Jump to content

บุชปีกนกหลัง FD มีขายที่ศูนย์ไหมครับ

Recommended Posts

พอดีเปิดดู part catalogue หาบูชชิ่ง

แต่ตัว ปีกนกบน ปีกนกล่าง ด้านหลัง ไม่มีเลขอะไหล่ของบุชชิ่งเลยครับ

วันนี้ลองโทรไปศูนย์ ว่าจะเปลี่ยนลูกยางช่วงล่างยกชุด

เลยถามเกี่ยวกับลูกยางปีกนกหลัง บน ล่าง

เจ้าหน้าที่แจ้งว่าเปลี่ยนไม่ได้ ต้องเปลี่ยนยกชิ้น

แต่ใน ebay มันมีขาย , หรือว่ารุ่นที่ผลิตในไทยมันออกแบบมาแบบ้ปลี่ยนยกชุด??

http://www.hard-race.com.au/index.php?route=product/category&path=20_74_587

ตามลิ้งค์ที่เอามาแปะ ไม่ใช่พาร์ทฮอนด้าแท้นี่ครับ  ของเทียบทั้งนั้นเลย 

ที่จขกทเข้าใจน่าจะถูกต้อง ถ้าแบบนี้ฮอนด้าไม่ได้ทำแยกครับ ขายยกเซต เพื่อความชัวร์ 

ถ้าอยากเปลี่ยนน่าจะหาของเทียบในตลาดได้เยอะคับ 

ส่วนมากศูนย์ จะขายอะไหล่แบบยกแกน นยกแขน ยกขา ไม่แยกชิ้น 

เพื่อนที่ สนง.  รถเสียงดังสะเทือนมาก เข้า 0 เช็ค ยางเบ้าโช็คหน้าแตก

เจอเข้าไป ยางเบ้าโช๊คไม่ขายแยก  โดนเปลี่ยนโช็คทั้งชุด ข้างละ 4,000 สบายตัวไป

ลืมถามว่าเอาโช้คเก่ากลับมาด้วยป่ะ จะขอเอามาขาย 5555  น่่าจะได้ค่าขนมหลักพัน  

ส่วนมากศูนย์ จะขายอะไหล่แบบยกแกน นยกแขน ยกขา ไม่แยกชิ้น

เพื่อนที่ สนง. รถเสียงดังสะเทือนมาก เข้า 0 เช็ค ยางเบ้าโช็คหน้าแตก

เจอเข้าไป ยางเบ้าโช๊คไม่ขายแยก โดนเปลี่ยนโช็คทั้งชุด ข้างละ 4,000 สบายตัวไป

ลืมถามว่าเอาโช้คเก่ากลับมาด้วยป่ะ จะขอเอามาขาย 5555 น่่าจะได้ค่าขนมหลักพัน

คราวก่อนผมก็เข้าศูนย์ด้วยอาการยางเบ้าโช้คพังเหมือนกันครับ แบบนี้เลย ศูนย์ไม่เปลี่ยนแค่ชิ้นนี้ จะเปลี่ยนยกชุดโช้ค ผมนี่แทบดริฟท์ออกจากศูนย์เลย ตกใจ

ว่าแต่ ถ้าอย่างนั้นทำไมถึงทำ part แยกเป็นส่วนๆออกมาขายด้วยล่ะครับ สงสัยจริงๆ

คราวก่อนผมก็เข้าศูนย์ด้วยอาการยางเบ้าโช้คพังเหมือนกันครับ แบบนี้เลย ศูนย์ไม่เปลี่ยนแค่ชิ้นนี้ จะเปลี่ยนยกชุดโช้ค ผมนี่แทบดริฟท์ออกจากศูนย์เลย ตกใจ

ว่าแต่ ถ้าอย่างนั้นทำไมถึงทำ part แยกเป็นส่วนๆออกมาขายด้วยล่ะครับ สงสัยจริงๆ

ผมว่าศูนย์อาจจะอยากตัดปัญหาการซ่อมหลายรอบอ่ะคับ เพราะเค้าอาจคิดว่าถ้าเบ้าโช็คเสียตัวโช๊คก็คงใกล้เสียแล้ว

เกิดเปลี่ยนไปแล้วไม่ถึงปี ตัวโช๊คเสียเค้าก็ต้องมารื้อใหม่อีกอ่ะคับ ผมว่าที่เค้าทำแยกส่วนเพราะเกิดเราอยากใช้ตัวโช๊คยี่ห้ออื่นมันจะทำไม่ได้มั้งคับ

แต่ถ้าเป็นแบบนั้นผมว่าบริษัทโช๊คก็คงทำเบ้าโช๊คมาพร้อมได้ 5555

ผมว่าศูนย์อาจจะอยากตัดปัญหาการซ่อมหลายรอบอ่ะคับ เพราะเค้าอาจคิดว่าถ้าเบ้าโช็คเสียตัวโช๊คก็คงใกล้เสียแล้ว

เกิดเปลี่ยนไปแล้วไม่ถึงปี ตัวโช๊คเสียเค้าก็ต้องมารื้อใหม่อีกอ่ะคับ ผมว่าที่เค้าทำแยกส่วนเพราะเกิดเราอยากใช้ตัวโช๊คยี่ห้ออื่นมันจะทำไม่ได้มั้งคับ

แต่ถ้าเป็นแบบนั้นผมว่าบริษัทโช๊คก็คงทำเบ้าโช๊คมาพร้อมได้ 5555

ใช่เลยครับ แต่ตอนนั้นผมไม่เอายกชุดก็เพราะผมจะใช้โช้คยี่ห้ออื่นนี่แหละครับ ที่สำคัญ ยี่ห้ออื่นที่ว่าเพิ่งเปลี่ยนมาได้เดือนเดียวเองครับ