Jump to content

fdปี2010เดิมๆ ติดแก้ส อยากใส่แมกช์ 17

Recommended Posts

fdปี2010เดิมๆ ติดแก้ส อยากใส่แมกช์ 17 ของ Ce 28 ขอเพื่อนๆแนะนำให้ด้วยน่ะครับ ว่าต้อง ออฟเชต หน้าหลัง และยาง เท่าไหร่ครับ ทีเวลาจั้มเนิน จะไม่ติด กลับต่างจังหวัดทุกเดือนครับ สัมภาระเต็ม บรรทุกคน หน้า2หลัง3 ครับ

ยางมาตรฐาน 215/45/r17 ครับ ถ้าการใช้งานเน้นบรรทุกแนะนำ offset +38 ขึ้นไป ล้อไม่ควรกว้างเกิน 8.0

และถ้ารถติดแก้ส แนะนำเปลี่ยนสปริงครับ สปริงเดิมรถไม่บรรทุกคนก็ย้วยแล้ว สปริงแดงพี่ทศก็จบครับ ผมใส่อยู่

ยางมาตรฐาน 215/45/r17 ครับ ถ้าการใช้งานเน้นบรรทุกแนะนำ offset +38 ขึ้นไป ล้อไม่ควรกว้างเกิน 8.0

และถ้ารถติดแก้ส แนะนำเปลี่ยนสปริงครับ สปริงเดิมรถไม่บรรทุกคนก็ย้วยแล้ว สปริงแดงพี่ทศก็จบครับ ผมใส่อยู่

ขอบคุณครับ  แล้วสปริงตัวไหนครับ สีแดง หรือสีเขียวครับ ( หรือมันเหมือนกัน ....อิอิ)

ถ้าขอบ 17 เอาสบาย

ล้ออย่ากว้างเกิน 8

ออฟอย่าให้ต่ำกว่า 38 

ยาง 215-45-17 เชีย RE002

ส่วนสปริง เหมือนจะมีของคุณทศ ที่มีสำหรับรถติดแก๊ส

เพราะดูจากการใช้งาน ถ้าช๊อคเดิม สปริงเดิม ติดแก๊ส แถมนั่งเต็ม ท้ายห้อยสนิทเลยครับ

แต่ถ้างบเหลือๆ จัดสตัท ซักชุด จบแน่นอนครับ 

ถ้าขอบ 17 เอาสบาย

ล้ออย่ากว้างเกิน 8

ออฟอย่าให้ต่ำกว่า 38 

ยาง 215-45-17 เชีย RE002

ส่วนสปริง เหมือนจะมีของคุณทศ ที่มีสำหรับรถติดแก๊ส

เพราะดูจากการใช้งาน ถ้าช๊อคเดิม สปริงเดิม ติดแก๊ส แถมนั่งเต็ม ท้ายห้อยสนิทเลยครับ

แต่ถ้างบเหลือๆ จัดสตัท ซักชุด จบแน่นอนครับ 

ขอบคุณครับ   แล้วราคาสตัท เท่าไหร่ครับ 

ขอบคุณครับ  แล้วสปริงตัวไหนครับ สีแดง หรือสีเขียวครับ ( หรือมันเหมือนกัน ....อิอิ)

สปริงแดงคับ สำหรับรถติดแก้ส

ขอบคุณครับ   แล้วราคาสตัท เท่าไหร่ครับ 

มันมีหลายยี่ห้อ หลายราคาครับผม

อย่าง  ซิลเว่อ , H Drive , BC SPORT ก็ราวๆ สองหมื่นปลาย ถึงสามหมื่นต้นๆ

8 +38

7.5 +32

ประมาณนี้ครับ

ค่า Offset + มากกว่านี้ได้

แต่ห้ามต่ำกว่านี้นะ เดี๋ยวติด

ขอบคุณมากครับพี่ มาคอนเฟิร์มเองเลย

มันมีหลายยี่ห้อ หลายราคาครับผม

อย่าง  ซิลเว่อ , H Drive , BC SPORT ก็ราวๆ สองหมื่นปลาย ถึงสามหมื่นต้นๆ

เยี่ยมเลยครับ แต่ขอเก็บตังก่อน 555

• 2 weeks later...

ถ้าผมใช้โช้คเดิม แล้วใส่ยาง ยูริเทนรองสปริง   จะไหวไหมครับ  หรือแนะนำเปลี่ยนสปริง ดีกว่าครับ

ติดแก๊สใส่ถังแคปซูล 58 ลิตร

ผมใช้โช็คเดิม สปริงเดิม  รองยูริเทนขนาด 30MM  ตูดก้จะโด่งขนาดนี้  พอใส่แล้ว ลองกดๆ มุดๆ โอเคอยู่ ไม่ย้วย ใส่ แม๊ก 18 8 นิ้ว OFF 38  ยาง   225 - 40 - 18 สูบลม 35

ระยะห่างยางกะซุ้ม ประมาณสามนิ้วสอด รถจะตูดโด่ง หน้าทิ่มนิดๆ 

ตอนมีคนนั่งก็ไม่ค่อยจะยุบเท่าไร  เหมือนสปริงมันเเข็งขึ้น แต่ก้่ไม่กระด้างนะ

ติดแก๊สใส่ถังแคปซูล 58 ลิตร

ผมใช้โช็คเดิม สปริงเดิม  รองยูริเทนขนาด 30MM  ตูดก้จะโด่งขนาดนี้  พอใส่แล้ว ลองกดๆ มุดๆ โอเคอยู่ ไม่ย้วย ใส่ แม๊ก 18 8 นิ้ว OFF 38  ยาง   225 - 40 - 18 สูบลม 35

ระยะห่างยางกะซุ้ม ประมาณสามนิ้วสอด รถจะตูดโด่ง หน้าทิ่มนิดๆ 

ตอนมีคนนั่งก็ไม่ค่อยจะยุบเท่าไร  เหมือนสปริงมันเเข็งขึ้น แต่ก้่ไม่กระด้างนะ

ขอบคุณครับพี่   ....รถสวยน่ะครับ