Jump to content

Recommended Posts

สุดยอดเลยรถเทพ ได้ทำสปา ครั้งแรกในรอบหลายเดือน แวววับเลยแจค พี่ลืมบอกจริงแล้ว หากมีเวลาหลังจากเช็ด Glaze ให้ทิ้งไว้อีกสัก 15-20 นาที และวตามด้วย 109 แล้วทิ้งไว้ 15-20 นาที แล้วเช็ดออก แล้วทิ้งไว้ 15-20 นาที แล้วฉีด Blitz แล้วทิ้งไว้ 15-20 นาที แล้วเช็ดออก ตอนนี้ละสะท้อนแสงตาบอดกันบ้างละ 

วิธีลงตาม Clip ที่เจ้าหมอนี่บรรยายก็ได้ (พี่เพิ่งจะค้นเจอมานะ)

http://www.chemicalguys.com/Chemical_Guys_WAC_117_16_BLITZ_Acrylic_Spray_p/wac_117_16.htm

....ในใจผมคิดว่ามันต้องเงากว่านี้....อาจจะเป็นครั้งแรกเลยไม่รู้เสต็ป....เดียวไปศึกษาดีๆก่อน อาไว้แก้ตัวใหม่ ครั้งแรกได้แค่นี้ก็ถือว่า ok แล้ว...อิอิ

• Replies 69.8k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• mie

11580

• Ms_smart

10003

• superpiak

7971

• Puthapong

6570

....ในใจผมคิดว่ามันต้องเงากว่านี้....อาจจะเป็นครั้งแรกเลยไม่รู้เสต็ป....เดียวไปศึกษาดีๆก่อน อาไว้แก้ตัวใหม่ ครั้งแรกได้แค่นี้ก็ถือว่า ok แล้ว...อิอิ

ใช่มันต้องเงากว่านี้แน่นอน มันถึงจะเหมาะกับรถเทพ ค่อยๆสะสมไว้ที่ละ Layer นะน้อง ของพี่โดน แมงกะไซด์ เฉี่ยวยังใช้ 408 ขัดจนเหลือแต่รอยกันชนสีดำละ

wow wow

ขนาดลงด้วยมือนะเนียะ   เยี่ยม..

.....เหงือท่วมเลยครับ....6 เสต็ป ถ้ามีเครื่องขัดนี้ถ้าจะมัน ขัดมือเหนื่อยมาก...ครั้งแรกครับพี่ปู่ยังคงต้องพัฒนาอีกเยอะครับ.....

ได้เลย เลี้ยงข้าวมื้อใหญ่มื้อหนึ่ง อิอิ....

ได้เลยน้อง เดี๋ยวจัดให้ :) :) :)

+555 ผมว่าคืนนี้น่าจะเข้าขวัญท๊อปแน่เลย........นอนหลับฝันดี ฝันเห็ Sexy Pancake น๊ะท๊อป

แค่คิดก็สยองแว้ววววววว

6 user(s) are reading this topic

6 members, 0 guests, 0 anonymous users

กำแพงแสนsuperpiakjaimihantopoMs_smartOLDMAN56

ทานข้าวเย็นกันครับ

6 user(s) are reading this topic

6 members, 0 guests, 0 anonymous users

กำแพงแสน, superpiak, jaimihan, topo, Ms_smart, OLDMAN56

ทานข้าวเย็นกันครับ

มีไรกินมั่งอ่ะ

สงสัยผมต้องเสียเงินจากเหตุการณ์แมงกะไซด์ชนรถผมในการเปลี่ยนไฟตัดหมอกอีกข้างนึงแล้วละครับ เหตุเพราะกรอบของศูนย์ กับของผมไม่เหมือนกัน

เห็นราคาจากใบประเมินแล้วเริ่มหนาวอีกแล้ว นี่ขนาดคนเจ็บไม่เอาเรื่องน๊ะ

พี่หมีครับ ตอนผมเครมประกันไฟตัดหมอกจากอู่ เค้าเปลี่ยนให้เป็นคู่นะครับ ไม่ได้เป็นอันเดียว

พี่หมีครับ ตอนผมเครมประกันไฟตัดหมอกจากอู่ เค้าเปลี่ยนให้เป็นคู่นะครับ ไม่ได้เป็นอันเดียว

มันระบุในใบประเมินครับว่าเเฉพาะฝาครอบอะครับ หากฝาครอบละได้เรื่องเลย เพราะของแถมที่ใส่มาให้พี่ไม่เงา ข้างนึงเงา ข้างนึงไม่เงาละ Pancake ทำใจไม่ได้ ต้องจ่ายตังเพิ่มแน่

มีไรกินมั่งอ่ะ

ไม่ได้กินอะไรครับพี่ ป มันได้เวลาแล้วครับ กำลังเล็งๆเอว 32 เหอๆ

ไม่ได้กินอะไรครับพี่ ป มันได้เวลาแล้วครับ กำลังเล็งๆเอว 32 เหอๆ

มันค่อยๆมาที่ละนิ้วๆเชื่อผมซิเสี่ยวี

อ่อ ลืมบอกควรเปลี่ยนมากินหนังไก่ทอด กับแคบหมูนครปฐม รับรองเห็นผล

มันค่อยๆมาที่ละนิ้วๆเชื่อผมซิเสี่ยวี

อ่อ ลืมบอกควรเปลี่ยนมากินหนังไก่ทอด กับแคบหมูนครปฐม รับรองเห็นผล

จะพยายามครับพี่หมี สู้ๆครับ

ไม่นะ สังกัดนี้ผมไม่เกี่ยว

เสียวี ปัจจุบันกางเกงเริ่มหลุดแล้วครับอาจารย์