Jump to content

สนใจอยากใส่เบรค aristo รบกวนชี้แนะและชี้เป้าด้วยครับ

Recommended Posts

สวัสดีครับ คือผมอยากใส่เบรคใหม่เป็น aristo รบกวนพี่ๆเพื่อนๆที่มีประสบการณ์ชี้แนะด้วยครับ

ปัญหามีอยู่ว่า

1.ผมไม่รู้ว่าแม๊คผมจะติดไหม สเปคดังนี้ครับ lenso project d ขอบ17 กว้าง 8 ออฟ 35  โช๊คเดิม สปริงแดงพี่ทศ ยาง LM704

2.การแปลงใส่นั้นเขาแปลงอะไรบ้างครับ ผมโทรไปปรึกษากับร้านเบรคร้านนึง เค้าบอกว่า ต้องรองในเบรคเพื่อหลบลูกหมาก และรองนอกเพื่อหลบก้านแม๊คอีก

3.มีร้านดีๆแนะนำไหมครับ

4.ช่วงราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

ที่เหลือยังนึกไม่ออกครับ

รบกวนพี่ๆแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

1.ถ้าล้อ Lenso Project D ตัวนี้ไม่ติดครับเพราะผมก็ใส่อยู่ ออฟ 35 กว้าง 8.5

2.ไม่ต้องทำไรเลยครับเอารถเข้าไปที่ร้านเค้ามีขาเตรียมรอไว้อยู่แล้วเหลือแต่เลือกสีปั๊มกับฮับถ้าที่ร้านมีสีที่ต้องการก็จับใส่ได้เลย

3.อยู่แถวใหนครับถ้าแถวพระราม2มีสองถึงสามร้านครับที่เชื่อใจได้

4.ราคาเริ่มต้นที่15000(จานใหม่สองชิ้น)ถ้าจะประหยัดงบลงก็เอาจานชิ้นเดียวทำสีเฉพาะปั๊มก็หลักพันกลางๆถึงปลายนะครับ

1.ถ้าล้อ Lenso Project D ตัวนี้ไม่ติดครับเพราะผมก็ใส่อยู่ ออฟ 35 กว้าง 8.5

2.ไม่ต้องทำไรเลยครับเอารถเข้าไปที่ร้านเค้ามีขาเตรียมรอไว้อยู่แล้วเหลือแต่เลือกสีปั๊มกับฮับถ้าที่ร้านมีสีที่ต้องการก็จับใส่ได้เลย

3.อยู่แถวใหนครับถ้าแถวพระราม2มีสองถึงสามร้านครับที่เชื่อใจได้

4.ราคาเริ่มต้นที่15000(จานใหม่สองชิ้น)ถ้าจะประหยัดงบลงก็เอาจานชิ้นเดียวทำสีเฉพาะปั๊มก็หลักพันกลางๆถึงปลายนะครับ

ขอบคุณครับ

ไม่ทราบว่าแม๊คลายเดียวกับผมไหมครับ ไม่รู้ว่ากว้าง 8 กับ 8.5 ก้านมันจะยกเท่าๆกันไหม

ผมอยู่ปากเกร็ดครับ มีเจ้านึงเค้าอยู่ระยองแหนะ ราคา 9,000 บาท

ถ้ามีพิกัดอื่นบอกด้วยนะครับ

เห็นเค้าบอกการแปลงของแต่ละเจ้าไม่เหมือนกัน บางเจ้าก็ต้องรองใน รองนอก ที่ล้อ บางเจ้าไม่ต้องรอง  ผมละงง ผมอยากได้แบบไม่ต้องรอง ไม่อยากให้ล้อยื่นมากกว่านี้

• 3 months later...

ของผมล้อ 17 กว้าง7 Tenzo Project7 สนใจอยู่เหมือนกันครับ

ไม่แน่ใจว่าจะติดมั้ยครับ

(จาน 330 ครับ)