Jump to content

ยาง LM703 แชร์ประสบการณ์กันคับ

Recommended Posts

งั้นลองดู สัปดาห์ ปี ที่ผลิตนะครับ

ถ้าปีที่ผลิต ยังใหม่อยู่ ก็นะจะเป็นที่ร้านยาง ประมาณว่าเก็บยางอยู่ในสภาพแวดล้อมที่ไม่เหมาะสม

เช่นพื้นที่เก็บยางชื้นๆ อุณหภูมิห้องร้อน

ทำให้ยางแข็งหรืออื่นๆ อะไรประมาณนี้

โดนหรอกขายยางไม่ได้คุณภาพหรอครับเนี่ย T_T

• 2 weeks later...

สเปกเดียวกันเลย พี่เคยใช้มาตั้ง 40000 กว่าโล หนึบพอสมควรเลย แต่เสียงมาตั้งแต่ 20000 อะ แต่โดยรวมถือว่าคุ้มค่านะ

สเปกเดียวกันเลย พี่เคยใช้มาตั้ง 40000 กว่าโล หนึบพอสมควรเลย แต่เสียงมาตั้งแต่ 20000 อะ แต่โดยรวมถือว่าคุ้มค่านะ

ของผมเพิ่งเปลี่ยนเองพี่เติร์ก ยังไม่ถึงพันโลเรยพี่ วิ่งประมาน90-100 ก่อมีเสียงแร้วคับ

รวมๆแล้วก็โอเคน่ะครับ แต่พอนานๆไปสักพันโลเริ่มเสียงจะดังครับสมกับราคา ถ้าชอบยางขอบหลบๆก็แนะนำ แต่ถ้าชอบเงียบก็แนะนำ ninto ครับไม่ดังแล้วนิ่มดีครับ

เห็นด้วยเรื่องนิ่มครับ ^^

แนะนำ nitto neogen ครับ ราคาหนีกันไม่มาก

แต่รีดน้ำดีกว่า lm703 แน่นอนคอร์นเฟิร์ม

อันนี้เห็นด้วยครับ รีดน้ำดีมาก แต่เสียงดัง พอตัว แต่ดอกเกือบโล้น ยัง หนึบอยู่นะครับ (ใช้อยู่)

ปล.ถึงคราวต้องเปลี่ยนยาง ต้อมาหาข้อมูลอัพเดทๆบ้างละ ^^

กำลังมอง 703 อยู๋แต่อ่านแล้ว แหยงๆเหมือนกันนะเนี่ย สงสัย ต้อง เล่น Nitto กันต่อ หรือ ไม่ก็ ฟัลเค้น ZE912

ของเพื่อนใช้อยู่เหมือนกัน ทั้งผลิตที่ญี่ปุ่นและในไทย

แตกที่แก้มยางไม่มีสาเหตุมา 3 เส้น ล่ะ

ตามสภาพของ Dunlop นะครับ ผมคิดว่าไม่เหมาะกับถนนบ้านเราเท่าไร

Dunlop

LM703 (อันนี้ไม่เคยใช้นะครับ) แต่ทีเพื่อนๆเคยใช้บอกว่า โครงสร้างไม่ค่อยดี ถึงได้ถูกว่า DZ101(อันนี้แก้มหลบสวยกว่าLMมากๆ)

DZ101 อันนี้คันก่อนหน้าผมเคยใช้มา 2 ชุด แก้มหลบสวยมาก ยางนิ่มเกาะถนนดีกว่า LM แต่มาพร้อมกับราคาที่แพงกว่าไปด้วย

ข้อเสียคือ บวมเร็วไปหน่อย ใช้ไปไม่เกิน2ปี บวมแล้วหรืออาจจะเป็นเพราะการใช้งานของผมเอง( รถก่อนหน้า 3ปีนิดๆ ใช้ไป 2 ชุด)

ปัจจุบันผมใช้ Hankook V12 ยางนิ่มใช้ได้ เทียบเท่า DZ101 เลยครับ แก้มหลบเหมือนกัน ราคาไม่แรงมาก 3,XXX ขึ้นอยู่กับร้าน ดอกสวย

ข้อเสียข้อเดียว มันเป็นยี่ห้อ เกาหลี (ซึ่งผมรับได้ เพราะถนนบ้านเรา ก็ไม่ได้เรียบกริบเหมือนญี่ปุ่นเค้า)

หมดรอบถัดไปก็กะจะใช้ Hankook V12 ต่อไปครับ เพราะใช้ขับทั่วไป ไม่ได้ลงสนาม

ตอนนี้ขับได้เกือบพันโลครับ

เสียงยังไม่มีให้เห็นเหมือนตอนแรกครับ

(ไม่รู้เข้าใจผิดรึป่าว อาจจะเป็นเพราะยางใหม่หรืิอเก็บไว้นานรึป่าวเรยมีเสียง 555มั่วครับ

หรือชินก่อไม่รู้คับ )

ตามสภาพของ Dunlop นะครับ ผมคิดว่าไม่เหมาะกับถนนบ้านเราเท่าไร

Dunlop

LM703 (อันนี้ไม่เคยใช้นะครับ) แต่ทีเพื่อนๆเคยใช้บอกว่า โครงสร้างไม่ค่อยดี ถึงได้ถูกว่า DZ101(อันนี้แก้มหลบสวยกว่าLMมากๆ)

DZ101 อันนี้คันก่อนหน้าผมเคยใช้มา 2 ชุด แก้มหลบสวยมาก ยางนิ่มเกาะถนนดีกว่า LM แต่มาพร้อมกับราคาที่แพงกว่าไปด้วย

ข้อเสียคือ บวมเร็วไปหน่อย ใช้ไปไม่เกิน2ปี บวมแล้วหรืออาจจะเป็นเพราะการใช้งานของผมเอง( รถก่อนหน้า 3ปีนิดๆ ใช้ไป 2 ชุด)

ปัจจุบันผมใช้ Hankook V12 ยางนิ่มใช้ได้ เทียบเท่า DZ101 เลยครับ แก้มหลบเหมือนกัน ราคาไม่แรงมาก 3,XXX ขึ้นอยู่กับร้าน ดอกสวย

ข้อเสียข้อเดียว มันเป็นยี่ห้อ เกาหลี (ซึ่งผมรับได้ เพราะถนนบ้านเรา ก็ไม่ได้เรียบกริบเหมือนญี่ปุ่นเค้า)

หมดรอบถัดไปก็กะจะใช้ Hankook V12 ต่อไปครับ เพราะใช้ขับทั่วไป ไม่ได้ลงสนาม

ปัจจุบันก็ใช้ V12 เช่นกันค่ะ ประทับใจมาก หากชุดต่อไป Hankook มีรุ่นใหม่กว่า V12 ก็จะเลือกใช้ Hankook เหมือนเดิมค่ะ

เพราะคิดว่า Hankook เรื่องคุณภาพต้องไม่ถอยหลังลงคลองแน่นอนค่ะ

ผมใช้ BR Turanza GR90 วิ่งมา 40,000++ เสียงยังเงียบอยู่ เกาะถนนดี เบรกก็เอาอยู่ ตอนลุยฝน 120+ ก็ยังได้อยู่ครับ

เคยใช้ LM703 ปัจจุบันใช้ Toyo T1R วิ่งมา 15000 ได้แล้วครับ ยังเงียบอยู่ เข้าโค้งดีคับ

อยากถามเทพทั้งหลายว่า KUMHO มันเป็นยังไงบ้างครับ

ผมพึ่งไปเปลี่่ยนมา เพราะโดนตื้อ เลยตกลงเอา