Jump to content

Recommended Posts

ครั้งที่แล้วเมื่อต้นปีที่อ่างทอง ผมก็มิเคยขับเร้วขนาดนี้มาก่อน  ขนาดย่าที่ยังเจ๋งๆยังเกือบจะหยุดกะท้ายรถผมเลย

ที่อ่างทองระยะทางไม่ไกลเท่าไหร่ แล้ววิ่งถนนเมนด้วย

ส่วนงานนี้ไปเส้นตากฟ้า ซึ่งเป็นถนน 2 เลน วิ่งสวนกัน ผมว่าตรงนี้อันตราย คุมยาก คือจะบอกว่าเราอาจจะคุมขบวนได้ แต่รถอื่นที่ไม่ใช่ทีมเรานี่สิ

เดี๋ยวคงมีแซง มีปาด กันตลอดทาง เพราะเคยเจองานที่ไปทางอยุธยาทีนึงแล้ว เจอคนอื่นปาด เดี๋ยวปาดตลอด ขับลำบากครับ

• Replies 69.8k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• mie

11580

• Ms_smart

10003

• superpiak

7971

• Puthapong

6570

สวัสดีครับ อส และ สว ทุกท่าน นานๆ มาที 

ผม วร. ครับท่าน หุ หุ หุ

ลงเรือครับ

เรื่องไปทำบุญอะครับ พี่เก๋ ถามมาว่าออกทะเลเราจะไปร่วมงานกี่คนครับ เเล้วเราจะไปรวมกันที่ตามจุดที่กำหนดไว้หรือเปล่าครับ

รบกวนหน่อยนะครับ จะได้เเจ้งทางพี่เก๋อะครับ

พี่คงไม่ได้ไปครับน้องเบิร์ด

ผม วร. ครับท่าน หุ หุ หุ

พี่ วก. ครับ น้องเปี๊ยก 555+

ที่อ่างทองระยะทางไม่ไกลเท่าไหร่ แล้ววิ่งถนนเมนด้วย

ส่วนงานนี้ไปเส้นตากฟ้า ซึ่งเป็นถนน 2 เลน วิ่งสวนกัน ผมว่าตรงนี้อันตราย คุมยาก คือจะบอกว่าเราอาจจะคุมขบวนได้ แต่รถอื่นที่ไม่ใช่ทีมเรานี่สิ

เดี๋ยวคงมีแซง มีปาด กันตลอดทาง เพราะเคยเจองานที่ไปทางอยุธยาทีนึงแล้ว เจอคนอื่นปาด เดี๋ยวปาดตลอด ขับลำบากครับ

กดดันเลยน๊ะนั่น

สวัสดีครับ อส และ สว ทุกท่าน นานๆ มาที 

ผม..... ด.ช.หมี  ครับเสี่ยณัฐ

หายไปนานเลยน๊ะ.....ช่วงนี้อยู่มุมไหนของประเทศไทยอะ

ระยะทาง 300 กว่ากิโล ผมว่าขบวนคุมกันยากคับ เป็นห่วงชาวเรือ เลยกะว่าไหนๆ ไปไกลแล้วก็หาพักสักคืนนึงไปเลยดีกว่า

พี่ ป เช็คชื่อได้ยังคับ

พี่ ป เช็คชื่อได้ยังคับ

ยังเลยครับ

แต่ที่มีตอบรับว่าสนใจก็จะมี

พี่อู๊ด, ปู่ 2 ท่าน (หมายถึงค้างที่เขาค้อน่ะครับ)

ส่วนคนอื่นยังไม่มีเท่าไหร่ ส่วนมากจะติดธุระกัน

งานนี้วีไม่ได้ไปนะครับ กำลังตกแต่งภายในร้าน หลายอย่างมากมาย ไว้โอกาสหน้าคงได้เจอกันครับ (จริงๆอยากไปสุดๆ)

ครั้งที่แล้วเมื่อต้นปีที่อ่างทอง ผมก็มิเคยขับเร้วขนาดนี้มาก่อน  ขนาดย่าที่ยังเจ๋งๆยังเกือบจะหยุดกะท้ายรถผมเลย

อย่าเพิ่งนะ ขอแย้งหน่อยๆ ย่าไม่มีใบขับขี่นะ ฮ่าๆ เพ่เนตมารู้ตอนหลังยิ่งเสียวเลย ฮ่าๆ

งานนี้วีไม่ได้ไปนะครับ กำลังตกแต่งภายในร้าน หลายอย่างมากมาย ไว้โอกาสหน้าคงได้เจอกันครับ (จริงๆอยากไปสุดๆ)

ไม่เป็นไรครับวี เอาร้านให้นิ่งๆ ก่อน เดี๋ยวเราก็เจอกัน อย่างน้อยๆ งานปีใหม่ต้องมาหล่ะครับ หุ หุ หุ

ขอชื่อคนไปงานทอดกฐินหน่อยคร้าบบบ

1.เปี๊ยก + ผู้ติดตาม 1 คน

2.พีพี (โสดอยู่ตัวคนเดียว)

3.

4.

5.

6.

7.

8.

9.

.

.

.

ขอชื่อคนไปงานทอดกฐินหน่อยคร้าบบบ

2.พีพี (โสดอยู่ตัวคนเดียว)

3.

4.

5.

6.

7.

8.

9.

.

.

.

2.พีพี

3.

4.

5.

6.

7.

8.

9.

.

.

.