Jump to content

ภาพหัวเทียนของศูนย์ฮอนด้าใช้มา 9.6 หมื่นโลครับ

Recommended Posts

พอดีได้ไปเปลี่ยหัวเทียนที่ศูนย์ฮอด้ามา หัวละ581 บาท ค่าแรง 176 บาท

รวมค่าใช้จ่ายทั้งหมดประมาณ 2,675 บาท

รูปภาพหัวเทียนใช้มา 9.6 หมื่นโล 3.5 ปี ช่างแรกใช้โซฮอล 91 95 มาตลอด และตอนท้ายมาใช้ LPG ครับ

(ไปเปลี่ยมาตังแต่มีนา 55 เพิ่งจะนำมาลงครับ :D )

หลังจากเปลี่ยนมาจนถึงวันนี้เลขไม 1 แสนกัยอีก 3 พันโลครับ

ความรู้สึกก่อนและหลังเปลี่ยน ไม่ค่อยสัมผัสความรู้สึกได้เท่าไรได้เท่าไร

เหมือนรอบมันนิ่งและสั่นน้อยลง และบริโภคแก็สน้อยลงนิดนึงไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่า 555+

• 2 months later...

กำลังจะเปลี่ยนหัวเทียนอยู่เหมือนกันครับ

หัวเทียนเดิมถือว่าทนมากๆแล้วครับ แต่ราคาแพงมากเช่นกัน

ขอบคุณคับ ของผมก่อนเปลี่ยนสีสันพอกันกะ จขกท น่ะ :)

มันทนดีจริงๆ พวกอิริเดี่ยมหัวเข็ม

ถ้าไม่ไปยุ่งกับอัตราส่วนผสม หรือโดนน้ำมันห่วย มันทนมากคับ ใช้ลืมแหละ แต่เปลี่ยนตามระยะแบบนี้สบายใจครับ :)

รถใช้แก๊สหัวเทียนเสื่อมไวแน่นอนครับ เพราะความร้อนที่สูงกว่า (ความร้อนในห้องเผาไหม้น่ะครับ ไม่ใช่ความร้อนน้ำ) ทำให้ฉนวนเสื่อมสภาพเร็ว

สังเกตจากสีเหลืองๆ และ ระหว่าง gap ที่เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ครับ

<p>ตอนนี้กำลังจะสั่งซื้อหัวเทียนของ Denso ครับ เอาภาพมาจากผู้ขายนะครับ

วันนี้มีของดีหายากราคาเบาๆ มาขายครับเป็น DENSO Irridium IK20L หัวเทียนตรงรุ่นตาม spec รถ Civic FD ของ HONDA (ถ้าเป็น IK20 เฉยๆของร้านทั่วไปตัวขั้วจะสั้นกว่าครับ)ซึ่ง series Iridium เป็น line product บนของ DENSO ครับสินค้าของเขาดีอยู่แล้วไม่ต้องโฆษณามากหัวเทียนตัวนี้จะเหมาะกับคนชอบจังหวะขับแบบมันส์เร่งติดเท้า หรือรถติดแก๊ซมาติดตัวนี้จะดีที่สุดครับรอบเดินเบาจะนิ่งไม่สั่นของมีมาไม่มากหามาขายเพื่อชาวคลับไม่เน้นกำไร :sm33: ศูนย์ HONDA ขายรวมvatที่หัวละ620 สี่หัว ~2,500สำหรับพี่น้องในคลับจัดไปหัวละ 350 พอครับ , กล่อง4หัว 1,400 / ส่งธรรมดา+30 Emsขอ+50 นะครับถ้านัดรับวันเสาร์อาทิตสะดวกฝั่งธน วันธรรมดาได้เส้นบางนา-ตราดครับของแท้ชัวร์ 100%ไม่แท้ยินดีคืนเงินทุกบาทครับ :sm10: ติดต่อทาง PMหรือ 087-9999411 / Line ID : Little.duckทาง email : judicate@hotmail.com ik20l1.jpgik20l2.jpg
</p>

ไม่รู้ว่าจะดีกว่าเดิมหรือป่าว แต่ที่แน่ๆ ราคาถูกกว่ามากครับ

<p>ตอนนี้กำลังจะสั่งซื้อหัวเทียนของ Denso ครับ เอาภาพมาจากผู้ขายนะครับ</p>

ไม่รู้ว่าจะดีกว่าเดิมหรือป่าว แต่ที่แน่ๆ ราคาถูกกว่ามากครับ

อยากลองเหมือนกันครับ ของ Denso

ตอนนี้ใช้หัวเทียนเดิมของศูนย์ มา 93,000 Km กว่าๆแล้ว ยังไม่ได้เปลี่ยน ใช้กับรถติด Gas มาแล้วระยะทาง4,000 Km. ยังไม่พบปัญหาใดๆ

ตอนนี้ซื้อ Denso Iridium มาละ ไว้ว่าจะลองเปลี่ยนเองดู มันจะดีหรือป่าว ต้องลองครับงานนี้

แต่... ของศูนย์ทนจริงๆครับ

• 6 months later...

เปลี่ยนเป็น Denso Iridium แล้วรีวิวด้วยนะครับ อยากลองบ้าง

เปลี่ยนวิ่งมาได้ 30,000 km. ละครับ ไม่รู้จะ review อย่างไร สงสัยต้องรอถอดมาตอย 200,000 km.อะครับ

เปลี่ยนวิ่งมาได้ 30,000 km. ละครับ ไม่รู้จะ review อย่างไร สงสัยต้องรอถอดมาตอย 200,000 km.อะครับ

ขอบคุณครับ

<p>ตอนนี้กำลังจะสั่งซื้อหัวเทียนของ Denso ครับ เอาภาพมาจากผู้ขายนะครับ</p>

อย่างนี้ต้องลองครับบบ