Jump to content

Recommended Posts

ลงเรือน้อยลอยวน ในสายชลห้วยละหาน ..มีทั้งบัวตูมบัวบาน ดอกใบไหวก้านงามตา ..เมื่อลม พัดมาชื่นใจ ..ผึ้งตอมหอมบินดมกลิ่นบัว ..ซ่อนตัวรำพันฝันใฝ่

• Replies 69.8k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• mie

11580

• Ms_smart

10003

• superpiak

7971

• Puthapong

6570

ลงเรือน้อยลอยวน ในสายชลห้วยละหาน ..มีทั้งบัวตูมบัวบาน ดอกใบไหวก้านงามตา ..เมื่อลม พัดมาชื่นใจ ..ผึ้งตอมหอมบินดมกลิ่นบัว ..ซ่อนตัวรำพันฝันใฝ่

มากับเพลงเลยนะน้องหมี

ถึงบ้านเรียบร้อยครับ

ขอบคุณน้องยาครับ ที่อุตสาห์โทรหา ศรีภรรยาไม่ได้เป็นไรมากครับ อากาศเปลี่ยนเลยเป็นหวัด ไอ ทอมซิลอักเสบ ครับ

ส่วนผมเองใกล้แระ แต่ยังเป็นไรมากไม่ได้ เดี๋ยวไม่มีคนดูแล ศรีภรรยา หุ หุ หุ

หายเร้วๆนะครับเสี่ยเปี๊ยก................ว่าแต่ต้องการพยาบาลช่วยไหมเอ่ย

เรือออกทะเลน่าจะมีหมอประจำเรือนะ เวลาเจ็บป่วยจะได้ปรึกษา

หมอโบตั่นอยู่ไหน ใครไปตามมาลงเรือที

เห็นด้วยครับ ใครก็ได้ไปตามหมอขึ้นเรือที

ลูกเรือจะได้ปรึกษาปัญหาหัวใจ เอ้ย ไม่ใช่ปัญหาสุขภาพ อิ อิ อิ

เคยมีคุณหมอมาลงเรือนะครับ แต่นานแล้ว พี่จุ๊บจำได้ใช่ไหมครับ

งั้นต้องเพลงนี้ด้วย

บัวน้อยลอยชูช่อรออรุณ

เหมือนรอไออุ่นจากดวงสุริยา

เช่นเรียมหลงคอยกานดาไม่พบดวงหน้าร้าวอุราอาวรณ์

หลงรูปหลงจูบเพียงหมอน ไม่มีชู้นอนร้าวรอนเดียวดาย

วานสายลมช่วยบอกนงค์พงา

ขอวอนพร่ำว่าอย่ามั่วเอียงอาย

หากนอนหนาวเดียวเปลี่ยวกาย พี่นี้ไม่หน่ายหมายประโลมชมเธอ

เช้าค่ำฝันใฝ่ละเมอ พี่รัก รักเธอรักเธอใช่ลวง

ต่างคนต่างนอนเดียวดาย

จะหนาวตายนะเจ้าพุ่มพวง ต่างคนต่างนอนเป็นห่วง

จนเดือนเลยล่วงประโยชน์อะไร

จนปีเลยล่วงประโยชน์อะไร

จงคิดตรองดูใหม่ ใจตรงกัน

มิควรนอนสั่นอยู่เดียวเปลี่ยวใจ

หากวันผันเวียนเปลี่ยนไป จะร้าวทรวงในไร้คู่เชยชิดชม

แม้วัยลวงเลยจะตรม ไม่มีชู้ชมระทมจนแก่ตาย

เช้าๆ มาฟังเพลงกันดีกว่า

http://www.youtube.com/watch?v=Tud5GnZ2S9E

เคยมีคุณหมอมาลงเรือนะครับ แต่นานแล้ว พี่จุ๊บจำได้ใช่ไหมครับ

ใช่ครับ

งั้นต้องเพลงนี้ด้วย

บัวน้อยลอยชูช่อรออรุณ

เหมือนรอไออุ่นจากดวงสุริยา

เช่นเรียมหลงคอยกานดาไม่พบดวงหน้าร้าวอุราอาวรณ์

หลงรูปหลงจูบเพียงหมอน ไม่มีชู้นอนร้าวรอนเดียวดาย

วานสายลมช่วยบอกนงค์พงา

ขอวอนพร่ำว่าอย่ามั่วเอียงอาย

หากนอนหนาวเดียวเปลี่ยวกาย พี่นี้ไม่หน่ายหมายประโลมชมเธอ

เช้าค่ำฝันใฝ่ละเมอ พี่รัก รักเธอรักเธอใช่ลวง

ต่างคนต่างนอนเดียวดาย

จะหนาวตายนะเจ้าพุ่มพวง ต่างคนต่างนอนเป็นห่วง

จนเดือนเลยล่วงประโยชน์อะไร

จนปีเลยล่วงประโยชน์อะไร

จงคิดตรองดูใหม่ ใจตรงกัน

มิควรนอนสั่นอยู่เดียวเปลี่ยวใจ

หากวันผันเวียนเปลี่ยนไป จะร้าวทรวงในไร้คู่เชยชิดชม

แม้วัยลวงเลยจะตรม ไม่มีชู้ชมระทมจนแก่ตาย

เช้าๆ มาฟังเพลงกันดีกว่า

http://www.youtube.com/watch?v=Tud5GnZ2S9E

เพลงสมัยผมเริ่มจะจำความได้เลยครับพี่ สมัยนั้นดังมากๆนะครับ

หวัดดีครับ รายงานตัวลงเรือครับ

นอนเร็วจัง

สงสัยเด็กอนามัยน่ะครับ ต้องนอนให้ครบ 12 ช.ม.

ไม่ได้นอนเร็วครับ ที่ขอตัวก่อนเพราะเลิกงานกลับห้องครับ

กลับห้องไปไม่ได้ออน จึงขอลากลับครับ

นอนจริงประมาณ 5 ทุ่ม อิอิ

อรุณสวัสครับผม วันนี้อากาศดี๊ดี ไม่รู้จะมีฝนป่าว เดี๋ยวสายๆต้องไป ซอยนานาด้วย กลัวรถติดมากๆ

ขอให้พี่สาวหายไวๆนะครับ

อรุณสวัสครับน้องยา

ไปนานา รับรอง ติดหายห่วงครับ 5 5 5

ขอบคุณแทนภรรยาด้วยครับ :)

หายเร้วๆนะครับเสี่ยเปี๊ยก................ว่าแต่ต้องการพยาบาลช่วยไหมเอ่ย

มากับเพลงสมัยไหนเนี่ย ไม่รู้จักเร้ยยยย

ขอพยาบาลที่ไม่โหดร้ายน่ะครับ อิ อิ อิ ขอบคุณครับ

โอ้ว.....ไม่ไหวแล้ว...

หวัดดีครับพี่เเจ็ค

มากับเพลงสมัยไหนเนี่ย ไม่รู้จักเร้ยยยย

ขอพยาบาลที่ไม่โหดร้ายน่ะครับ อิ อิ อิ ขอบคุณครับ

หวัดดีครับ พี่เปี๊ยก

สวัสดีครับทุกๆคน

วันนี้เข้ามาพอดีเลยครับ ทะเบียนรถตัวเอง 410 งวดนี้ทุ่มสุดตัวเลย เหอ เหอ

วันนี้เข้ามาพอดีเลยครับ ทะเบียนรถตัวเอง 410 งวดนี้ทุ่มสุดตัวเลย เหอ เหอ

สวัสดีครับน้องต้น

เอาแบบมีบ้านขายบ้าน มีรถ FD ไม่ต้องขายใช่เปล่าครับน้องต้น 5 5 5

หวัดดีครับพี่เเจ็ค

หวัดดีครับ พี่เปี๊ยก

สวัสดีครับเบิร์ด ไล่กด like เด็กๆของ อาจารย์มาตร ซะน้ำลายหยดเซียว...เหอๆๆ

หวัดดีครับพี่ต้น ช่วยลุ้นครับ นับถอยหลัง 6 วัน อิอิ

สวัสดีครับน้องต้น

เอาแบบมีบ้านขายบ้าน มีรถ FD ไม่ต้องขายใช่เปล่าครับน้องต้น 5 5 5

FD ขายไม่ได้ครับพี่ อิอิ

ดีคับ ตื่นสาย หุหุ

ไม่ทราบว่า นักศึกษาปิดเทอมแล้ว อ.มาตรยังต้องทำงานอยู่มั้ยครับ

สวัสดีครับเบิร์ด ไล่กด like เด็กๆของ อาจารย์มาตร ซะน้ำลายหยดเซียว...เหอๆๆ

สวัสดีครับพี่แจ๊ค

หวัดดีครับพี่ต้น ช่วยลุ้นครับ นับถอยหลัง 6 วัน อิอิ

สวัสดีครับ น้องเบิร์ด พี่จัดมาแล้วล๊อตเตอรี่ 1 คู่ 410 อ่ะครับ อิอิ