Jump to content

เปลี่ยนยางแท่นเครื่องฟรี.....

Recommended Posts

แจ้งข่าวเพิ่มเติมครับ

ที่บ้านเก่ามีพี่อีกท่านได้เคลมคลัสคอมแอร์เพิ่มอีกท่านแล้วนะครับ ลองเข้าไปดูรายละเอียดอีกที รักษาสิทธิของเราไว้ก่อนก็ดีครับ

• Replies 144
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

แจ้งข่าวเพิ่มเติมครับ

ที่บ้านเก่ามีพี่อีกท่านได้เคลมคลัสคอมแอร์เพิ่มอีกท่านแล้วนะครับ ลองเข้าไปดูรายละเอียดอีกที รักษาสิทธิของเราไว้ก่อนก็ดีครับ

ต้องแอร์ไม่เย็นเท่านั้นอ่ะคับ เค้าไม่ยอมลูกเดียว

เคลมเรียบร้อยครับ ยางรองแท่นเครื่อง

ไปถึงก็แจ้งทางศูนย์ได้เลย ให้เช็คยางรองแท่นกับคลัสคอมแอร์ นั่งรอ 1 ชั่วโมง ขับรถออกได้เลย เคลมได้ไม่มีปัญหาอะไร ส่วนคลัสคอมแอร์ปกติครับ

ศูนย์พระรามสาม บริการดี ไม่เรื่องมาก

ขอบคุณมากๆนะครับที่แจ้งข่าว

กำลังจะไปเช๊ค 70,000 กิโลพอดี

สงสัยต้องเครมบ้างแล้ว ว่าจะขอเครมตั้งนานแล้ว ยังไม่มีโอกาสเลย

รถผมปี 2010 ใช้มา 2 ปี 6 เดือน วิ่ง 68,500 กิโล

ติดแก๊สมา 20,000 กว่ากิโล จะเครมได้ป่าวครับ

ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณมากๆนะครับที่แจ้งข่าว

กำลังจะไปเช๊ค 70,000 กิโลพอดี

สงสัยต้องเครมบ้างแล้ว ว่าจะขอเครมตั้งนานแล้ว ยังไม่มีโอกาสเลย

รถผมปี 2010 ใช้มา 2 ปี 6 เดือน วิ่ง 68,500 กิโล

ติดแก๊สมา 20,000 กว่ากิโล จะเครมได้ป่าวครับ

ขอบคุณมากครับ

เคลมได้ไม่มีปัญหา

รถผมก็ติดแก๊ส เคลมมาอาทิตย์ก่อน รถปี 09 ระยะทาง 51 XXX 0 บางซื่อ

ผมก็ติดแก๊ส เคลมได้มา 2 ตัวแล้วรวมวันนี้ด้วยครับ จะบอกว่า up แบริ่งแก้ต๊อกก็ทำมาแล้วเหมือนกันครับ

• 2 weeks later...

วันนี้ลองเข้าไปสอบถามที่ Honda บางพลี พนักงานขอเอาสมุดรับประกันไปเช็ค โดยไม่ขอดูสภาพยางแท่นเครื่องว่าทรุดหรือไม่

แล้วแจ้งว่าสามารถเคลมได้ ให้โทรนัดวันเข้าทำได้เลย ลองสอบถามแล้วมีเงื่อนไขคือ

1. ขยายเวลารับประกันเป็น 6 ปี หรือ 160,000 ก.ม.

2. ต้องไม่เคยเครมยางแท่นเครื่องมาก่อน

3. รถที่อยู่ในเงื่อนไข จะเช็คจากสมุดรับประกัน

เดี๋ยวโทรนัดวันเข้าทำแล้ว สามารถเครมได้โดยไม่มีปัญหา จะมาแจ้งอีกครั้งนึงครับ

:):):):):)

มา Update ครับ เพิ่งมีเวลาไปเครมมาเมื่อวันจันทร์ ตามรายละเอียดนะครับ

- เครมยางแท่นเครื่อง เป็นพาร์ทใหม่ ของเดิมยังไม่ชิด ไม่แตก เหลือประมาณกุญแจสอดหลวมๆ

- เครมครัชคอมแอร์ อันนี้ลองถามตอนแจ้งเครมยางแท่น ศูนย์ทำเรื่องเครมให้ (แอร์เดิมยังเย็นปกติ งงเหมือนกัน)

- เปลี่ยนกรองเบนซิน อันนี้จ่ายเอง

2 รายการที่เครม ศูนย์แจ้งว่าสามารถเครมได้คันละ 1 ครั้ง ไม่มีประกันอะไหล่ 1 ปีนะครับ

อีกรายการที่เปลี่ยนก็มีประกันตามปกติ

พี่ๆที่เคลมคลัชคอมแอร์ได้ พี่ได้ซื้อ้ honda ultimate care

ที่ต่อระยะประกันเพิ่มอีก 2 ปีรึป่าวคับ บางศูนย์เขาอ้างตรงนี้อะ

พี่ๆที่เคลมคลัชคอมแอร์ได้ พี่ได้ซื้อ้ honda ultimate care

ที่ต่อระยะประกันเพิ่มอีก 2 ปีรึป่าวคับ บางศูนย์เขาอ้างตรงนี้อะ

0 ไหนครับ ระบุมาเลย เผื่อเพื่อนที่ได้เคลมที่นั่นจะด้ชี้แนะ

honda ultimate care ในส่วนนี้ไม่น่าเกี่ยวข้อง ผมว่า 0 หาเรื่องขายประกันมากกว่า

รถหลายคันที่เคลมเปลี่ยน เค้าก้ไม่ได้ทำประกันเพิ่มตัวนี้ (0 เสนอขายเหมือนกันแต่ผมคิดว่ามันแพงมากไป)

สองรายการที่ยืดเวลารับประกันเป็นนโยบายของฮอนด้าประเทศไทย ค่าใช้จ่ายเป็นของฮอนด้า ไม่ใช่ 0

http://www.civicclubthailand.com/board/index.php?showtopic=2509

ไม่ได้ซื้อ honda ultimate care เพิ่มครับ เครมที่ศูนย์บางพลี (บางนา-ตราด กม.10) ครับ

รถไม่ได้ออกที่นี่ด้วยครับ วันออกรถ 25-12-06 ไมล์ 96,512 กม.

เดี๋ยวบ่ายๆจะสแกนใบเสร็จลงให้ดูนะครับ

:) :) :) :) :)

ท่านใดเคลมเครมครัชคอมแอร์+ยางแท่นเครื่องไม่ได้ ถ้าอยู่ใกล้ผมโทมาเดียวผมจัดให้

แต่ต้องไม่เกิน 6 ปี หรือ 160,000 ก.ม นะ

ตอนนี้มาเคลมยางแท่นเครื่องครับ ที่ศุนย์หนองแขม โทรแจ้งล่วงหน้าอย่างเดียว ไม่ต้องดูอาการ นัดวันเข้าเปลี่ยน

แต่ลืมแจ้งเรื่องคลัชคอมแอร์ สอบถามหน่อยครับ การจะเคลมคลัชคอมแอร์ อาการต้องเป็นอย่างไร ขอบคุณครับ

• 4 months later...

อาการก็คือ เวลา สตาร์ทรถ เครื่องจะสั่น โดยเฉพาะ ตอนเข้าเกียร์ ไปที่ 0 รู้อาการทันที  ขอบคุณมากครับ  ผมก็เจอเหตุการณ์ แบบนี้เหมือนกัน เข้าไปที่ 0 เลยครับ ไม่เกิน 6 ปี หรือ 150.000 กม.เปลี่ยนฟรี  ทางฮอนด้า ไม่ยอมแจ้งลูกค้า

ทาง 0 รับรู้กันเป็นภายใน    โชคดีไม่ไปเปลี่ยน อู่ข้างนอก  ประหยัดเงิน ตั้ง 4.000  บาท  

ใครไม่แน่ใจ ยังไม่เคยเปลี่ยน เข้าไปสอบถามเลยครับ  ทางฮอนด้ารู้ แต่ไม่แจ้งลูกค้า

แอร์ของผม ถ้าอากาศร้อนแล้วรถติดแอร์จะไม่เย็น จะเกี่ยวกับคลัชคอมแอร์ไหมครับ

ถ้ารถวิ่งก็ยังเย็นปกติ.....พัดลมไม่เสีย ยังหมุนเร็วทั้ง 2 ตัว

อยากทราบว่าอาการคลัชคอมแอร์เสียนี่จะมีอาการยังไงครับ.....ตอนนี้พอแอร์ทำงานรอบตกด้วยครับ  :o

แอร์ของผม ถ้าอากาศร้อนแล้วรถติดแอร์จะไม่เย็น จะเกี่ยวกับคลัชคอมแอร์ไหมครับ

ถ้ารถวิ่งก็ยังเย็นปกติ.....พัดลมไม่เสีย ยังหมุนเร็วทั้ง 2 ตัว

อยากทราบว่าอาการคลัชคอมแอร์เสียนี่จะมีอาการยังไงครับ.....ตอนนี้พอแอร์ทำงานรอบตกด้วยครับ :o

อันนี้มีสิทธิครับ ครัชคอมแอร์น่าจะมีปัญหาแล้ว ลองเข้าเคลมเลยครับ ถ้าไม่ได้ก็เปลี่ยนศูนย์ดู แต่สุดท้ายถ้ายังไม่ได้ เจ้าหน้าครัชนี่มันสามารถปรับตั้งได้ครับ ไม่ต้องเปลี่ยนทั้งตัว

ผมเอาไปเครม ศูน ไม่เครมให้เค้าบอกว่าต้องชิดติดเหล็ก หรือแตกรั่ว. ถึงจะเครมให้ใด้. Honda สาย 4