Jump to content

Recommended Posts

• Replies 69.8k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• mie

11580

• Ms_smart

10003

• superpiak

7971

• Puthapong

6570

สีขาวขวามือท่านอะครับ....เติมน้ำมันโซฮอลล์ 91 เต็มถังตรงจุดพักรถมอเตอร์เวย์ ขับยังไม่ทันถึงวัดเลยหมดไปครึ่งถังแล้วอะ ............. สุดยอดความแรงของรถเทพเลย

คนนั้นแบกน้ำหนักเยอะด้วย หุหุหุ

เอาเส้นทางไปวัดประยุรวงศาวาสวรวิหารมาให้ดูครับ

ถ้ามาจาก ถ เพชรเกษม ให้ขับมาจนเจอวงเวียนใหญ่ เข้า 2 เลนซ้ายไว้นะครับ

จากนั้นขับเข้าวงเวียนใหญ่  และออกซ้ายแยกแรกจะเข้า ถ.พระปกเกล้า เสร็จแล้วพยายามชิดเลนขวาสุดไว้นะครับ02_zps1aa93fd1.jpg

ขับเข้ามาตาม ถ.พระปกเกล้ามาเรื่อยๆ จนเจอสี่แยกบ้านแขก(แยกที่ตัดกับ ถ.อิสรภาพ) ให้ขับตรงไปครับ และให้ออกเลนขวาสุดนะครับ เพื่อไปทางสะพานพุทธ (ห้ามพลาดนะ) 

ขับตรงตาม ถ พระปกเกล้ามาเรื่อยๆ ให้สังเกตมีหอนาฬิกาอยู่ขวามือก่อนทางขึ้นสะพานที่เห็นไกลๆ ให้ชิดขวาไว้ครับ (หรือสังเกตุสะพานลอยคนข้าม)

ให้ขับชิดขวาเข้าถนนที่ลอดใต้สะพาน ห้ามขึ้นสะพาน นะครับ

ขับตามทางลอดใต้สะพานมาเรื่อยๆ

ขับมาจนเจอถนนเบี่ยงออกซ้าย ให้ขับออกตรงมางเบี่ยงนี้ได้เลยครับ 

ขับตรงตามทางเบี่ยงมาไม่ไกลก็จะถึงวัดแล้วครับ วัดอยู่ริมถนนซ้ายมือ จากแยกทางเบี่ยงนี้มาถึงวัดไม่น่าเกิน 200 เมตร

นี่ครับประตูวัดประยุรวงศาวาสวรวิหารคงมาถูกกันแล้วนะครับ

ขอบคุณภาพจากหมอเนศ

ดูแล้วไม่น่าจะหลงนะครับ ขอบคุณหมอเนสครับ

หลักฐานชัดเจนเลยเสี่ยวี

ทักทายยามเช้าครับ พี่หมีขอแผนที่อีกซักรอบครับ อิอิ

วีเข้าทางไหนอะครับ

วันนี้ผมกะว่าจะพาเสี่ยปานขึ้นถนนบรมราชชนนี ไปทางสะพานอรุณอมรินทรื ผ่านศิริราช ผ่านกรมอุ่ทหารเรือ อะครับ

วันนี้ผมกะว่าจะพาเสี่ยปานขึ้นถนนบรมราชชนนี ไปทางสะพานอรุณอมรินทรื ผ่านศิริราช ผ่านกรมอุ่ทหารเรือ อะครับ

วีคงไปทางบางแคอ่ะครับพี่ ต้องไปทำธุระที่สามพราน ไปปิ่นเกล้า ไปบางบอน จบที่บางแคครับ

เพื่อนๆ/พี่ๆ/น้องที่มาเส้นทางผ่านวงเวียนใหญ่ โปรดสังเกตุรูปอนุสาวรีย์พระเจ้าตากสิน กับม้านะครับ

หากมาจกถนนเพชรเกษมจะเจอหางม้า (ด้านหลังพระเจ้าตากสิน)  และให้เวียนไปทางถนนด้านซ้ายมือพระเจ้าตากสิน(ถนนประชาธิปก)

หากมาจากถนนตากสินจะเจอมือขวาพระเจ้าตากสินถือดาบ และให้เวียนไปทางถนนด้านซ้ายมือพระเจ้าตากสิน(ถนนประชาธิปก) เหมือนสัญลักษณ์ทางไฟฟ้าตัวโอห์ม

หากหลงหรือเข้าเลนซ้ายไม่ทันก็ให้เวียนอยู่ในวงเวียนใหญ่(จะติดไฟแดง) จนกว่าจะออกด้านซ้ายมือพระเจ้าตากสิน(ถนนประชาธิปก)ได้

เพื่อนๆ/พี่ๆ/น้องที่มาเส้นทางผ่านวงเวียนใหญ่ โปรดสังเกตุรูปอนุสาวรีย์พระเจ้าตากสิน กับม้านะครับ

หากมาจกถนนเพชรเกษมจะเจอหางม้า (ด้านหลังพระเจ้าตากสิน)  และให้เวียนไปทางถนนด้านซ้ายมือพระเจ้าตากสิน(ถนนประชาธิปก)

หากมาจากถนนตากสินจะเจอมือขวาพระเจ้าตากสินถือดาบ และให้เวียนไปทางถนนด้านซ้ายมือพระเจ้าตากสิน(ถนนประชาธิปก) เหมือนสัญลักษณ์ทางไฟฟ้าตัวโอห์ม

หากหลงหรือเข้าเลนซ้ายไม่ทันก็ให้เวียนอยู่ในวงเวียนใหญ่(จะติดไฟแดง) จนกว่าจะออกด้านซ้ายมือพระเจ้าตากสิน(ถนนประชาธิปก)ได้

ขอบคุณครับเสี่ย ผมไปทางสะพานสาธรเข้าตากสิน ต้องเจอฝั่งขวามือพระเจ้าตาก  

ขอบคุณครับเสี่ย ผมไปทางสะพานสาธรเข้าตากสิน ต้องเจอฝั่งขวามือพระเจ้าตาก  

ถูกต้องแล้วครับ รถจะติดนิดนึงนะครับ ด้านบนจะเจอสถานีรถไฟฟ้ากรุงธนบุรี(ข้ามสะพานมาถานีแรก) และสถานีวงเวียนใหญ่ ท่านดูป้ายออกถนนตากสินสู่วงเวียนใหญ่ให้ทันนะครับ

7 user(s) are reading this topic

7 members, 0 guests, 0 anonymous users

กำแพงแสนNatthachaimieppoppsuperpiakMs_smartabudareen

พี่นัฐสนใจยาตัวไหน โทรมาได้เลยครับกำลังจัดของอยู่ครับ 081-9430153 (ยาราคายี่ปัวสำหรับชาวเรือครับ)

วีระกรรมจากมอเตอร์ไซด์เมื่อวาน  คิดว่าศูนย์มันจะซ่อมให้ หรือว่าเปลี่ยนใหม่ครับ มีฉีกขนาดนี้ รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ

แฟนเอาเข้าศูนย์ไปทำเรื่องเคลมแล้ว ได้คิว 11 มิ.ย. เลย

วีระกรรมจากมอเตอร์ไซด์เมื่อวาน  คิดว่าศูนย์มันจะซ่อมให้ หรือว่าเปลี่ยนใหม่ครับ มีฉีกขนาดนี้ รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ

แฟนเอาเข้าศูนย์ไปทำเรื่องเคลมแล้ว ได้คิว 11 มิ.ย. เลย

โห้ยยย ยังไม่ถึงหัวใจเลยครับพี่ (แซวหน่อย) กลับมาหล่อไวๆนะครับ

ผมว่าเขาซ่อมให้ครับ เพราะผมเคยถามเคสผมเหมือนกัน แค่หูฉีก เขาบอกซ่อมได้ ถ้าจะเปลี่ยนต้องเป็นเคสประมาณ ชิ้นส่วนหาย ไปอาจจะมุมแหว่ง หรือ ขาดแล้วไม่มีส่วนนั้นกลับมา ประมาณนี้ครับ

อย่างไรเดี๋ยวรอผู้อื่นมาตอบกันอีกน่ะคับ

7 user(s) are reading this topic

7 members, 0 guests, 0 anonymous users

กำแพงแสนNatthachaimieppoppsuperpiakMs_smartabudareen

พี่นัฐสนใจยาตัวไหน โทรมาได้เลยครับกำลังจัดของอยู่ครับ 081-9430153 (ยาราคายี่ปัวสำหรับชาวเรือครับ)

ตกลง ยา ของผมหาไม่ได้ใช่ป๊ะ

โห้ยยย ยังไม่ถึงหัวใจเลยครับพี่ (แซวหน่อย) กลับมาหล่อไวๆนะครับ

อย่าถึงขนาดนั้นเลยเสี่ยวี

ผมว่าเขาซ่อมให้ครับ เพราะผมเคยถามเคสผมเหมือนกัน แค่หูฉีก เขาบอกซ่อมได้ ถ้าจะเปลี่ยนต้องเป็นเคสประมาณ ชิ้นส่วนหาย ไปอาจจะมุมแหว่ง หรือ ขาดแล้วไม่มีส่วนนั้นกลับมา ประมาณนี้ครับ

อย่างไรเดี๋ยวรอผู้อื่นมาตอบกันอีกน่ะคับ

ขอบคุณครับ

เดี๋ยวให้ ผบ. ดำเนินการครับวีคุง

อย่าถึงขนาดนั้นเลยเสี่ยวี

ขอบคุณครับ

ถ้าอยากเปลี่ยนใหม่ทั้งชิ้น ท่านต้องเข้าไปคุยกับฝ่ายเคลมแล้วล่ะ และอยู่ที่ประกันด้วยว่าเขี้ยวลากดินมาเป็นทางหรือเปล่า ยังไงให้เน๊ตช่วยประสานงานเพิ่มเติมให้ดู

ไหนๆ ก็เสียประวัติรถดีอยู่แล้ว ก็เอาของใหม่มาให้ได้ครับ  แต่ระวังนิดน่ะครับของใหม่ทำสีดียังไงก็ไม่ทนเท่าที่ออกมาจากโรงงานนะ

555 งั้นมารับพี่ด้วย

อัยย่ะ ฉีกขนาดนี้เลยหรือ กลับมาหล่อไวไวนะ

ถ้าอยากเปลี่ยนใหม่ทั้งชิ้น ท่านต้องเข้าไปคุยกับฝ่ายเคลมแล้วล่ะ และอยู่ที่ประกันด้วยว่าเขี้ยวลากดินมาเป็นทางหรือเปล่า ยังไงให้เน๊ตช่วยประสานงานเพิ่มเติมให้ดู

ไหนๆ ก็เสียประวัติรถดีอยู่แล้ว ก็เอาของใหม่มาให้ได้ครับ  แต่ระวังนิดน่ะครับของใหม่ทำสีดียังไงก็ไม่ทนเท่าที่ออกมาจากโรงงานนะ

ประกันคุ้มภัยครับ หมายความว่าถ้าจะเอาให้ผมต้องเข้าไปคุยกับศูนย์ใหม่ใช่ป่าวครับ ให้ศูนย์ประเมินใหม่  เรื่องสีนี่สีดำจัดว่าเพี้ยนน้อยแล้วละ แต่ยังเห็นเลยชัดเหมือนกัน

ขอบคุณคำแนะนำนะครับท่าน