่ะ 

แต่ว่า "ขับ  FD" FD คืออะไรค่ะ > <"

รถ Civic คันที่ จขกท ใช้อยู่นี่แหละน่ะคับ เรียก Civic รุ่น FD 

ที่นี่เราเรียกกันย่อๆ ตามรหัสตัวถังคับ  เรียก FD เลย เข้าใจตรงกัน  :D

ท่านใดจำหน่าย ลูกปืน รบกวนแอดมาหน่อยนะค่ะ หรือขอเบอร์หลังไมค์ค่ะ อยากทราบราคาและก็ติดต่อซื้อขายค่ะ หรือว่าอยากแนะนำไอดีท่านใดที่มีความย่าเชื่อถือได้แนะนำได้เลยนะค่ะ ^ ^

เปลี่ยนแล้วอัพเดต ผลด้วยนะคับ 

อาการของจขกท สมาชิกที่นี่ จัดกันไป คนละรอบสองรอบแล้วครับ ไม่มีพลาด  :D

เปลียนมาเรียบร้อยค่ะ เงียบเหมือนเดิมแล้วเย้..!!  ลูกปื่นที่เปลี่ยนค่ะ NTN ค่ะ พอดีได้ติดต่อสามาชิกท่านหนึ่งในเว็บเพื่อซื้ออะไหล่ค่ะ ยอมรับค่ะ ว่าถูกกว่าที่เราไปเปลี่ยนมา แต่ด้วยความที่เป็นวัยรุ่นใจร้อน เพราะถ้าสั่งมาจาก กทม. ก็ 2-3 วันของถึงเราค่ะ แล้วอีกอย่างเป็นมาพักใหญ่ๆแล้วค่ะ จนวิตกจริตไปหมดขับเร็วก็กลัว ล้อล็อคล้อพัง จินตนาการไปต่างๆนานาค่ะ เพื่อความสบายใจ ก็เลยตัดสินใจเปลี่ยนเลยค่ะ TNT ลูกละ 2200 บาท ค่าแรงล้อละ 200 บาทค่ะ

เบ็ดเสร็จ 4800 บาทค่ะ ราคานี้ถือว่า โอมั้ยค่ะ ^ ^

ขอขอบคุณเว็บ www.civicclubthailand.com และก็ทุกๆ User ที่ให้ความช่วยเหลือเป็นอย่างดีค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ ^ ^

ดีใจด้วยคับ มีปัญหาก้อสอบถามกันมา ก้อแชร์ประสบการณ์การแก้ไขกันไป

ดีกว่าไม่กล้าถาม ลองถูกลองผิดเอง จะเสียหายมากกว่าเดิมคับ

ยินดีกับ จขกท ด้วยคับ ปัญหาจบไปอีกเคสแล้ว

ดีใจด้วยคับ มีปัญหาก้อสอบถามกันมา ก้อแชร์ประสบการณ์การแก้ไขกันไป

ดีกว่าไม่กล้าถาม ลองถูกลองผิดเอง จะเสียหายมากกว่าเดิมคับ

ยินดีกับ จขกท ด้วยคับ ปัญหาจบไปอีกเคสแล้ว

ขอบคุณมากๆค่ะ ปัญหาคงมาเรื่อยๆ ค่ะ ยังไงยังได้แก้ไขอีกแน่ๆค่ะ ^ ^

ยินดีด้วยครับ ที่แก้ปัญหาได้จบ 

อิ อิ ขอบคูรค่ะที่ให้ความรู้เกี่ยวกับลูกปืน คิดว่าเปลี่ยนครั้งนี้แล้ว ครั้งหน้าคงได้ถามเรื่องเดิมอีกค่ะ ถึงตอนนั้นอาจจะลืมไปแล้วว่าต้องทำยังไง เหอๆ ถ้สถึงตอนนั้นยังไงขอความกรุณาอีกครั้งนึงนะค่ะ ^ ^