Jump to content

Recommended Posts

นั่นอะดิน๊ะ ไม่เหนื่อยด้วย

เอางั้นเลยหรอเสี่ยวี  ผมกำลังคุยกับเพื่อนที่อยู่ USA บอกว่า ปีหน้า

i6 จะออกประมาณ เมษายน-พฤษภาคม หากรอได้ให้รอตัวเต็มดีกว่า

ชักจะลังเลยแล้วละเสี่ยวี หรือหากอะไรมาประทังชีวิตก่อน

เอาที่พร้อมใช้ดีกว่าคับ ถ้ารอ มันจะรอไปเรื่อย ถ้าซื้อมาได้ใช้เลยก็เอาเลย

เพราะเดี๋ยวเมษาบอก i6 มา แล้วถึงเวลานั้น บอก ตุลาจะมี i6s อีก ผมว่าก็จะรอไปเรื่อย จนไม่ได้ใช้งานน่ะครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้นแล้วแต่น่ะครับ :) :) :)

• Replies 69.8k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• mie

11580

• Ms_smart

10003

• superpiak

7971

• Puthapong

6570

เห็นสมควรว่าต้องรีบเลยครับ ไม่ต้องดีที่สุดแค่ใช้ไลน์ได้พอแล้วพี่

ของผมไลท์ยังใช้ม่ะได้เลยนิ ฮือๆๆๆ กำ

อยากไปนอนดูหมอกที่เขาค้อสักคืนก่อน จากนั้นสายๆ ค่อยไปวัด น่าจะสุนกกว่าขับไปเป็นขบวนตอนเช้า

มาค้างลพบุรีไหมคับ ออกไปพร้อมกัน กลางคืนก็มีที่ลุยน๊า

เอาที่พร้อมใช้ดีกว่าคับ ถ้ารอ มันจะรอไปเรื่อย ถ้าซื้อมาได้ใช้เลยก็เอาเลย

เพราะเดี๋ยวเมษาบอก i6 มา แล้วถึงเวลานั้น บอก ตุลาจะมี i6s อีก ผมว่าก็จะรอไปเรื่อย จนไม่ได้ใช้งานน่ะครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้นแล้วแต่น่ะครับ :) :) :)

ว่าจะตอบแบบนี้พอดีเลย ตามนี้เลยครับพี่หมี ^^

วันเน้เรือจะพาไปไหน.....หร่าาาาล๊วกเพี๊ยะ

สงสัยวันนี้เรือไม่ค่อยแล่น เช้าวันจันทร์งานเยอะ ยิ่งเพิ่งกลับมางานเพียบ

หายไปหลายวัน  มาลงเรือด้วยคนคะ หุหุ

อ้าวววววววว เปลี่ยนรูป หรอนี่  เอารูปใครมาใส่อะเจ๊

ว่าจะตอบแบบนี้พอดีเลย ตามนี้เลยครับพี่หมี ^^

เกิดอาการลังเล...แล้วคร๊าบบบบบบบบ  เดี๋ยวให้น้องเช็คคลื่นก่อนว่าคลอบคลุมทั่วไทยรึยังครับ

เกิดอาการลังเล...แล้วคร๊าบบบบบบบบ  เดี๋ยวให้น้องเช็คคลื่นก่อนว่าคลอบคลุมทั่วไทยรึยังครับ

ผมว่าค่ายไหนๆ ก็ไม่ทั่วไทยหรอกครับ บางที่สัญญาณดี บางที่สัญญาณบอด สลับกันไป

อย่างที่ผมลงไปที่บ้านงานแต่ง สัญญาณ ais กะ Dtac พอได้บ้าง แต่ True ไม่ได้เลย พอขับไปบ้านญาติ ซึ่งอยู่ที่สวน True กับแจ่ม ส่วน Ais กับ Dtac บอดสนิท

ขอชื่อชาวเรือที่จะไปงานกฐินกันหน่อยครับ

เราจะนัดเจอกลุ่มเราไหม หรือจะไปตามกลุ่มย่อยต่างๆ ครับ

หรือเราจะไปเที่ยวเขาค้อกันก่อน แล้วไปเจอที่วัดเลยครับ

น่าสน

รูปตัวเองสิคะ  หน้าเดิม ๆ นะ !!!

นึกว่ารูปใครซะอีก สงสัยรูปสมัย 16-17 แน่เลย

ผมว่าค่ายไหนๆ ก็ไม่ทั่วไทยหรอกครับ บางที่สัญญาณดี บางที่สัญญาณบอด สลับกันไป

อย่างที่ผมลงไปที่บ้านงานแต่ง สัญญาณ ais กะ Dtac พอได้บ้าง แต่ True ไม่ได้เลย พอขับไปบ้านญาติ ซึ่งอยู่ที่สวน True กับแจ่ม ส่วน Ais กับ Dtac บอดสนิท

น้องก็บอกแบบนี้ครับ AIS กากมาที่บ้าน แต่ทรู แจ๋วไปเลย (เฉพาะ 3G นะครับ 2G ม่ายเกี่ยว) ชักจะลังเลว่าควรเปลี่ยนค่ายดีไหม เดิม AIS ถ้าเปลี่ยนกลายเป็น ที่ห้อง 3 คน ทรูหมดเลย

นึกว่ารูปใครซะอีก สงสัยรูปสมัย 16-17 แน่เลย

น้องก็บอกแบบนี้ครับ AIS กากมาที่บ้าน แต่ทรู แจ๋วไปเลย (เฉพาะ 3G นะครับ 2G ม่ายเกี่ยว) ชักจะลังเลว่าควรเปลี่ยนค่ายดีไหม เดิม AIS ถ้าเปลี่ยนกลายเป็น ที่ห้อง 3 คน ทรูหมดเลย

ถ้าสัญญาณทรู อาจจะต้องถามชายแจ๊คว่าเป็นไงครอบคลุมตรงไหนบ้าง เพราะวันๆ เอาแต่เฝ้าเสาอยู่ 5 5 5

แต่ในตัวเมืองส่วนมากทุกค่ายก็ใช้ได้หมดแหละ มีแต่รอบนอกเท่านั้นที่ไม่ค่อยครอบคลุม

ถ้าสัญญาณทรู อาจจะต้องถามชายแจ๊คว่าเป็นไงครอบคลุมตรงไหนบ้าง เพราะวันๆ เอาแต่เฝ้าเสาอยู่ 5 5 5

แต่ในตัวเมืองส่วนมากทุกค่ายก็ใช้ได้หมดแหละ มีแต่รอบนอกเท่านั้นที่ไม่ค่อยครอบคลุม

ขอบคุณครับ