Jump to content

ถามพี่ๆ ชุดปั๊มพาวเวอร์ FD แพงไปไหม(มีรูป)

Recommended Posts

ศูนย์เสนอราคา ชุดปั๊มพาวเวอร์ FD 2009 E

ไปลองเทียบรายการกับพี่ในคลับท่านอื่น

มีบางรายการเพิ่มเติม และราคาแพงมาก --> กา x หน้า 3 รายการบน (ตามรูป) ?

1. ฝาปิดกระปุกน้ำมันพาวเวอร์ 155 บาท
  2. กระปุกน้ำมันพาวเวอร์ 1,025 บาท
  3. ท่อน้ำมันพาวเวอร์ 1,887บาท

ไม่แน่ใจว่าจำเป็นต้องเปลี่ยนไหมครับ

ขอบคุณครับ

ผมพึ่งซ่อมมา เมื่อวันจันทร์ ราคารวมvat 4200 กว่าบาทครับ ไม่ได้เปลี่ยนกระปุก ฝาปิด แต่น้ำมันเพาเวอร์ของผม 3ลิตร (ของเจ้าของกระทู้ 2ลิตร )เนื่องจากของผมชุดเพาเวอร์รั่ว มีเสียงดังตอนเร่งรอบเครื่องเวลาขับ เปิดดูกระปุก น้ำมันเพาเวอร์หาย เวลาเร่งเครื่อง จะมีฟองอากาศ  เดียวเอารายการมาลงให้ดูครับ 

เปลี่ยนยันคลิปเลยคับ 

สามรายการตัดได้คับ

พี่ทอมมี่ครับ

เหนศูนย์บอกต้องเปลี่ยน 3 รายการดังกล่าว เพราะมันเป็นวัสดุพลาสติก ถอดออกมาก้อกรอบ / แตก --> ไม่รู้ว่ามั่วนิ่มหรือเปล่าครับ

ผมพึ่งซ่อมมา เมื่อวันจันทร์ ราคารวมvat 4200 กว่าบาทครับ ไม่ได้เปลี่ยนกระปุก ฝาปิด แต่น้ำมันเพาเวอร์ของผม 3ลิตร (ของเจ้าของกระทู้ 2ลิตร )เนื่องจากของผมชุดเพาเวอร์รั่ว มีเสียงดังตอนเร่งรอบเครื่องเวลาขับ เปิดดูกระปุก น้ำมันเพาเวอร์หาย เวลาเร่งเครื่อง จะมีฟองอากาศ  เดียวเอารายการมาลงให้ดูครับ 

ของพี่ ได้เปลี่ยน ท่อน้ำมันพาวเวอร์ หรือป่าวคับ

แต่จิงๆ ของพี่ท่านอื่น ใช้น้ำมันพาวเวอร์ 1 ลิตร เอง ทำไมของผมใช้ 2 ลิตร 

อาการ : น้ำมันพาวเวอร์ซึมใต้เครื่อง ยังไม่หยดพื้นเลยครับ

ของพี่ ได้เปลี่ยน ท่อน้ำมันพาวเวอร์ หรือป่าวคับ

แต่จิงๆ ของพี่ท่านอื่น ใช้น้ำมันพาวเวอร์ 1 ลิตร เอง ทำไมของผมใช้ 2 ลิตร 

อาการ : น้ำมันพาวเวอร์ซึมใต้เครื่อง ยังไม่หยดพื้นเลยครับ

เปลี่ยนครับ ของผมน้ำมันเกือบเเห้งกระปุกเลย ต้องไล่ระบบใหม่ 

1. ไม่มี 3 รายการจิงด้วย 
  2. 1.ฝาปิดกระปุกน้ำมันพาวเวอร์ 155 บาท
  3. 2.กระปุกน้ำมันพาวเวอร์ 1,025 บาท --> มันจะไม่กรอบ/แตก หรอครับ
  4. 3.ท่อน้ำมันพาวเวอร์ 1,887บาท --> ท่อนี้ มันคือ อัลไล แพงเวอร์

เปลี่ยนครับ ของผมน้ำมันเกือบเเห้งกระปุกเลย ต้องไล่ระบบใหม่ 

ของพีเปลี่ยน ท่อน้ำมันพวงมาลัยพาวเวอร์ 606 บาท

แต่ไม่มีรายการ ท่อน้ำมันพาวเวอร์ 1,887บาท 

สงสัยผมจะโดนศูนย์นี้ฟันชัวร์

ของพีเปลี่ยน ท่อน้ำมันพวงมาลัยพาวเวอร์ 606 บาท

แต่ไม่มีรายการ ท่อน้ำมันพาวเวอร์ 1,887บาท 

ของผมเป็นชุดปั้มเพาเวอร์รั่วครับ เปลี่ยนยกชุดยกเว้นกระปุกกับฝากระปุก มันไม่ได้เป็นอะไรเลยครับ ถ้ามันกรอบขนาดนั้น เอามือบีบๆดูน่าจะต้องกรอบแล้วครับ

ท่อไฮพาวเวอร์ทั้งชุด ไม่ได้ยาวเป้นเส้นเดียว ร้านข้างนอกราคาก็พันกว่า   ราคา 1887  คงเปลี่ยน  ท่อเข้า ท่อออก   คงจะเปลี่ยนยกชุดเลย 

ขออนุญาต เจ้าของภาพด้วย ในภาพสายดันหลุดไปโดนท่อไอเเสีย  รั่วนองพื้นเลย เลยเปลี่ยนยกชุด 

สายไฮพาวเวอร์ชุดหนึ่งมีหลายเส้น 

ท่อไฮพาวเวอร์ทั้งชุด ไม่ได้ยาวเป้นเส้นเดียว ร้านข้างนอกราคาก็พันกว่า   ราคา 1887  คงเปลี่ยน  ท่อเข้า ท่อออก   คงจะเปลี่ยนยกชุดเลย 

ขออนุญาต เจ้าของภาพด้วย ในภาพสายดันหลุดไปโดนท่อไอเเสีย  รั่วนองพื้นเลย เลยเปลี่ยนยกชุด 

สายไฮพาวเวอร์ชุดหนึ่งมีหลายเส้น 

พี่ ppopp 

ของผมแค่ซึมยังไม่หยดลงพื้นเลย จำเป็นต้องเปลี่ยนสายท่อไฮพาวเวอร์ทั้งชุด ไหมครับ

แวะมาเก็บข้อมูลเตรียมโดนรายการนี้เหมือนกันครับ

ผมลองถามร้านในคลับนี้ 2900฿ ครับ แต่ยังรอเวลาไปทำอยู่

แวะมาเก็บข้อมูลเตรียมโดนรายการนี้เหมือนกันครับ

ผมลองถามร้านในคลับนี้ 2900฿ ครับ แต่ยังรอเวลาไปทำอยู่

รอชมรายการซ่อมนะสุน จะเก็บเป็นแนวทางเผื่อซ่อมได้ถูกลง

ของผมเคย ซ่อมชุดปั้มพาวเวอร์ไป ขับได้ประมาณ อีก 2 เดือน ท่อไฮพาวเวอร์รั่วอีก ตอนแรกตกใจ เพราะเอาไปตรวจสอบที่อู่ บอกแร็ครั่ว ยังไม่ผมว่าซ่อมชุดปั้มพาวเวอร์แล้ว ก็เปลี่ยนท่อไฮพาวเวอร์ไปด้วยเลย จะได้ไม่ต้องเข้าหลายรอบ ถ้ารถ แสนโลแล้ว.... :D  :D  :D

• 2 weeks later...