Jump to content

ขอรบกวนหน่อยครับ

Recommended Posts

รบกวนสอบถามสเปค หน้า8 +35 หลัง 9 +38 ใส่แล้วจะติดไหม แล้วต้องใส่ยางขนาดไหนดี

ขอรบกวน เพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกท่านหน่อยครับ พอดียังไม่ค่อยเข้าใจของสเปคล้อเท่าไหร่ครับ กำลังสนใจล้ออยู่ชุดนึงครับเป็นล้อมือสอง volk challenge สเปคตามที่แจ้งไว้ 17"หน้า8+35 หลัง9+38 ใส่กับโช้คเดิมสปริงเดิมจะมีปัญหาอะไรบ้างครับ ใส่กับยาง215/45/17 ทั้ง4ล้อจะได้ไหมครับ รบกวนนิดนึงครับ

ใส่ได้ครับ ล้นกำลังสวย โช้คเดิม ปิงเดิม พอได้อยู่ แต่ต้องระวังนิดหนึ่ง
รถไม่มีคนโดยสาร หรือสัมภาระ ก็คงไม่ติด แต่ถ้ามีคนนั่งหลังเยอะใส่ของเยอะ  ล้อ  9 นิ้ว ยางมีโอกาสครูดซุ้มล้อ บางๆ นิดๆ ดังฟิ๊ดๆ เบาๆ นะ 

โช้คเดิมๆ ปิงเดิมๆ  มันนิ่มมาก ขนาดล้อเดิม มีคนนั่งหลังยังอมซุ้ม ถ้าล้อล้นมาก โช็คไม่แข็ง ยางก้มีโอกาสครูดซุ้ม แต่ ขอบ 17 อาจจะแค่ผิวๆ บาง ถ้า 18 ครูดเยอะเเน่

ของผม หลัง 18 /8 +38 เดิมๆ นั่งหลัง 3-4 คน มีครูดบางๆ ดัง ฟิ๊ดๆ บางจังหวะ 

ล้อหน้าผม 17/7 +35 ลงคอสะพานแรงๆ สองที ยางครุดฟุกยึดซุ้มล้อ ฟุกกระเด็นหายไปเลย ทั้งสองข้าง

17/8  ยาง 215-45-17 ล้อหน้าไม่น่ามีปัญหา ถ้าไม่จั๊มแรง ไม่ครูด  

สมัยยังโช็คเดิม สปริงเดิม

ล้อหน้า 17 -7 +35 ยาง 215-45-17 ลงคอสะพานแรงๆ ครูดพุกยึดซุ้ม ครั้งแรกแค่หัวพุกแหว่ง  ครั้งสอง หายไปเลย

ล้อหลัง ผู้ใหญ่ตัวใหญ่นั่ง 3 คนตัว  วิ่งๆ บางจังหวะ มีครูดบาง ดังฟิ๊ดๆ (ขนาดรองยุริเทน 30 มิลแล้วนะ)

ตอนหลัง ได้คายาบ้า G หน้าหลัง มือสองมาพร้อมสปริง 2.0
หน้าใช้ปิงเดิม  ลงคอสะพานแรงๆ ไม่ครูด

ส่วนหลัง ใส่สปริง 2.0 แล้วเอายูริเทนเสริมสปริงหลังออก  เคยมีคนนั่งเยอะ ก็ไม่ครูด