Jump to content

เปลี่ยนยางแท่นเครื่องฟรี.....

Recommended Posts

• Replies 144
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

พี่คนนึง จ่ายเงินเปลี่ยนเอง ใช้มาแค่ 2เดือน ก็เข้าไปเปลี่ยน ตัวใหม่ได้ครับ (เปลี่ยนตัวใหม่มาแล้วด้วย)

โอ้ว ถ้างั้นของผมใช้มาเกือบๆ 5 หมื่นโลแล้ว น่าจะได้เคลมละมั้งครับ มันยังไม่ถึงกับยันติดกัน แต่มันเหลือประมาณเหรียญ5 สอดเข้าไปพอดีอะคับ

ข่าวดีครับผม ต้องโทรถามศูนย์อุดมสุขก่อนมีนโยบายเปล่า

โอ้ว ถ้างั้นของผมใช้มาเกือบๆ 5 หมื่นโลแล้ว น่าจะได้เคลมละมั้งครับ มันยังไม่ถึงกับยันติดกัน แต่มันเหลือประมาณเหรียญ5 สอดเข้าไปพอดีอะคับ

ของผมระยะก็ประมาณนี้ อยู่ในระยะนี้มาตั้งแต่ 35,000 โล,

ระยะวิ่งก็พอๆกัน ระยะห่างตอนนี้ยังเท่าเดิมอยู่

เคยขอเคลม 0 หลายครั้ง ครั้งล่าสุดก่อนครบ 3 ปี 0 บอกยังเคลมไม่ได้ บอกดว่าต้องให้มันยันติดกันก่อนถึงเคลมได้

ตอนนี้ เกิน 3 ปีแร่ะ ต่อไปไม่รู้จะยังไง

ไปถามที่ H สุขา 3

เปลี่ยนให้แค่อายุการใช้งานไม่เกิน 3 ปี 1 แสนโลเองอ่ะครับ

(จากเดิม 3 ปี 5 หมื่นโลอ่ะ)

ไปถามที่ H สุขา 3

เปลี่ยนให้แค่อายุการใช้งานไม่เกิน 3 ปี 1 แสนโลเองอ่ะครับ

(จากเดิม 3 ปี 5 หมื่นโลอ่ะ)

ของผมรถปี07 เกิน3ปี ผมว่าไม่เกี่ยวนะครับไปถามใหม่ถาม พจก เลยดีกว่า ลองอ้างอิงศูนย์อื่นดูก็ได้นะครับ

เข้าไปเลยครับ ที่เขาเปลี่ยนให้ก็เพราะอันเก่ามันมีปัญหานะครับ เหมือนเมืองนอกที่เขาเรียกคืนนะครับ

ของผมรถปี07 เกิน3ปี ผมว่าไม่เกี่ยวนะครับไปถามใหม่ถาม พจก เลยดีกว่า ลองอ้างอิงศูนย์อื่นดูก็ได้นะครับ

ครับ ผมถามกะท่าน ผจก.เนี่ยแหละครับ

ได้คำตอบตามนั้นอ่ะ เดี๋ยวลองเปลี่ยนศูนย์ดูอ่ะครับ

แค่แจ้งให้เพื่อนสมาชิกได้ทราบน่ะครับว่า

ศูนย์นี้ มีข้อกำหนดตามด้านบนน่ะครับ

ขออภัยหากหากสื่อไม่โดนใจน่ะครับ

ผมขอโทษครับ

พรุ่งนี้ไปเช็ค 0 เทพารักษ์ดูมั่งดีกว่า มันเหมือนกันหรือเปล่า

คืบหน้ายังไงบอกด้วยนะครับพี่ :)

ผมโทรไปถามพี่ที่รู้จักกันอยู่ Honda สาขาสำนักงานใหญ่เค้าบอกต้องมีหนังสือแจ้งมาที่บ้านถึงจะไปเปลี่ยนได้ฟรีอ่ะคับ แง้แแง้

ตกลงศูนย์ไหน รับบ้างอ่ะครับ

รบกวนเพื่อนสมาชิก เข้ามาแจ้งด้วยนะครับ

ผมเกิน 3 ปีแระอ่ะครับ แต่ยังไม่ถึง 150,000 อ่ะครับ

เผื่อมีใกล้บ้านอ่ะครับ ขอบคุณครับทุกท่าน

ราคามันเท่าไรอะครับ ของผมลงไปดูเมื่อตะกี้ ยางแท่นเครื่องขาดเลยน้ำมันเต็มเลยอะ ตัว2.0ใส่กับ 1.8 ได้ไมครับ

ตกลงศูนย์ไหน รับบ้างอ่ะครับ

รบกวนเพื่อนสมาชิก เข้ามาแจ้งด้วยนะครับ

ผมเกิน 3 ปีแระอ่ะครับ แต่ยังไม่ถึง 150,000 อ่ะครับ

เผื่อมีใกล้บ้านอ่ะครับ ขอบคุณครับทุกท่าน

ตามนี้เลยครับ พี่ๆน้องๆท่านไหนเปลี่ยนฟรี ก็แจ้งข้อมูล ศูนย์ที่เข้ารับบริการให้ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

ศูนย์ไหน้ปลี่ยนฟรี บ้าง ช่วยบอกด้วยนะครับ ของผมยังไม่ถึง3 ปี

แต่เดี๊ยวผมไปถามศูนย์เอกอินทราให้ครับ ว่าฟรีเปล่าาา

ราคามันเท่าไรอะครับ ของผมลงไปดูเมื่อตะกี้ ยางแท่นเครื่องขาดเลยน้ำมันเต็มเลยอะ ตัว2.0ใส่กับ 1.8 ได้ไมครับ

ถ้าแตกขนาดนี้ คงต้องรีบเปลี่ยนแล้ว ขื่นรอเดี๋ยวงานเข้าชิ้นส่วนอื่นเสียตาม

ราคา ยางแท่นเครื่องรวมค่าแรง ราวๆ 3,800

ตัว 2.0 เคยมีคนโพสไว้ว่าใช้กับ 1.8 ไม่ได้

ถ้าแตกขนาดนี้ คงต้องรีบเปลี่ยนแล้ว ขื่นรอเดี๋ยวงานเข้าชิ้นส่วนอื่นเสียตาม

ราคา ยางแท่นเครื่องรวมค่าแรง ราวๆ 3,800

ตัว 2.0 เคยมีคนโพสไว้ว่าใช้กับ 1.8 ไม่ได้

ขอบคุณครับ

ตกลงว่ายังไง เป็นนโยบายเรียกคืนเปลี่ยนฟรีได้เฉพาะผู้ที่ได้รับหนังสือแจ้ง

หรือว่า ผู้ที่ใช้ FD ตั้งแต่ปี 06 เปลี่ยนฟรีได้ทั้งหมดครับ งง :0024: ของผมกำลังทรุดอยู่พอดีเลย

รบกวนถามหน่อยครับ ตัวที่เค้าเปลี่ยนให้นี่ มันยังเป็นรุ่นเดิมอีกรึป่าวครับ

หรือเปลี่ยนรุ่นใหม่แล้ว แล้วรุ่นใหม่มันใช้ได้ทนนนานรึป่าว??

เยี่ยมเลยครับ ของผมอันที่ 3 กำลังทรุดเลย ระยะห่างไม่ถึง 5 mm. แล้ว เปลี่ยนมาได้ไม่ถึงปีเลยครับ เดี๋ยวจะโทรไปถามศูนย์ปทุมวันดู เพราะใกล้ที่ทำงาน ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ นะครับ

ศูนย์ แถวบ้านผม ก็เปลี่ยนฟรีครับ โทรไปแจ้งความจำนงว่าจะเปลี่ยน

ทางศูนย์จะเช็คปีรถ จากนั้นก็จะสั่งของให้เลย ของมาจะโทรตาม ให้เข้าไปเปลี่ยน

ไม่เช็คระยะด้วยเอิ๊กกกกกกกกกก

วันนี้ศูนย์โทรมา บอกว่า ยางรองแท่น มาแล้วนะค่ะ เข้ามาเปลี่ยนวันไหนดี

ผมก็นัดวันไป ....

ปล. ศูนย์ จ.เจริญชัย โรจนะ อยุธยา ทำงานไวมากๆ 2-3 วันเอง

วันนี้ศูนย์โทรมา บอกว่า ยางรองแท่น มาแล้วนะค่ะ เข้ามาเปลี่ยนวันไหนดี

ผมก็นัดวันไป ....

ปล. ศูนย์ จ.เจริญชัย โรจนะ อยุธยา ทำงานไวมากๆ 2-3 วันเอง

มันเป็นยางรุ่นใหม่ที่ไม่ทรุดง่ายๆแล้วใช่มั๊ยครับพี่ เก๋ RABBIT019.gif

มันเป็นยางรุ่นใหม่ที่ไม่ทรุดง่ายๆแล้วใช่มั๊ยครับพี่ เก๋ RABBIT019.gif

ถ้าไม่เป็นนโยบายที่เอาไว้โล๊ะยางแท่นเครื่องของเก่าทิ้งนะ ถือว่าดีคับ (ต้องรอคำตอบจากคนที่ไปเปลี่ยนมาแล้ว)