Jump to content

สอบถามผู้รู้ ผู้มีประสบการณ์ครับ

Recommended Posts

รบกวนสอบถาม สมช. ด้วยครับ อยากรู้ว่า โช๊คอัพและสปริง ของ FD 1.8 ทั้งหน้าและหลัง ระหว่างตัว AT กับตัว MT สามารถใส่แทนกันได้ไหมครับ ผมลองถามราคาของตัว FD 1.8 ATของศูนย์ ทั้งชุดโช๊คและสปริง 4ต้น ราคาประมาน 15,000 ยังไม่รวมค่าแรงเปลี่ยนอีก 4พันกว่าๆๆ เผื่อถ้าเอาของตัว MT มาใส่แทนได้ จะได้หาซื้อในคลับหรือในเนทน่าจะพอมีราคาถูกๆๆ บ้างครับ ขอบคุณทุกคำตอบครับ

มันมีแยกออโต้กับธรรมดาด้วยหรอคับ

ถ้ามีแยกจิงๆใส่กันได้คับ หรือเอาของ 2.0เครื่อง2000 ใส่ยังได้เลยคับ แต่ถ้าราคานั้นจิงๆ ผมว่าหาโช๊คยี่ห้ออื่นเปลี่ยนดูไหมคับ แล้วสปริงเปลี่ยนเพราะอะไรหรอคับ

ใส่ได้ครับ  ผมเอง สปริงหลังยังเอาของ 2.0 มาใส่เลย

ถ้าหากมือสองเดิมๆ ไม่ได้

แนะนำ คายาบ้า exel G   4 ต้น หน้า หลัง ราคาพร้อมใส่ราวๆ 8,500  ใส่กับสปริงเดิม

จะได้หนึบขึ้นกว่าเดิมราวๆ 10-15%  ถ้ามือสอง อายุใช้งานไม่เกินปี เห็นตั้งขายกันอยู่ไม่เกิน 4,500

มันมีแยกออโต้กับธรรมดาด้วยหรอคับ

ถ้ามีแยกจิงๆใส่กันได้คับ หรือเอาของ 2.0เครื่อง2000 ใส่ยังได้เลยคับ แต่ถ้าราคานั้นจิงๆ ผมว่าหาโช๊คยี่ห้ออื่นเปลี่ยนดูไหมคับ แล้วสปริงเปลี่ยนเพราะอะไรหรอคับ

พอดีผมซื้อรถมือสองมาใช้น่ะครับ วิ่งมา 12x,xxx km และรู้สึกว่าเค้าจะตัดสปริงมา เวลาเจอหลุมหรือทางไม่ค่อยเรียบ เสียงช่วงล่างมันจะดัง ปั๊ก ปั๊ก เลยอยากเปลี่ยนโช๊คกับสปริงเลยครับ ถามราคาของศูนย์ ก็โหดเกิน

ใส่ได้ครับ  ผมเอง สปริงหลังยังเอาของ 2.0 มาใส่เลย

ถ้าหากมือสองเดิมๆ ไม่ได้

แนะนำ คายาบ้า exel G   4 ต้น หน้า หลัง ราคาพร้อมใส่ราวๆ 8,500  ใส่กับสปริงเดิม

จะได้หนึบขึ้นกว่าเดิมราวๆ 10-15%  ถ้ามือสอง อายุใช้งานไม่เกินปี เห็นตั้งขายกันอยู่ไม่เกิน 4,500

ขอบคุณครับ

พอดีเห็นในเนทขายกัน 4xxx สภาพดี ราคาน่าสนใจ แต่เป็นของ 1.8 MT เลยสงสัยว่าจะใส่ 1.8 AT รึไม่ เด๋วซื้อมาใส่ไม่ได้เสียดายเงินครับ