Jump to content

สาเหตุจากเวลาขับมีเสียงดังอื้อๆมาจากท้องรถ

Recommended Posts

สอบถามผู้รู้ครับ เมื่อวานเพิ่งเอารถเข้าศูนย์สาเหตุเนื่องมาจาก เวลาขับประมาณ 90 km/hr หลังจากนั้นชะลอ จะได้ยินเสียงอื้อๆวุ้งๆมาจากท้องรถบางทีก็ใกล้ห้องเครื่องแถวพวงมาลัย ซึ่งเมื่อเดือนก่อนขับรถแล้วตกไหล่ทางล้อหลังซ้ายกระแทกครับ ปรากฏว่าพอเข้าศูนย์ฮอนด้าตรง สุขุมวิท 66/1 ช่างประเมินราคามาทั้งสิ้น 58,000 บาท แทบช็อค ช่างบอกว่าเปลี่ยนส่วนประกอบของชุดบังครับเลี้ยว 21,500 และเปลี่ยนอะไหล่เกี่ยวกับพวกท่าน้ำมันพาวเวอร์เยอะแยะไปหมด ช่างบอกว่า กระปุกมันรั่วเนื่องจากเสื่อมสภาพ ส่วนรายการหนักๆอย่างอื่นก็มี ลูกปืนล้อหลังพรอ้มคุม L/R CV06-10 ประมาณ 6,099 บาท และส่วนประกอบอื่นๆเกี่ยวกับลูกหมากยาง แร็ค ประมาณ 8,000 ส่วนที่เหลือก็ยิบย่อย รถผมรุ่น Civic 2010 ครับ

รบกวนแนะนำหน่อยว่าราคาพร้อมเหตุผลที่ได้รับสมเหตุสมผลมั้ย เครียดมากเลยครับ แพงมากเลย

• 1 month later...

ขับตกไหล่ทางล้อหลังซ้ายกระแทก :D

แต่อาการที่ จขกทว่ามานี่ ชุดขับหน้าทั้งนั้นเลยคับ แรคพวงมาลัย ปั๊ม  :D

ถ้าดังวุ๊งๆ อาการลูกปืนล้อหลังแตก นี่เข้าใจคับ เปลี่ยนได้เป็นอันดับแรกเลย 

จะเข้าศูนย์หรือห้องซื้อขายเรา ก้อมีหลายเจ้าที่สมาชิกนิยมไปใช้กันคับ ลองหาดู

ที่เหลือเดี๋ยวค่อยดูอาการก่อนมั๊ยคับ 60000 แรงไป หาทางผ่อนหนักเป็นเบาได้เยอะคับ ค่อยๆหาอ่านที่นี่ก้อได้คับ 

รีบเร่งแก้ปัญหาให้จบไวๆแลกมาด้วยค่าใช้จ่ายที่สูงเสมอครับ  :D

ลองเข้าไปตรวจเช็คอู่ข้างนอกก่อนไหมครับเห็นราคาแล้วมันโหดร้ายเกิน แล้วจะได้มาเปรียบเทียบราคากันดู ถ้าไม่ไกลอยากแนะนำอู่แถวรังสิต ชืออู่PN AUTO SERVICE ส่วนตัวก็เคยเข้าไปใช้บริการมาแล้ว บริการดีราคาย่อมเยาว์ ก็เห็นหลายคนแล้วในคลับที่เคยไใช้บริการมา ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนว่าผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วยเสียกับทางอู่ แค่อยากแนะนำให้ไปดูเพราะเคยเป็นมาก่อนครับ