Jump to content

สปอย์เลอร์มันจะหักเองได้ไหม

Recommended Posts

ผมเพิ่งไปติดสปอย์เลอร์มานะครับ

เวลาจอดเฉยๆ มันก็ดูปกติ แข็งแรงดี แต่เวลาที่ขับด้วยความเร็วระดับนึง มันก็โค้งงอจนผมสงสัยว่ามันจะหักไหม...

เคยมีกรณีขับๆ ไปแล้วสปอย์เลอร์ก็หักไหมครับ??

ภาพนี้ตอนจอดติดไฟแดง

ภาพนี้ตอนความเร็วประมาณ 140 ครับ

ถ้าประมาณ 160 จะยิ่่งโค้งจนผมกลัวเลยครับ

มันไม่น่าจะหักนะครับ แต่ที่มันโค้งมันโดนแรงลมกดอ่ะครับ ตามหลักแอโรว์ไดนามิค แต่รอผู้เชี่ยวชาญมาตอบอีกทีนะครับ

ตามที่พี่ตั้มบอกเลยครับ ตรงนี้ผมเดาว่าสปอยเลอร์เป็นพลาสติก PP ใช่มั้ยครับ

หักได้ครับ เพราะเคยเห็นมันปลิวมาแล้ว อิอิ

งั้นผมปล่อยให้เป็นตูดเป็ดเหมือนเดิมแล้วกัน

ตามที่พี่ตั้มบอกเลยครับ ตรงนี้ผมเดาว่าสปอยเลอร์เป็นพลาสติก PP ใช่มั้ยครับ

ใช่ครับ เป็น PP

หักได้ครับ เพราะเคยเห็นมันปลิวมาแล้ว อิอิ

ตัว3ชิ้นใช่มั้ยครับ ฮ่าๆๆ

งั้นผมปล่อยให้เป็นตูดเป็ดเหมือนเดิมแล้วกัน

คือ มันไม่ไ่ด้เป็นกันบ่อยๆหรอกครับ ส่วนใหญ่ก็งอประมาณนั้นแหล่ะครับ แต่ที่ผมเจอมันไม่ใช่ของ FD นะครับ มันปลิวมาลักษณะเหมือนเป็นไฟเบอร์หักมากกว่า ตูดเป็ดก็เคยเจอกองอยู่บนทางเหมือนกัน บางทีผมก็เจอกันสาด ขวดน้ำ ปลิวมาบ่อยๆ

ผมเพิ่งไปติดสปอย์เลอร์มานะครับ

เวลาจอดเฉยๆ มันก็ดูปกติ แข็งแรงดี แต่เวลาที่ขับด้วยความเร็วระดับนึง มันก็โค้งงอจนผมสงสัยว่ามันจะหักไหม...

เคยมีกรณีขับๆ ไปแล้วสปอย์เลอร์ก็หักไหมครับ??

ภาพนี้ตอนจอดติดไฟแดง

ภาพนี้ตอนความเร็วประมาณ 140 ครับ

ถ้าประมาณ 160 จะยิ่่งโค้งจนผมกลัวเลยครับ

เอาแล้วน่ากลัวอยู่ครับสปอยเลอร์ทรงเดียวกับผมด้วย

นานๆมันจะห้อยครับถ้าเป็น PP แนะนำให้หุ้มเคฟร่าจะช่วยได้ระดับนึงครับ

ปล ผมเหนไม่ชัดนะว่าหุ้มรึป่าว

นานๆมันจะห้อยครับถ้าเป็น PP แนะนำให้หุ้มเคฟร่าจะช่วยได้ระดับนึงครับ

ปล ผมเหนไม่ชัดนะว่าหุ้มรึป่าว

ไม่ได้หุ้มครับ

- ถ้าเป็นสปอยเลอร์ ที่มัน บิดไป บิดมา เมื่อเวลาขับเร็วๆ เป็นพลาสติก ครับ

มันไม่ได้บิดนะครับ แค่แอ่นลงมาเฉยๆ ครับ

PP มันจะอ่อนตัวให้ตัวได้ในระดับนึงนะครับ เคยเจอใช้ไปนานๆแล้วมันแอ่นห้อยลงมาทั้งๆที่จอดเฉยๆ (ไม่ได้เยอะมากแต่ก็เห็นว่ามันไม่ตรง)

ยังไงลองเอาไปหุ้มเคฟล่าก็จะช่วยได้ในระดับนึงครับ ยิ่งถ้าขับเร็วแรงกดก็ยิ่งมากขึ้นครับ

PP มันจะอ่อนตัวให้ตัวได้ในระดับนึงนะครับ เคยเจอใช้ไปนานๆแล้วมันแอ่นห้อยลงมาทั้งๆที่จอดเฉยๆ (ไม่ได้เยอะมากแต่ก็เห็นว่ามันไม่ตรง)

ยังไงลองเอาไปหุ้มเคฟล่าก็จะช่วยได้ในระดับนึงครับ ยิ่งถ้าขับเร็วแรงกดก็ยิ่งมากขึ้นครับ

ทำไมอยู่ๆตัวอักษรก็เล็กหว่า - -*

เป็นเหมือนของผมเลย หาง Mugen RR ขับเร็วๆแล้ว มันกระพือได้ เสียว 55

140 นี่กดถ่ายรูปเองป่าวครับ

ผมเกิน80ไม่กล้ากดมือถือแล้ว

ผมเคยเห็นแต่ปลิวนะ หักยังไม่เคย

ไม่เคยเห็นเหมือนกันว่ามันจะหักได้หรือเปล่า

แต่ที่รู้ๆจากรูปคือหางหลังมันช่วยกดท้ายได้แน่ๆ :0185:

ลองจินตนาการตอนมันหัก เสียวเลย ทีนี้ใส่อะไรดีหละกำลังหาๆอยู่เลยแต่ขับไม่เกิน120 คงไม่สะเทือนเนอะ555

PPเหมือนกันครับ ใส่เป็นปีแล้วก็ไม่เห็นหักหรือเสียรูปนะ ยิ่งขับเร็วยิ่งกระพือ ตอนนี้ไปหุ้มเคฟล่าห์และ นิ่งเลย เหอๆ