Jump to content

ขอบคุณร้าน NV ยางยนต์ ครับ

Recommended Posts

พอดีวันนี้ รถผมเหยียบตะปูมา แล้วยางซึม

ผมเลยแวะไปที่ร้าน NV ยางยนต์ คลองขุด ตรงกิ่่งแก้ว เพื่อไปปะยางแล้วก็เลยถือโอกาศสลับยางซะเลย ( ยางเดิมติดรถไม่ใช่ยางที่ซื้อกะ NV )

เนื่องจากผมเคยเปลี่ยนยางที่นี่ประมาณ 2 ปี ที่แล้ว กะรถอีกคันนึง ซึ่งทางร้านจะมี VIP Card ให้ ( แต่วันนี้ผมไม่ได้เอาไป )

หลังจากทำเสร็จ ผมเลยถามน้องคนที่ปะยางให้ว่า เท่าไหร่ครับ

น้องเค้าถาม : พี่เคยเป็นลูกค้าที่นี่ป่าว

ผม : ใช่ครับ

น้องเค้าบอกว่าไม่คิดตังครับ ทำให้ฟรี

ผมก็เลยให้ค่าแรงน้องเค้าไป 100 บาท

ผมชื่นชมครับ ว่าร้าน NV เค้าบริการลูกค้าได้สุดยอดมากครับ

รู้สึกประทับใจมากครับ

ปล.ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับทางร้านนะครับ

พอดีวันนี้ รถผมเหยียบตะปูมา แล้วยางซึม

ผมเลยแวะไปที่ร้าน NV ยางยนต์ คลองขุด ตรงกิ่่งแก้ว เพื่อไปปะยางแล้วก็เลยถือโอกาศสลับยางซะเลย ( ยางเดิมติดรถไม่ใช่ยางที่ซื้อกะ NV )

เนื่องจากผมเคยเปลี่ยนยางที่นี่ประมาณ 2 ปี ที่แล้ว กะรถอีกคันนึง ซึ่งทางร้านจะมี VIP Card ให้ ( แต่วันนี้ผมไม่ได้เอาไป )

หลังจากทำเสร็จ ผมเลยถามน้องคนที่ปะยางให้ว่า เท่าไหร่ครับ

น้องเค้าถาม : พี่เคยเป็นลูกค้าที่นี่ป่าว

ผม : ใช่ครับ

น้องเค้าบอกว่าไม่คิดตังครับ ทำให้ฟรี

ผมก็เลยให้ค่าแรงน้องเค้าไป 100 บาท

ผมชื่นชมครับ ว่าร้าน NV เค้าบริการลูกค้าได้สุดยอดมากครับ

รู้สึกประทับใจมากครับ

ปล.ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับทางร้านนะครับ

มาก็ลูกค้าร้าน พี่แดง NV เหมือนกันครับ

พี่แดงใจดีมากๆเลยครับ ผมซื้อแม็คจากที่ร้านเอาไปใส่เอง แต่พอกลับมาถึงบ้าน

รู้สึกไม่โดนใจ เลยโทรไปลองขอเปลี่ยนดูว่าจะได้หรือไม่ คำตอบที่ได้มาคือ " ได้เลย จะเปลี่ยนอันไหนก็มาเลือกได้ ให้ใส่แล้วสบายใจก็แล้วกัน "

คิดไม่ผิดที่ไปซื้อล้อร้านนี้ ได้บัตรสมาชิกมาเหมือนกัน....วันไปหาทางไปยากมากเพราะช่วงนั้นน้ำกำลังมุ่งหน้าเข้า กทม

น้องกวางพนักงานขายก็บริการหาล้อให้จนเราพอใจ...บริการดี ๆ ต้องชื่นชมครับ

ล้อผมก็จัดที่นี่เหมือนกัน บริการดีครับ

ร้านนี้ ผมไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ครับ

เนื่องจากตอนนั้น ออกรถ มาจากศูนย์ วิ่งไปเปลี่ยนล้อ ที่ NV เลย

ล้อขอบ 18+ยาง. มันมีโปรโมชั่น แถมที่ครอบ คาลิปเปอร์ Brembo ที่ผมไม่ได้สนใจอะไร ระหว่างกำลังใส่ยาง เข้าล่อ ผมก็เดินไปดู พอกลับมาที่รถ ปรากฎว่า ช่างได้ยึดฝาครอบ เข้ากับคาลิปเปอร์ เรียบร้อยแล้ว โดยใช้สว่านเจาะ แล้วยึดน๊อต ผมเองไม่เคยคิดจะใส่ตัวครอบนี้ แต่ช่างก็ใส่เรียบร้อย จะถอดก็ไม่ได้ มัน้ป็นรู 2 รู ทุกๆล้อเลย จนถึงทุกวันนี้ ก็ยังต้องใส่อยู่ เพราะถอดแล้วมัน เห็นรูน่าเกลียดมาก ก่อนเจาะ น่าจะถามกันก่อน !!

แล้วได้บอกให้เจ้าของร้านจัดเรื่องตี้หรือป่าวครับ พี่เค้าน่าจะต้องรับผิดชอบอะไรให้บ้างนะครับ เพราะเราก็บอกแล้วว่าไม่ใส่

แล้วได้บอกให้เจ้าของร้านจัดเรื่องตี้หรือป่าวครับ พี่เค้าน่าจะต้องรับผิดชอบอะไรให้บ้างนะครับ เพราะเราก็บอกแล้วว่าไม่ใส่

ผมไม่ได้บอกเค้าครับ ว่าผมไม่ได้ใส่ แต่ผมตอนซื้อขาย ไม่พูด เรื่อง คาลิปเปอรืเลยครับ คือผมไม่ทวง แบบว่า ผมไม่เอา แต่พอกลับมามันเจาะติดเรียบร้อยแล้วอ่ะครับ

คือจะบอกว่า ผมไม่ได้ว่าร้านว่าผิดเต็มๆปาก แต่อย่างน้อยควรจะถาม หน่อยว่าจะติดไหมพี่ เอาสีอะไรดีพี่?

และกรณีนี้ ผมไม่ได้คุยกับเจ้าของ เพราะวันนั้น ผมรอยางนานๆมาก เกือบ 3 ชม กว่ายางที่ผมจะเอา จะมาส่ง ซึ่งตอนแรกก่อนไปติดตั้ง ก็โทรไปถามแล้วเค้าบอกมีของเข้ามาเลย เพราะผมรู้อยุ่แล้วว่าถ้าไม่มีต้องรอมันเสียเวลา.

ผมไม่ได้คุยกับพี่เจ้าของร้านครับ ผมไม่รุ้ว่าคือคนไหน เด็กที่ร้านนิสัยดี บริการดีทุกคนครับ ผมไม่ได้ติดใจเรื่องบริการ และผมไม่ได้ว่าร้านเค้าไม่ดี

เพียงแต่ผมแค่ไม่ชอบ ที่ไม่มาถามครับ

หลังจากนั้นผมก็แนะนำเพื่อนๆหลายคนไปติดที่ร้านนี้นะครับ เพราะของดีราคาถูก ....... แต่โดยส่วนตัวแล้ว ไม่ชอบอ่ะครับ เพราะการที่เจาะไปแล้ว มันแก้ไขอะไรไม่ได้เลยครับ ทุกวันนี้ พอมีคนทักว่า ใส่ ครอบปลอมไปทำไม ทำไมไม่แกะออก ก็จะคิดเรื่องนี้ขึ้นมาทุกที ว่ากุไม่ได้อยากใส่ แต่กุแกะไม่ไ่ด้ มันเป็นรู ^^

อย่างนี้นี่เองครับ... เจ้าของร้านชื่อ พี่แดง ครับ สาขาตรงลาดกระบัง (น่าจะเป็นสาขาใหญ่นะครับ)

ช่างทำไปแล้วไม่ได้ถามเราก่อนก็น่าโมโหจริงๆ นั่นแหละครับ

อยาก

เปลี่ยนยางครับ 4 หมื่นกว่าแระ

อยากเปลี่ยนเหมือนกันครับ แต่ยังไม่มีตังค์ เก็บตังต่อไป555

เปลี่ยนยางทีเดียวบริการกันจนลูกบวช บริการต้องยกให้เขา nv. กิ่งแก้ว

กรณีผมเหมือนคุณ t0ey เลย เห็นว่าแถมว่าครอบ คาลิปเปอร์ ก้อไม่ได้เอะใจอะไร โปรฯ คงเหมือนร้านอื่น ๆ เค้า แต่พอเหลียวไปปุ๊ม เจาะของผมไปสองล้อล่ะ T T น่าจะถามเราก่อนน้าา ว่าต้องการเจาะหรือเปล่า เอาออกก้อไม่ได้ทีนี้ น่าเกลียดอีก

อีกเรื่องคือ ผมแปลกใจอยู่อย่างหนึ่ง NV นี่ก้อร้านใหญ่นะ แต่ไม่ยักกะมี เครื่องตั้งศูนย์ล้อแฮะ

ส่วนเรื่องอื่น ๆ รวมถึงบริการ ถือว่า OK ครับ

เปลี่ยนยางทีเดียวบริการกันจนลูกบวช บริการต้องยกให้เขา nv. กิ่งแก้ว

จริงครับ ผมก็เปลี่ยนยางที่สาขากิ่งแก้วเหมือนกันครับ บริการดีมากเลยครับ

กรณีผมเหมือนคุณ t0ey เลย เห็นว่าแถมว่าครอบ คาลิปเปอร์ ก้อไม่ได้เอะใจอะไร โปรฯ คงเหมือนร้านอื่น ๆ เค้า แต่พอเหลียวไปปุ๊ม เจาะของผมไปสองล้อล่ะ T T น่าจะถามเราก่อนน้าา ว่าต้องการเจาะหรือเปล่า เอาออกก้อไม่ได้ทีนี้ น่าเกลียดอีก

อีกเรื่องคือ ผมแปลกใจอยู่อย่างหนึ่ง NV นี่ก้อร้านใหญ่นะ แต่ไม่ยักกะมี เครื่องตั้งศูนย์ล้อแฮะ

ส่วนเรื่องอื่น ๆ รวมถึงบริการ ถือว่า OK ครับ

ถูกต้องครับ บัตร VIP แทบไม่ได้ใช้ประโยชน์เลย เพราะไกลบ้านพอสมควร ส่วนมากจะเข้าไปก็ ตั้งศูนย์นี่แหละครับ ....

เลยใช้บริการของ ลาดพร้าว Sport Max เคยไปเปลี่ยนยาง ที่นี่ ก็ยังสามารถเข้าไปตั้งศูนย์ฟรีได้อยู่

ฝาครอบคาลิปเปอร์เบรก ถ้าใส่แล้วต้องใส่ตลอดล่ะครับ

จะถอดก็เป็นรู บางคนใช้ซิลิโคนก็เป็นคราบซิลิโคน บางคันยิ่งหนักถอดออกสนิมเกาะตรงคาลิบเปอร์เบรกเดิม เนื่องจากน้ำไปขังอยู่ช่องระหว่างคาลิปเปอร์เบรกเดิมกับครอบคาลิปเปอร์เบรกใหม่

ชั่งน้ำหนักแล้ว ไม่ติดดีกว่า ถ้าใส่ เบรกแท้ไปเลย

เคยสั่งแม็กซ์+ยาง

ตอนนี้ว่าจะเปลี่ยนใหม่อยู่เหมือนกัน

เริ่มเบื่อลายเก่าแล้ว