Jump to content

เคยเจอรถตู้แย่ๆบ้างไหม(อาจเป็นเฉพาะบางคัน)

Recommended Posts

ถ้าท้ายรถตู้คันใหนติดป้าย พิราบขาว ขับแย่ทุกคันปาดแทรกตลอด

ส่วนใหญ่จะทุกคันนะผมเองก้เจอ รถตู้ รถเมล์ สามล้อ แท็กซี่ พวกนี้จบสถาบันเดียวกัน ปาดได้เป็นปาดมีช่องนิดนึงแม้งก็ปาดเข้ามาและ

เคยนั่งรถตู้ไปเรียนเมื่อก่อน ขึ้นทางด่วนแล้วเสียว ทุกที ขับ150 ผมไม่มั่นใจรถเค้าเลยจริงๆมีเสียงแถวๆล้อหลัง กลัวไม่เช๊ครถให้ดีขับไปเร็วๆ กลัวจะล้อหลุด

เพราะแบบนี้ที่บ้านถึงซื้อรถให้ใช้ครับ ฝากชีวิตไว้กับตัวเราเองดีที่สุด

เจอประจำ อยากปาดก็ปาด

สายสองบ้านเราเลยพ่ ที่กลับรถเค้าไม่ให้กลับแมร่งก็ยังจะกลับขนาดเค้าเอาแพงปูนมากันมันก็ยังมีความสามารถกลับได้ แย่มากการมักง่ายมันทำให้เกิดอุบัติเหตุ

แมร่งแย่ทุกคัน ..... โดยเฉพาะรถตู้ โดยสารประจำทาง ทั้ง รถตู้ ผี และไม่ผี

ขับปาดซ้าย ปาดขวา เหมือน รถเมล์ จาก ซ้ายสุด มา ขวา สุด สลับไป สลับมา ขอแค่แซง รถได้ คันเดียว ก็ยังจะปาดออกมา .....

ที่ขับแบบมีมารยาท เห็นจะเป็นพวก Alphard ทีมีเจ้านายนั่งมาด้านหลัง, แต่พอ ขับคนเดียว เจ้านายไม่อยู่ ก็เกรียนใช่ย่อย (ไม่ใช่ทุกคัน)

อีกแบบคือ รถโรงเรียน อันนี้จะขับค่อนข้างสุภาพ ถ้าเปิดไฟขอทาง จะให้ไปก่อนทุกครั้ง เพราะถือว่า มีตัวอ่อน ของชาติ อยู่เต็มคัน รถ.....

ปล. รถตู้สาธารณะ ดีๆนะมีเยอะ ตามคำบอกเล่ามา แต่ที่ผ่านมา ไม่เคยเห็นซักคันเลย ไม่มุด ไม่แซง ก็วิ่งเร็ว ทางใดก็ทางนึง

รถเมย์เจอประจำปาดไปมาแล้ว ก็ปล่อยผู้โดยสารลงเลน2

เจอทุกวัน รถตู้กะแท็กซี่ ทุกวันนี้มองไปทางไหนก็เจอแต่พวกนี้ ทำใจอย่างเดียวครับ..

ถ้าขับรถเองเจอแท็กซี่เลวๆประจำบนท้องถนน เบียด ปาด แทรก

แต่บางทีเอารถเข้าศูนย์ ต้องใช้แท็กซี่ ดันเจอแต่คนขับรถดีๆ ตามกฎจราจร

ถ้าถามว่า

เคยเจอรถตู้ ดีๆ บ้างไหม น่าจะตอบง่ายกว่าครับ

คำตอบคือ 0 ครับ ยิ่งหน้าคอนโด (รัชโยธิน) ประจำ เบียดแบบ ว่า ซ้น ตรีนนนนน มากๆ (ขอหยาบหน่อย)

คนขับรถตู้ รถแท็กซี่ รถเมล์ (บางคันนะครับที่ขับดี) คงได้รับการอบรมมาอ่ะครับ ว่า ถ้าจะขับรถพวกนี้ขับไม่กวน ตี..... ชาวบ้าน ห้ามขับ เสียชาติ(ที่ชิงห-ม-า)เกิด หน้าบ้านผมถนน4เลนตอนเย็น วิ่งได้เลนเดียวอีก3เลน พวกห่านี่จองไว้หมด สงสัยไว้วางโลงศพพวกมัน (ขอโทษที่หยาบคายครับ) ตำรวจช่วยไรไม่ได้

ปล แถวบ้านผมมี รถกระป๋องอีกประเภท ที่ขับรถได้ดีมว๊ากกกกกก แสรดดดดด!!!!!