Jump to content

Recommended Posts

• Replies 69.8k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• mie

11580

• Ms_smart

10003

• superpiak

7971

• Puthapong

6570

พี่จุ๊บไปงานพรุ่งนี้ เอาไปให้ท่านเปี๊ยกวันพรุ่งนี้ดีไหมครับ รอท่านอื่นด้วย เผื่อยังไม่สะดวกตอนนี้ เพราะติดสภาพฝนตก และการงานอะครับ

ท่านอื่นคิดว่าไงครับ

ใช่ครับ ไม่ต้องโอน มาพรุ่งนี้เลยก็ได้ครับ

ได้ครับ งั้นปิดการโอนเงิน พรุ่งนี้ครับ ขอเป็นเวลา 14.00 น. ครับ

ไม่ทันอ่าน ตามนั้นครัยพี่

หวัดดีบูม ไปกี่วันอะ พิมาย

เปลี่ยนรูปซะจำ บ่ ได้เบย

ถ้าเสร็จก้อกลับวันนี้ครับ แต่ถ้าไม่เสร็จ...งานเข้า

ใช่ครับ มาจากนครปฐม จะเลยสะพานลอยมานิดนึงครับ มีปั๊มเดียวนั้นละครับบางจาก 

เสี่ยปานจะออกจากที่ทำงานกี่โมงครับ เดินทางน่าจะ 1 ชั่วโมงกว่าๆ ครับ เข้าเส้นวงเวียนใหญ่อาจจะติดนิดหน่อย 3 ไฟแดงครับ

ผมลาตั้งแต่ 4 โมงละครับ มารอเสี่ยปาน

ขอบคุณนะครับเสี่ย

โชว์หลักฐานซะหน่อย

เขียนใบลา มือสั่นเลย ดีใจผุดๆ

ผมโอนเงินไปให้กัปตัน 500 บาท scb atm ลำตะคอง 11.33น,

ฝนตกหนักมาก เห็นFDล้อเขียวฝาดำเส้นบางบอน-เอกชัย ชนกะรถกะบะ มองทางแทบไม่เห็นเลย กลับมาประจำการที่ร้านล่ะ

ถ้าเสร็จก้อกลับวันนี้ครับ แต่ถ้าไม่เสร็จ...งานเข้า

ต้องอยู่ต่อหรือครับ........555

เขียนใบลา มือสั่นเลย ดีใจผุดๆ

ผมโอนเงินไปให้กัปตัน 500 บาท scb atm ลำตะคอง 11.33น,

ลายมือน่าสงสารพ่อขุนรามคำแหงใช่ป่าว...........

ฝนตกหนักมาก เห็นFDล้อเขียวฝาดำเส้นบางบอน-เอกชัย ชนกะรถกะบะ มองทางแทบไม่เห็นเลย กลับมาประจำการที่ร้านล่ะ

แฟนผมก็ชนมอเตอร์ไซด์ เช้านี้กว่าจะเคลียร์ได้ เพิ่งจะจบ

แฟนผมออกจากแฟลต เพื่อเข้าสู่ถนนซอย และมีระถกระบะจอดให้แฟนผมออก เมื่อแฟนออกจู่ๆมีมอร์เตอร์ไซด์โผล่ออกมาในเส้นตรงพอดี ตูมเข้ากันชน ไฟตัดหมอก พาเข้าไปโรงพยาบาลบางปะกอก มันจะเรียกค่าเสียหายในการรักษา ผมให้เรียกประกันภัย(คุ้มภัย) สุดท้ายจบกันที่ พรบ. และเมื่อประกันมามันไม่เรียกร้องติดใจอะไรเลย

คู่กรณีปวดขานิดหน่อย เดี๋ยวค่อยไปเยี่ยม

เซ็งตรงที่เพิ่งจะเริ่มประกันใหม่ได้หลังจากวันที่ 6 มิ.ย. มานี้เอง ประวัติเสียเลย.............อิอิอิ

ถึง สมาชิกชมรมออกทะเล และสมาชิก CCTH ทุกท่าน

ขณะนี้คุณพ่อของพี่ป๊อบ (ppopp) ได้เสียชีวิตเมื่อวันเสาร์ที่ 8 มิ.ย. และจัดงานสวดพระอภิธรรมที่

วัดประยูรวงศาวาส ศาลา 3 อยู่ติดกับสะพานพุทธยอดฟ้า ฝั่งธนบุรี

ขณะนี้ วีคุง ดำเนินการเรื่องพวงหรีด ในนาม "ชมรมออกทะเล" เป็นที่เรียบร้อยแล้ว ค่าใช้จ่ายส่วนกลาง 1,400 บาท

กำหนดการวันศุกร์ที่ 14 มิ.ย. โดย "ชมรมออกทะเล" เป็นเจ้าภาพสวดพระอภิธรรม เริ่มพิธีกรรมทางสงฆ์เริ่มเวลา 19.00 น. 

สมาชิกที่ไปร่วมงาน ตอนนี้มี กัปตันจุ๊ป-พี่ปาน-หมี-เปี๊ยก-หมอเนศ-เน๊ต-วีคุง-ต้อม-พีพี-ต้น(เลขสวย)-บูม(รอเคลียงาน)

(สมาชิกน่าจะรวมตัวกันสักประมาณ 18.00 น.)

งานวันฌาปณกิจ(เผา) วันอาทิตย์ที่ 16 มิ.ย. เวลา 17.00 น.

สมาชิกที่ไปร่วมงาน ตอนนี้มี หมี อ.มาตร แจ๊ค เน๊ต .....
(สมาชิกน่าจะรวมตัวกันสักประมาณ 15.00 น.)

จึงแจ้งมายังสมาชิกให้ทราบ และแต่งชุดดำนะครับ

สมาชิกชมรมออกทะเล และสมาชิกใน CCTH ท่านไหนว่างเชิญมาร่วมงานกันน่ะครับ

ท่านที่จะร่วมทำบุญรบกวนโอนเงินเข้าบัญชีกัปตันจุ๊บ

ชื่อบัญชี พุทธพงษ์   สุนทรวิภาต

บัญชีธนาคารกสิกรไทย 

สาขาโพธิ์สามต้น ประเภทออมทรัพย์

เลขที่บัญชี  067-2-85343-5

ภายในวันที่ 14 มิ.ย.   ก่อน 14.00 น. นะครับ

ขณะนี้มีผู่ร่วมทำบุญและโอนแล้ว

1. เปี๊ยก 500 บ.

2. หมี  500 บ.

3. ณัฏฐชัย  500.17 บ.

4. ณัฐพล  500 บ.

6. เสี่ยปาน 500 บ.

7. ท่านปู่  500 บ.

8. บูม 500 บ.

น้องฝนมาเยือนแล้ว....ร้องเรียกอยู่ข้างตึกทรู บึ้ม บึ้ม เปี๊ยง.... :angry:

น้องฝนมาเยือนแล้ว....ร้องเรียกอยู่ข้างตึกทรู บึ้ม บึ้ม เปี๊ยง.... :angry:

ระวังผ่านะ

สงสัยได้นั่งดูเม็ดฝนตลอดทาง อีกแล้ววันนี้

บอกคนขับว่าระวังปรากฏการณ์ Hydroplane นะครับท่านปู่ น่ากลัวน๊ะ

เคยมั๊ย....เวลาที่เราทำอะไรพลาดไปซักอย่าง แล้วไม่สามารถแก้ไขให้มันกลับมาเป็นเหมือนเดิมได้

มันจะรู้สึกไม่ดี หงุดหงิด และพาลไม่มีอารมณ์ทำงาน ไม่อยากคุยกะลูกค้า ไม่อยากคุยกับเพื่อนร่วมงาน....

เซ็งงงงง..........ไม่มีไรนะคะ แค่อยากบ่น อยากระบาย เหอๆๆๆๆๆ

เคยมั๊ย....เวลาที่เราทำอะไรพลาดไปซักอย่าง แล้วไม่สามารถแก้ไขให้มันกลับมาเป็นเหมือนเดิมได้

มันจะรู้สึกไม่ดี หงุดหงิด และพาลไม่มีอารมณ์ทำงาน ไม่อยากคุยกะลูกค้า ไม่อยากคุยกับเพื่อนร่วมงาน....

เซ็งงงงง..........ไม่มีไรนะคะ แค่อยากบ่น อยากระบาย เหอๆๆๆๆๆ

ดีขึ้นยัง

มีซิครับ........ของพี่ทำไม่ได้ดั่งใจลูกพี่ ก็โดนทั้งๆที่เราทำเหมือนเดิมทุกอย่างท่างด้านระบบ

สรุปว่าผมไม่ผิด เพราะไม่ได้ใช้แก๊สโซฮอลล์ ต้องดูอารมย์ และสีหน้าลูกพี่ในแต่ละวันด้วย...........

ทำเอาไม่อยากคุยกับลูกพี่ไปเลยละ..............555

ดีขึ้นยัง

หากข้าวเหนียวมะม่วงในเดือนนี้สัก 1 กก. คงจะดีขึ้นเยอะเลยละอาจารย์