Jump to content

film บานหน้ารถ

Recommended Posts

ตอนแรกผมติดบานหน้า 40% มา พอตอนขับเจอแดดจัดๆร้อนแสบผิวเลยครับ อยากถามว่าควรจะติดฟิล์มใหม่เป็น 60% หรือติดฟิล์มทับดีครับ เคยมีคนบอกว่าติดฟิล์มทับได้ 

ลอกฟิล์มเก่าก่อนดีกว่าครับ เปลียนฟิล์มใหม่ เอา 60 ก็ได้ครับผม

ตามนี้เลยครับ

โดยส่วนตัว แนะนำบานหน้าเอาแบบปรอทด้วย น่าจะโอเคกว่า

หน้ารถ/

ไม่แนะนำให้ติดทับครับ เพราะร้านจะไม่รับประกัน ทางที่ดีลอกแล้วติดใหม่ดีกว่า 

อากาศแบบนี้แนะนำติด 60/80 ไปเลยคับผมก็ติดอยู่ ไม่ควรติดทับเพราะไม่น่าจะอยู่ในประกันนะครับแนะนำให้ลอกติดใหม่
บานหน้าผมเป็นรุ่น pop20c รอบคัน pop05c ของลามิน่าคับ กลางวันแดดจัดๆไม่มีผลอะไรคับ เปิดแอร์เย็นสบาย ขับสบายดีคับฟิล์มออกโทนเข้มคับเพราะรถผมสีขาว ติดออกมาสวยดีคับ

อากาศแบบนี้แนะนำติด 60/80 ไปเลยคับผมก็ติดอยู่ ไม่ควรติดทับเพราะไม่น่าจะอยู่ในประกันนะครับแนะนำให้ลอกติดใหม่

บานหน้าผมเป็นรุ่น pop20c รอบคัน pop05c ของลามิน่าคับ กลางวันแดดจัดๆไม่มีผลอะไรคับ เปิดแอร์เย็นสบาย ขับสบายดีคับฟิล์มออกโทนเข้มคับเพราะรถผมสีขาว ติดออกมาสวยดีคับ

บานหน้า ผมไม่แนะนำให้ติดถึง 80 นะครับ กลางวันเย็นจริง แต่กลางคืนขับยากครับ มองไม่ค่อยเห็นถนน ยิ่งเจอถนนยางมะตอย มืดๆ ยิ่งไปกันใหญ่

บานหน้า ผมไม่แนะนำให้ติดถึง 80 นะครับ กลางวันเย็นจริง แต่กลางคืนขับยากครับ มองไม่ค่อยเห็นถนน ยิ่งเจอถนนยางมะตอย มืดๆ ยิ่งไปกันใหญ่

เห็นด้วยครับ ถ้าเข้าห้างมืดๆ หน่อยนี่ ตาบอดกันเลยทีเดียว

บานหน้ารถผม 40 รอบคันก็ 40 ถามว่าร้อนมั้ย...นิดหน่อยครับพอทนได้ แต่ได้ความสบายตา เพราะเป็นคนสายตาสั้นด้วย

ติดทับสามเอ็มมาครับ มืดมากแต่กลางคืนขับค่อนข้างลำบากนิดนึง ตอนนี้ฟิล์มเหมือนจะมีปัญหาเป็นคราบกาวไม่รู้อยู่ในประกันหรือเปล่า มีใครพอจะทราบมั๊ยครับ

• 3 weeks later...

แนะนำเรื่องแรกอย่าติดทับครับ ประกันขาดแน่ๆ เรื่องสองอย่าติด 60 เปอร์เซ็นต์ครับ กลางคืนขับลำบากโคตรๆครับ ผมติดอยู่ครับขับลำบากจิงๆตอนกลางคืน แต่กลางวันสบายสุดๆครับต้องดูว่าเน้นใช้รถเวลาไหนบ่อยกว่ากันครับ ถ้าขับรถกลางคืนไม่บ่อยติดเลยครับ 60 แต่ถ้าใช้รถกลางคืนบ่อยไม่แนะนำครับ

บานหน้า 40 พอครับ ไม่งั้นกลางคืนขับยากมากครับ เหมือนๆพี่ๆเพื่อนๆสมาชิกด้านบนแนะนำกันมาครับ

ถ้าติดบานหน้า 60 แล้วขับกลางคืน แล้วเจอฝนตกด้วย นรกเลย

แถมถ้าใช้หลอดไฟหน้าแสงสีขาว   ฝนตก มองถนนมองเส้นแทบไม่เห็นขับยากฝุดๆ มันกลืนกันไปหมด ต้องค่อยๆ คลานไป สิบล้อจะทิ่มตูดเอา

แนะนำ ติดแค่ 40 เปอร์เซ็นต์ แบบมีปรอท  สะท้อนแสงออกไป ช่วยเรื่องร้อนได้     ร้อนน่ะก็ร้อนบ้างแต่ไม่ได้มากมาย ถือเอาความสบายตา และความปลอดภัยเป็นหลักดีกว่า

FD ที่บ้านมีคันนึงติด 60 80 ไม่ต้องถึงกับฝนตกหรอกครับ แค่มืดหน่อยก็นรกแล้วครับ มองอะไรแทบไม่เห็นเลย
FD อีกคัน 40 60 มีปรอทหน่อยๆกำลังดีเลยครับ

ทั้งหมดเป็นของ 3m หมดเลยครับ

FD ที่บ้านมีคันนึงติด 60 80 ไม่ต้องถึงกับฝนตกหรอกครับ แค่มืดหน่อยก็นรกแล้วครับ มองอะไรแทบไม่เห็นเลย

FD อีกคัน 40 60 มีปรอทหน่อยๆกำลังดีเลยครับ

ทั้งหมดเป็นของ 3m หมดเลยครับ

ใช่ครับ รถน้องสาวผมออกรถใหม่เห้นฮิตฟิล์มดำๆ บอกสวย เตือนแล้วบอกขับยาก ขับแล้วจะรู้สึกอึดอัด ไม่สบายตา เเต่ไม่เชื่อ สั่งติดมา 60 /80

ขับได้ไม่ถึงเดือนบอกว่าไม่เอาแล้ว กลางคืนขับยาก มองข้างหน้าก็มืด อึดอัดมา มองกระจกข้างก้ไม่ค่อยเห็น เปลี่ยนเลน ยาก จอดถอยก็ยาก เกือบจะโดนชนหลายครั้ง จนสุดท้ายเจอกลางคืนที่ฝนตก กลับมาบอกเมื่อคืนเกือบโดนคันอื่นชนตายเพราะมองไม่เห้นรถ  ให้ผมเอาไปลอกทิ้ง ติดใหม่เป็น 40/60

ความเห็นส่วนตัวคิดว่า 40/60 น่าจะเหมาะสมที่สุด โดนเฉพาะขาซิ่ง ขามุด เพราะอ่านทางได้ชัดกว่า

ส่วนถ้าต้องการให้มองไม่เห้นข้างใน และสะท้อนแสงออกไป ก็เอาแบบมีปรอท

ผมนี่ตอนแรกก้อว่าจะไป 60 / 80  ดำดุไฮโซ  :0006:

หาอ่านๆ เห็นมีท่านๆ บอกให้ลองใส่แว่นดำขับรถดูก่อน  เลยลองดู 

ขับบนถนนมีไฟทาง เข้าซอยบ้าน ถอยเข้าบ้านปกติ ก้อพอไหว มืดแหละ แต่มันคุ้นระยะรถ 

ยังๆ ไม่จบ ลองไปเรื่อย  เข้าจอดซองในห้าง เริ่มเหนื่อย ยกแว่นเองโดยอัตโนมัติ

ขับกลางคืนถนนซอยก่อนเข้าหมู่บ้าน เลยรู้ว่าไม่ไหวแน่ๆ มันมองมอเตอไซค์กับ คนข้ามถนนลำบากจัง 

มันรู้สึกไม่สบาย เลยยังไม่ได้เปลี่ยนจนบัดนี้คับ  :0027:  ผมว่าถ้าจะไปทางนี้ก้อไหวนะ แต่คงเครียดเอาการ 

เลยไม่เอาละ 

เอาสปอร์ตไลท์ออฟโรดติดหลังคาช่วยได้ครับ หุหุ  :D

ว่าจะลองหน้า 60 เหมือนกัน ตอนนี้ติด 40 เหมือนมันจะร้อนกว่าเมื่อก่อนน่ะ หรือโลกมันจะระเบิดแล้วฟ่ะเนี้ย  :D