Jump to content

Recommended Posts

ผมเปลี่ยนเบรค DC5 หน้าหลังแล้ว ลองใช้งานเวลาเบรคดูลึกๆกว่าเดิมเยอะเลยครับอาการปรกติรึเปล่าครับ เข้าใจว่าปั้มเบรคมีตัวเล็กตัวใหญ่ตัวเล็กทำงานก่อนและตัวใหญ่ค่อยทำงานตาม อันนี้ผมเข้าใจถูกรึเปล่าครับ

ไล่ลมใหม่ครับ คนทำทำไม่ละเอียด ถ้าไล่ลมดี อาการเบรคจะไม่ลึกแน่นอน อาการแน่นตื้นแบบของเดิม dc5รูไล่ลมมันมีทั้งฝั่งนอกในปั้ม ลองไล่อีกทีหายแน่นอน

ถามเพิ่มอีกนิดนะครับเปลี่ยนผ้าเบรคแล้วไล่น้ำมันเบรคใหม่ก็ดีขึ้นนะครับแต่เบรคอยู่พอๆกับเบรคเดิม คืออยากรู้ว่าตัวปั้มเบรคมีปัญหารึเปล่าครับแต่ช่างบอกปั้มเบรคด้านบนมันทำมาสำหรับ 1 port แต่ DC5 เป็น4 port มันเลยไม่พอ ยังไงครับขอความรู้ด้วยครับผม

ช่างมั่วครับ มันไม่เกี่ยวกะของเดิมเป็นพอร์ทเดียวหรือไม่ 

ปัญหาที่เบรคอยู่พอๆกับเบรคเดิม ต้องถามคอนดิชั่น ผ้าเบรคกับจานเบรคเช่น ผ้าเบรคใหม่จานใหม่ ผ้าเบรคเก่าจานใหม่ ผ้าเบรคเก่าจานเก่า ผ้าเบรคของอะไรประมาณนี้ครับ

ไม่ว่าจะเป็นคอนดิชั่นไหนก็ตาม ยังไงช่วงการใช้งานแรกๆ มันเบรคไม่ค่อยอยู่หรอกครับ เพราะผ้ากับจานมันยังไม่ bed in กันเลยครับ ใช้ซักพักลองสังเกตุลักษณะการกินของจานกับผ้าเบรคดูครับ ว่ามัน bed in กันดีหรือยัง 

ถ้า bed in กันสมบูรณ์แล้ว ยังไงการเบรคก็ดีกว่าของเดิมแน่ๆครับ ยกเว้น จานที่คุณใส่จะบางเกินสเปค หรือ ผ้าเบรคเป็นผ้าเบรคติดคาลิปเปอร์อาจจะมีการเสื่อมสภาพเนื่องจากไม่ได้ใช้เวลานานๆครับ

ช่างมั่วครับ มันไม่เกี่ยวกะของเดิมเป็นพอร์ทเดียวหรือไม่ 

ปัญหาที่เบรคอยู่พอๆกับเบรคเดิม ต้องถามคอนดิชั่น ผ้าเบรคกับจานเบรคเช่น ผ้าเบรคใหม่จานใหม่ ผ้าเบรคเก่าจานใหม่ ผ้าเบรคเก่าจานเก่า ผ้าเบรคของอะไรประมาณนี้ครับ

ไม่ว่าจะเป็นคอนดิชั่นไหนก็ตาม ยังไงช่วงการใช้งานแรกๆ มันเบรคไม่ค่อยอยู่หรอกครับ เพราะผ้ากับจานมันยังไม่ bed in กันเลยครับ ใช้ซักพักลองสังเกตุลักษณะการกินของจานกับผ้าเบรคดูครับ ว่ามัน bed in กันดีหรือยัง 

ถ้า bed in กันสมบูรณ์แล้ว ยังไงการเบรคก็ดีกว่าของเดิมแน่ๆครับ ยกเว้น จานที่คุณใส่จะบางเกินสเปค หรือ ผ้าเบรคเป็นผ้าเบรคติดคาลิปเปอร์อาจจะมีการเสื่อมสภาพเนื่องจากไม่ได้ใช้เวลานานๆครับ

กระจ่างเลยครับ ขอบคุณมากๆครับ

โทรมาสอบถามได้ครับ 0891010800

เดี๋ยวลองใช้งานดูซักพักนะครับตอนนี้ผมเปลี่ยนผ้าใหม่แล้วจานก็เปลี่ยนใหม่มาลองก่อนถ้าไม่ดีรบกวนแน่ๆครับผม ^^