Jump to content

White Civic FD : 3n-GW Glaze-Jet seal 2 coaT with MetabO

Recommended Posts

• Replies 243
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

แวะมาถามอีกแล้วๆๆ All-in-one กับ Rocket การใช้งานต่างกันไหมครับ 

All-in-1 รบรอยบางๆ คลีนเนอร์ มี wax ในตัว

Rocket เน้นรบรอยครับ

แนะนำ Vertua-Bond408 เป็นคลีนเนอร์

กับ All-in-1 สักเดือน - 2 เดือน ใช้สักครั้งก็ได้ครับเพราะมันแรงกว่าตัว Vertua-Bond408

แล้วอีกอย่าง ผมว่า Vertua-Bond408 เร่งสีได้ ดีดว่าครับ แต่ All-in-1 แรงกว่า

ใช้ตามงานครับ

All-in-1 รบรอยบางๆ คลีนเนอร์ มี wax ในตัว

Rocket เน้นรบรอยครับ

แนะนำ Vertua-Bond408 เป็นคลีนเนอร์

กับ All-in-1 สักเดือน - 2 เดือน ใช้สักครั้งก็ได้ครับเพราะมันแรงกว่าตัว Vertua-Bond408

แล้วอีกอย่าง ผมว่า Vertua-Bond408 เร่งสีได้ ดีดว่าครับ แต่ All-in-1 แรงกว่า

ใช้ตามงานครับ

แสดงว่า Rocket แรงสุดลงเดือนละครั้งก็พอใช่ไหมคับ

แสดงว่า Rocket แรงสุดลงเดือนละครั้งก็พอใช่ไหมคับ

Rocket มีรอย ค่อยลงดีกว่าครับ เพราะมันเน้นรบรอย

ถ้าเป็น all in 1 ก็สักเดือนครั้ง สองเดือนครั้ง

Rocket มีรอย ค่อยลงดีกว่าครับ เพราะมันเน้นรบรอย

ถ้าเป็น all in 1 ก็สักเดือนครั้ง สองเดือนครั้ง

อ่ครับๆๆๆ. เมื่อวานลองลงดินน้ำมัน ดำปี๋เลย ปล่อยไปใช้ไปเรื่อยหรือว่ามีวิธีทำความสะอาดไหมคับ แล้วตอนเก็บนี่ต้องแช่น้ำไหม

อ่ครับๆๆๆ. เมื่อวานลองลงดินน้ำมัน ดำปี๋เลย ปล่อยไปใช้ไปเรื่อยหรือว่ามีวิธีทำความสะอาดไหมคับ แล้วตอนเก็บนี่ต้องแช่น้ำไหม

หยิกเศษดินทิ้งครับ แล้วปั้นใหม่ แล้วเอา detailer ฉีดชุ่มๆเก็บใส่กล่องได้เลยครับ

หยิกเศษดินทิ้งครับ แล้วปั้นใหม่ แล้วเอา detailer ฉีดชุ่มๆเก็บใส่กล่องได้เลยครับ

เครับ ขอบคุณครับ ตอนนี้เอาแช่น้ำใส่ไว้ในกระปุกเลยอ่า

รอกวนขอคำแนนำสำหรับสีขาวหน่อยครับ ขอครบชุดเลย (แต่ผมไม่มีเครื่องขัดอ่ะ :()

ไม่มีเครื่อง ก็มือก็ได้ครับ ถ้ามีเครื่องก็ดีครับ DA ปรับรอบไม่ได้ 1500 ครับ ถ้าอยากทำเองซื้อเลยครับ ถ้าเอาไปให้ร้านลงก็ไม่ต้องก็ได้ครับ

เลือกได้ตามใจเลยครับ อยู่ที่งบ และ ความชอบครับว่าเงาแบบไหน

ผมลงรูปไว้หลายตัว ลองเปิดดูครับ

• 2 weeks later...

วันนี้พาน้องหอมมะลิไปลงอ่างที่เดิมครับ

Wash united ขอนแก่น

Pre-wax : Bloccoli Sky2
Wax : Autogym Hi-defination

Cuhye8.JPGGRkTZ6.JPGJMUxBQ.JPGfyResJ.JPGtv8NkH.JPG83HtK7.JPGU7Fzjn.JPGEojS2j.JPGTUfhFU.JPGCemhsr.JPG

ถ้าพูดถึง WAX ที่มีชื่ิอเสียงระดับโลก หลายคนคงนึกถึง Swissvax

ในเมื่อ Swissvax ทำ Wax สำหรับรถสีขาวออกมาโดยเฉพาะ
คนที่ใช้รถสีขาวอย่างผมก็คงต้องไปหามาครอบครองไว้ให้จงได้

วันนี้ทำให้ Nissan March ของน้องชายนะครับ คงเบื่อหน้ารถผมเต็มทนกันแล้ว
รถคันนี้ออกมาได้เกือบครึ่งปีแล้วครับ ไม่เคยโดน Wax สักครั้ง
ผมมีโอกาสเข้า กทม ไปหาน้องชาย เลยจัดให้สักหน่อย

Shampoo : CG Citrus Wash & Gloss
Clay : CG Clay Block + Luber
Pre-wax : Poor boy White Diamond
Wax : Swissvax Glacier

OyES69.JPGR4lPoc.JPGB9s3Jq.JPGCnay5o.JPG6t7rBI.JPG45yCmm.JPGRy8XMS.JPGgdE1EX.JPGhWnx20.JPG

Black hole นี่ลงปั่น Glaze เหมือน white diamond ป่ะเทียน

ใช่ครับ ปรับเบอร์ 3-4 ปั่นจนน้ำยาจางๆ แล้วเช็ดครับ

ใช่ครับ ปรับเบอร์ 3-4 ปั่นจนน้ำยาจางๆ แล้วเช็ดครับ

อ่อเครๆๆๆ โทดทีไปถามในอีกกระทู้นึงด้วย 555+ เดี๋ยวไปลองทำดูคร้าบ

วันนี้ไปคาร์แค หรอครับที่ขอนแก่นอะ

สาวครู้สคลับเค้าประทับใจรถสวย

วันนี้ไปคาร์แค หรอครับที่ขอนแก่นอะ

สาวครู้สคลับเค้าประทับใจรถสวย

หือ ... พี่โจรู้ได้ไงอ่ะ

หือ ... พี่โจรู้ได้ไงอ่ะ

ผมไปอยู่นั่นบ่อยครับ เกือบทุกวัน wash united ขอนแก่น

cruze สีขาว ป่าวครับ เหมือนผมจะจำได้และ ผมได้เช็ดรถคันนี้อยู่

cruze สีขาว ป่าวครับ เหมือนผมจะจำได้และ ผมได้เช็ดรถคันนี้อยู่

สวัสดีครับ...น้าเธียร ไม่ได้เข้ามาซะหลายวันเลย  

มีผลงานและข้อมูลมาให้ตลอดเลยนะครับ...น้า