Jump to content

Recommended Posts

เพิ่งเข้าเรือตอนนี้ถึงเพิ่งรู้ว่าคุยอะไรกันอยู่ เห็นด้วยและคิดต่างกันกับบาง คห แต่คงไม่ลงรายละเอียดแล้วหล่ะ เดี๋ยวจะร้อนมากเกินไป เอาเป็นว่าตามมติเสียงส่วนใหญ่แล้วกันครับ ^^

ปล ต่อไปเรื่องนี้ก็คงจะเป็นเพียงภาพเทาๆ เบลอๆ ครั้งนึงที่เคยเกิดขึ้นบนเรือ(โปร่งใส) ลำนี้เท่านั้น เรียนรู้อดีตเพื่อที่จะป้องกันไม่ให้เกิดขึ้นอีกในอนาคตแล้วกันนะครับ

หล่ออ่ะ :wub:

• Replies 69.8k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• mie

11580

• Ms_smart

10003

• superpiak

7971

• Puthapong

6570

ขอแสดงความเห็นบ้าง ความเห็นส่วนตัวนะค่ะ เรื่องเล็กๆน้อยๆเราปล่อยผ่านไปดีกว่า แค่เรื่องเสื้อเอง จิ๊บๆมาก ติดใจไปก็แค่นั้น ใครทำอะไรรู้อยู่แก่ใจยังไงเรายังต้องมีกิจกรรมร่วมกันอีกเยอะ ใช่มิเคอะ :rolleyes: แล้วเวลาจะทำอะไรร่วมกันอีกก็ขอให้มีการมานำเสนอกับเพื่อนๆว่าดีมั้ยมาร่วมกันคิด อย่าตัดสินใจเออๆออๆคนเดียว จะได้โปร่งใส  มาเริ่มกันใหม่ ดีกว่าพี่ๆน้อง เรารักกันน๊าาาาา เย้วๆๆๆ :0148:

ผมอยากทราบว่า ทำบุญครบรอบ 1 ปี เอาไงคับ ที่แน่ๆ 1-14 ก.ค. ผมไม่มีเวลาอย่างแรงงับ

นั่นไงๆ ใครกันหนอที่ไม่มีเวลา ชิขะ

พีพีไม่ว่าง 22 ก.ค. วันเดียวค่ะ (ที่เหลือแฮตได้ยาวๆ)

เพิ่งเข้าเรือตอนนี้ถึงเพิ่งรู้ว่าคุยอะไรกันอยู่ เห็นด้วยและคิดต่างกันกับบาง คห แต่คงไม่ลงรายละเอียดแล้วหล่ะ เดี๋ยวจะร้อนมากเกินไป เอาเป็นว่าตามมติเสียงส่วนใหญ่แล้วกันครับ ^^

ปล ต่อไปเรื่องนี้ก็คงจะเป็นเพียงภาพเทาๆ เบลอๆ ครั้งนึงที่เคยเกิดขึ้นบนเรือ(โปร่งใส) ลำนี้เท่านั้น เรียนรู้อดีตเพื่อที่จะป้องกันไม่ให้เกิดขึ้นอีกในอนาคตแล้วกันนะครับ

หัวใจพี่หล่อมาก

...ผมเริ่มอ่านมาเรื่อยๆ...รู้สึกว่าสถานการณ์กำลังตึงเครียด...ต่างคนต่างความคิดผมกลัวจะมาผิดใจกัน..เถียงกันไม่จบ...เอาอย่างงี้ดีกว่าไหมผมขอให้เรื่องเสื้อจบแค่นี้

ส่วนรายรับรายจ่ายให้เอายอดที่คงเหลือ มาเป็นยอดเริ่มใหม่ เรามาเริ่มกันใหม่...ส่วนค่าใช้จ่ายก็เอาตามนั้น...ส่วนใครที่ไม่ได้รับเสื้อโดยการส่ง ems ถ้าจะเอาเงินคืนก็แจ้ง

มาว่ามีใครบ้าง ก็หักจากเงินที่เหลือ 2,100 บาท..ส่วนของผม ผมยกให้กองกลาง ต้องยกเคดิตให้ล๊วกพีผม มาส่งถึงที่...

ส่วนกิจกรรมครั้งหน้าเพื่อส่วนร่วมในชมรม เราอยู่กันหลายคนหลายจิตใจ ต่างคนต่างความคิด มันเลยต้องมีเอกสารชี้แจงรายละเอียดไม่จำเป็นต้องละเอียดมาก เอาแค่ข้อมูล

หลักๆมาให้สมาชิกได้เห็นว่ามีอะไรบ้างที่ใช้จ่ายเงินไป .....แค่นี้ก็คิดว่าทุกคนน่าจะโอเค ใช่ป่ะ.... :D

ว่าไงว่ากัน

คราวหน้าจะได้ไม่มีปัญหากันเน่อ

8 user(s) are reading this topic

8 members, 0 guests, 0 anonymous users

ดีคร๊าฟฟ เชิญ TEKKEN มาร่วมลงเรือ แนะนำตัวหน่อยคร๊าฟ เห็นแอบส่องหลายวันละ สงสัยติดใจน้อง pancake

เวรละ หายไปเลย สงสัยต้องให้สาวๆมาทักทายน๊าาาาา

พีว่าเค้ากลัวหลงน้องแพนเค้กแบบหัวปลักหัวปลำไรงี้ป่าว

พีว่าเค้ากลัวหลงน้องแพนเค้กแบบหัวปลักหัวปลำไรงี้ป่าว

ต้องเปิดศึกชิงนางระหว่าง ท๊อป ก่ะ พี่หมี หล่ะ

อ้าว....คุยกันเสร็จแล้วหรอ??? อะเครๆๆๆๆๆ 

สรุป...พวกเรายังรักกันเหมือนเดิม ชิมิ  งั้นก็ฉลองงงงง  :0183:  :0183:  :0183:  :0183:  :0183:

อันนี้เราก้อช่วยกันได้ครับพี่วี อย่างทีพีพีบอก ไม่จำเป็นต้องแบกรับคนเดียว ในนี้เราพี่น้องกันนี่ครับ มีอะไรเราก้อต้องช่วยกันอยู่แล้ว

เดินทางปลอดภัยค่ะ กัปตัน

งั้นตัดเรื่องค่าใช้จ่ายที่ประเมินไม่ได้ออก แล้วถ้าพีถามเรื่องเอกสารการสอบราคา, การต่อรองราคา, การสั่งซื้อ, การรับสินค้า, ฯลฯ จะไม่มีเลยหรอคะ

อย่าบอกนะคะว่าคนรอบคอบอย่างพี่ตั้มจะทำอะไรโดยที่ไม่มีหลักฐานกับทางผู้ผลิต?!

จึงเรียยมาเพื่อพิจารณาค่ะ

โอเค ครับ เข้าใจพี่วี

งานหน้าว่ากันใหม่ ^^

9 user(s) are reading this topic

9 members, 0 guests, 0 anonymous users

เอาเป็นว่าที่ผ่านมา เราอาจจะไม่ได้ประสานงาน ลงรายละเอียดมากนัก ถือว่าเป็นบทเรียนที่ดีมากในการอยู่ร่วมกันทำงาน ทำให้บางเรืองอาจสื่อสารไม่เข้าใจกัน วีเข้าใจนะ ต่างคนต่างความคิด มาอยู่สังคมเดียวกัน นี่ก็ครบ1ปีล่ะ งานหน้าคงได้เจอเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกท่านนะครับ  

9 user(s) are reading this topic

9 members, 0 guests, 0 anonymous users

เอาเป็นว่าที่ผ่านมา เราอาจจะไม่ได้ประสานงาน ลงรายละเอียดมากนัก ถือว่าเป็นบทเรียนที่ดีมากในการอยู่ร่วมกันทำงาน ทำให้บางเรืองอาจสื่อสารไม่เข้าใจกัน วีเข้าใจนะ ต่างคนต่างความคิด มาอยู่สังคมเดียวกัน นี่ก็ครบ1ปีล่ะ งานหน้าคงได้เจอเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกท่านนะครับ  

ไม่พลาดครับ

ya chalong wantee yee sib song na ja

น่าจะหมายถึง อย่าฉลองวันที่ 22

แม่นแล่ว จ้า มีนัดแล้วจ้า

เรามาคิดกันดีกว่าว่าครบรอบ1 ปีชมรมเราจะมีทำบุญกันตอนเพลไหมหรือถวายสังฆทานกันแล้วตอนเย็นก็สังสรรกันครับ

เราพี่น้องกันทั้งนั้นครับอย่าให้เรื่องเล็กน้อยทำให้เราต้องขุ่นข้องหมองใจกันเลยนะครับ

แวะมาหวัดก่อนนอนครับ

ผมขอข้ามหลายหน้านะครับ พรุ่งนี้จะไประยองฮิๆ

บูมไปแถวไหน ผมไปอีสเทิร์นซีบอร์ดกับอมตะซิตี้ ห้วหมุนเลยพรุ่งนี้