Jump to content

Recommended Posts

• Replies 69.8k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• mie

11580

• Ms_smart

10003

• superpiak

7971

• Puthapong

6570

ปุกาดๆ

เมื่อวันศุกร์ที่  3/8/2556 ที่ผ่านมา ทางชมรมออกทะเลได้เป็นเจ้าภาพร่วมในงานสวดอภิธรรมงานศพคุณพ่อของพี่ยุ้ยซึ่งได้รวมรวมเงินทำบุญได้จำนวน 9000 บาท

ซึ่งมีที่มาดังนี้

1. ปู่                  500 บาท

2. กัปตัน           500 บาท

3. พี่ป๊อป          1000 บาท

4. พี่ปาน           500 บาท

5. พี่หมี             500 บาท

6. พี่เปี๊ยก          500 บาท

7. พี่ณัฐ (บางนา) 500 บาท

8. อ.มาตร           500 บาท

9. พี่ต้น              500 บาท

10. พี่แจ็คท่อคู่    500 บาท

11. พี่หมอ          500 บาท

12. พีวี               500 บาท

13. มู๋เน็ต            500 บาท (บังคับจ่าย)

14. ต้อม             500 บาท (ไปสายทุกคนรอ ขอโทดคับ)

15. ท๊อป            500 บาท

16. เบิร์ด            500 บาท

17. พีพี              500 บาท

จึงเรียนมาเพื่อให้ อส. สว. วร. วก. ทราบโดยทั่วกัน

ขาดตกบกพร่องประการใด รบกวนแจ้งกลับมาด้วยนะครับ

ปุกาดๆ

เมื่อวันศุกร์ที่  3/8/2556 ที่ผ่านมา ทางชมรมออกทะเลได้เป็นเจ้าภาพร่วมในงานสวดอภิธรรมงานศพคุณพ่อของพี่ยุ้ยซึ่งได้รวมรวมเงินทำบุญได้จำนวน 9000 บาท

1. ปู่                  500 บาท

9. พี่ต้น              500 บาท

12. พีวี               500 บาท

13. มู๋เน็ต            500 บาท (บังคับจ่าย)

14. ต้อม             500 บาท (ไปสายทุกคนรอ ขอโทดคับ)

จึงเรียนมาเพื่อให้ อส. สว. วร. วก. ทราบโดยทั่วกัน

ขาดตกบกพร่องประการใด รบกวนแจ้งกลับมาด้วยนะครับ

แก้ครับ ศุกร์ที่ 2/8/2556 ครับ

11 user(s) are reading this topic

11 members, 0 guests, 0 anonymous users

กำแพงแสนMs_smartbird_ie8TEKKENjaimihanPuthapongMissMooTootontsuperpiakabudareentopo

ทักทายยามเที่ยง พี่ๆทุกท่านครับ 

13 user(s) are reading this topic

13 members, 0 guests, 0 anonymous users

แม่เจ้า........ทำอะไรกัน

มาทำไรกัน เยอะแยะ nt, Ms_smart, OLDMAN56, กำแพงแสน, bird_ie8, TEKKEN, jaimihan, Puthapong, MissMooToo, superpiak, abudareen, topo ไม่ทำการทำงานกันรึไง หึ

ถามเพิ่มเติม ปั๊มแต่ละปั๊ม เหมือนน้ำมันไหม ว่าแก๊สยี่ห้อนี้ดี ยี่ห้อนี้ไม่ดี ผมจะได้ลองเปลี่ยนดู อันนี้เพิ่งเติมถังที่ 3 ถังแรก ก็ สยามแก๊สปั็มนี้แหละ 4xx บาท ได้ 40 กว่าลิตร ครั้งที่ 2 ปั๊ม ปตท. เติมไป 530 บาท

ผมว่าบางทีก็มีส่วนนะครับ ว่าได้ปริมาณแก๊สเต็มหรือเปล่า จากเงินที่เราจ่ายไป หรือได้อากาศมาเยอะครับ ผมเทียบโดยการจดบันทึกเอาอ่ะครับพี่เป๊ียก เติมไปกี่ลิตรวิ่งได้กี่กิโล เปรียบเทียบหลายๆที่ครับ ปั้มไหนวิ่งได้น้อยกิโล/ลิตร  คราวหน้าก็เลี่ยงล่ะครับ

13 user(s) are reading this topic

13 members, 0 guests, 0 anonymous users

แม่เจ้า........ทำอะไรกัน

มาทำไรกัน เยอะแยะ nt, Ms_smart, OLDMAN56, กำแพงแสน, bird_ie8, TEKKEN, jaimihan, Puthapong, MissMooToo, superpiak, abudareen, topo ไม่ทำการทำงานกันรึไง หึ

คงได้เวลาแล้วล่ะมั้งครับ

เคยใช้จนหมดเกลี้ยงถังอยู่ 2-3 ครั้ง แล้วเติมเติม เต็มที่ผมได้ 54.xx  ลิตรนะ

ของท่านเปี๊ยก อาจเป็นไปได้ว่า

1. ปั๊มจ่ายมีปัญหามิเตอร์อ่อน หรือตั้งใจตั้งมิเตอร์โกง

2.ความหนาแน่นของอากาศ หรือของแก๊ส แต่ละปั๊มแตกต่างกัน ทำให้ค่าแตกต่างกัน  (ใครรู้เหตุผลทางวิทยาศาสตร์ตอบต่อที)

3. ถัง 58 อาจจะเป็นปริมาตรประมาณๆ  ความจุจริงๆ อาจจะมากกว่านั้นก็ได้ (หรือว่าเค้าเอาถัง 64 ลิตร มาใส่ให้แล้วบอกว่า 58 หว่า ขนาดดูด้วยตา มันต่างกันไม่มากซะด้วย)

4. วิ่งให้หมดแล้วลองเปลี่ยนปั๊มแก๊สอื่นๆ เทียบดู

5. ปั๊มลืมรีเซ๊ตมิเตอร์ป่าวหว่า

6. เด็กปี๊ม เป็นพม่า ป่ะ มันอาจจะโกง แกล้ง ล้างแค้นแทนพระมหาอุปราชาก็ได้

7.คนขับหล่อเกินไป น่าหมั่นไส้

8. โดนโกงเพราะคนขับไม่มีน้ำยา 555555555555

ชอบ 3 ข้อสุดท้ายอ่ะ ฮาดี 5555

ปุกาดๆ

อียักษ์...เอ็งพูดซะข้าดูไม่ดีเลยเนอะ อีบร้าาาา

** ของชำร่วยอยู่ที่เน๊ตตรึมเลยอ่ะ ทำไงดีอ่ะ จะเจอกันเมื่อไหร่ก็ไม่รู้ เดือนนี้งดอีเว้นท์ทั้งเดือนด้วยอ่ะ  :(  :(

เคยใช้จนหมดเกลี้ยงถังอยู่ 2-3 ครั้ง แล้วเติมเติม เต็มที่ผมได้ 54.xx  ลิตรนะ

ของท่านเปี๊ยก อาจเป็นไปได้ว่า

1. ปั๊มจ่ายมีปัญหามิเตอร์อ่อน หรือตั้งใจตั้งมิเตอร์โกง

2.ความหนาแน่นของอากาศ หรือของแก๊ส แต่ละปั๊มแตกต่างกัน ทำให้ค่าแตกต่างกัน  (ใครรู้เหตุผลทางวิทยาศาสตร์ตอบต่อที)

3. ถัง 58 อาจจะเป็นปริมาตรประมาณๆ  ความจุจริงๆ อาจจะมากกว่านั้นก็ได้ (หรือว่าเค้าเอาถัง 64 ลิตร มาใส่ให้แล้วบอกว่า 58 หว่า ขนาดดูด้วยตา มันต่างกันไม่มากซะด้วย)

4. วิ่งให้หมดแล้วลองเปลี่ยนปั๊มแก๊สอื่นๆ เทียบดู

5. ปั๊มลืมรีเซ๊ตมิเตอร์ป่าวหว่า

6. เด็กปี๊ม เป็นพม่า ป่ะ มันอาจจะโกง แกล้ง ล้างแค้นแทนพระมหาอุปราชาก็ได้

7.คนขับหล่อเกินไป น่าหมั่นไส้

8. โดนโกงเพราะคนขับไม่มีน้ำยา 555555555555

ข้อ 7 ยอมลดได้ แต่ข้อ 8 อย่ายอมนะท่านเปี๊ยก

ตามมาดู

ว่างมาก ยามว่าง

อยู่ในเหตุการณ์ด้วยหรือครับ ท่านอู๊ด

ทานข้าวกันหรือยังครับ

วันนี้กินเตี๋ยวครับพี่จุ๊บ..

ว่างมาก ยามว่าง

อยู่ในเหตุการณ์ด้วยหรือครับ ท่านอู๊ด

สงสัย ตามที่พี่หมีว่า ว่างๆ เลยตั้งวงครับอิๆๆๆๆ

ชอบ 3 ข้อสุดท้ายอ่ะ ฮาดี 5555

อียักษ์...เอ็งพูดซะข้าดูไม่ดีเลยเนอะ อีบร้าาาา

** ของชำร่วยอยู่ที่เน๊ตตรึมเลยอ่ะ ทำไงดีอ่ะ จะเจอกันเมื่อไหร่ก็ไม่รู้ เดือนนี้งดอีเว้นท์ทั้งเดือนด้วยอ่ะ  :(  :(

เงินเดือนหมดแล้วใช่ไม๊ เหมือนกานเลยอ่าาาา

เงินเดือนหมดแล้วใช่ไม๊ เหมือนกานเลยอ่าาาา

เออดิ่...เงินเดือน ณ.วันนี้ เงินเดือนจริง ๆ เหลือ 672 บาท 

สงสัยต้องขุดสมบัติเก่ามากินอีกละเดือนนี้ เฮ้อ....

พี่ก็ทานแล้ว วันนี้ทานข้าว  พรุ่งนี้กะทานก๋วยเตี๋ยว

เออดิ่...เงินเดือน ณ.วันนี้ เงินเดือนจริง ๆ เหลือ 672 บาท 

สงสัยต้องขุดสมบัติเก่ามากินอีกละเดือนนี้ เฮ้อ....

วันก่อนยังโม้อยู่เรยน๊าาาาาาาาา ตังค์เยอะๆ