Jump to content

รวมพล.."ลูกพระจอมฯ" ครับ

Recommended Posts

อยากถามพี่ๆหน่อยว่า ชุดแต่ง mugen ก่อ mc ราคาประมาณเท่าไร มีแนะนำมั้ยครับ

ไม่แพง ๆ งานเนียน ๆ ร้าน JB - AUTOBEDECK ก็สวยคับ

• Replies 458
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

มา ๆ เสียที่พี่

จัดเลยครับ ที่ไหนเมื่อไหร่ดี นัด meeting พระจอมเลย

ผมทำบุญบ้าน 16 มีค.นี้นะครับ แต่ไม่ได้จัดใหญ่ แค่ให้ป้ามาทำอาหารเลี้ยงพระ

เลยไม่ได้ชวนแขกมาเยอะ ชวนแค่คนสนิทๆครับ อิอิ

จัดเลยครับ ที่ไหนเมื่อไหร่ดี นัด meeting พระจอมเลย

ผมทำบุญบ้าน 16 มีค.นี้นะครับ แต่ไม่ได้จัดใหญ่ แค่ให้ป้ามาทำอาหารเลี้ยงพระ

เลยไม่ได้ชวนแขกมาเยอะ ชวนแค่คนสนิทๆครับ อิอิ

ยินดีด้วยน้อง ไว้ไปกรุงเทพเจอกัน 16 พี่เดินทางไปภูเก็ตพอดี

ยินดีด้วยน้อง ไว้ไปกรุงเทพเจอกัน 16 พี่เดินทางไปภูเก็ตพอดี

ไม่เป็นไรครับพี่ ตามสะดวกเลย เพราะว่าผมไม่ได้จัดใหญ่โตอะไรไม่ได้เชิญแขก เชิญแต่คนรู้จักๆสนิทๆ

ให้ญาติๆ ทำกับข้าวเลี้ยงพระกันเองหน่ะครับ ไม่ได้จ้างคนนอก

• 3 weeks later...

ไปเที่ยวไหนกันครับพี่น้องงง

ผมมานอนบ้านใหม่แถวบางบัวทอง แวะมาได้นะครับจารย์

เครๆ ไว้โทรหาคับ

• 3 weeks later...

สจพ คับ ลาดหน้าสักจานไหมคับ 555

อ่านแล้วหิวขึ้นมาเลย

สจพ เหมือนกับคร้าบ

สจพ คับ ลาดหน้าสักจานไหมคับ 555

อ่านแล้วหิวขึ้นมาเลย

สจพ เหมือนกับคร้าบ

ทักทาย ทักทาย

อรุณสวัสดิ์ ทักทายครับพี่น้อง

ช่วงนี้วิ่งงานวุ่นมากมายครับ บอร์ดนี้แทบไม่ได้จับเลย

ว่าแต่พี่ๆน้องๆคนไหนมีงาน automation ติดต่อมาได้นะ อิอิ

PLC SCADA DCS  :D

งานไรอ่ะ ออโต้เมชั่น

เขียนโปรแกรม PLC (Programable Logic Control) ก็พวก Siemens AB ABB Mitsu Omron ไรพวกนี้อะครับ

มันไว้ Control อย่างพวกเครื่องจักรในโรงงาน อย่างที่เคยเข้าไปทำก็พวก Oil&Gas หรือตามโรงงานก็พวก Bangkok Glass ไลน์การผลิต ที่เป็นอัตโนมัติหรือกึ่ง

หรือไซท์ที่ผมทำที่เก่ามานานก็ บำบัดน้ำเสียของ กทม เป็นต้น

หวัดดีชาวเฉาก็วยครับ ลูกชายผมหัวแตกซะแร้ว(ประมาณ3เซน)

ใครพอจะรู้อู่ซ่อมกันชนพลาสติก(type r แท้)บ้างค๊าบ เอาแบบรับประกันคุ้มภัย ไม่ต้องสำรองจ่ายครับผม พอดีช่วงนี้ซีดครับ จัดไปหลายอย่างเกิน

โืทรไปอู่ในเครือมีแต่บอกไม่รับซ่อม(เบิกใหม่อย่างเดียว) ของแต่งก็ไม่รับเบิก รบกวนเพื่อนๆพี่ๆน้องๆเฉาก็วยช่วยหน่อยครับ ขอบคุณครับ

อ่าวโพสผิดห้องนี่หว่า 555 อายเรย

ไม่ต้องอายคับ แค่ผมจะปักหมุดไว้หัวแถว 555