Jump to content

Recommended Posts

เออ ใช่ แต่วันนี้หยุด ขี้แห่งชาติไปตั้งแต่ 8 โมงละ 

เดี๋ยวว่าจะรื้อรถทำไฟคอนโซลอีกรอบ  ใส่ LED สีมันเพี้ยนเยอะ

ของเดิมเค้าทำดีนะ ใส่หลอดใส้แต่มีสกรีนข้างในสีน้ำเงิน แสงออกมาที่ปุ่มเป็นขาว

พอใส่หลอด LEDขาว มันออกเป็นเป็นฟ้า 555 เซรงไป ต้องจับถอดออกมาเอาสีส้มแต้มก่อน  :D

คิดถึงพี่ต้นจุงเบย วันอาทิตย์เข้าโลตัสเปล่าพี่.....จะให้พี่เปลี่ยนไฟท้ายให้ผมหน่อยอะครับ ได้ไฟแปดเหลี่ยม type r จากคุณอุ้ยมานานเเล้ว ยังไม่ได้เปลี่ยนเลยครับ :)

บ่นคิดถึง แต่แอบใช้งาน 

ป๊าด มันต้องโอโจ้ เอ้ย แอแคล แล้วน้องชาย  :0055:

เอ วันเกิดคุณนายปู วันนี้ หรือ พรุ่งนี้หว่า จำเป๊ะไม่ได้  ^_^

พรุ่งนีมาอวยพรละกัน  :D

เมื่อวันจันทร์ประสบการณ์เกือบตายบนทางด่วน

ช่วงที่ขึ้นมาจากเมืองทอง ตรงไปซะพักมันจะมีคอขวดเลนขวาบีบเข้ามาซ้าย

ผมวิ่งขวามากำลังจะเปลี่ยนเลนเข้ามาขวาในทางคอขวด อยู่ดีๆรถตูที่ตามกระบะอยู่ซ้าย

หักออกขวาแบบติดหัวรถผมเลยแหละ ผมก็กดเบรคซะล้อลากเลยเกือบเหินขึ้นแบริเออร์อ่ะพี่ แถมมันยังกดหนีอีกนะผมเลยยกไฟสูง+ตัดหมอก+แตรเป็นระยะ กดตามไปแถวๆ150+จนถึงด่านงามวงศ์วานเลยแจ้งตำรวจทางด่วนลงบันทีกซะซะ

ทะเบียน "พฮ 7910 กทม" รถตู้ เทา-ขาว

ยังพิมไม่ทันเสร็จกดผิดซะงั้น

*รถตู้สีเทา-ขาว แล้วผมมาเจอมันอีกที บี้ตูดมันไปจนมันลงไปทางยม(ทูต)ราช

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า "คนขับรถเก่าไม่ใช่ว่าจะเชี่ยวเสมอไป บางคนออกแนวเชี่ย"

ป.ล.ถ้าพี่ๆขึ้นด่วนจากเมืองทอง ตรงไปหน่อยจะเจอคอขวดเลนขวาบีบเข้า และจะพบรอยล้อลากเป็นทางยาวด้านขวา นั่นแหละ!!! ลายยางน้องวิคขาวผมเองพี่ เห็นทุกวันเป็นข้อเตือนใจเลย ^^

เอ วันเกิดคุณนายปู วันนี้ หรือ พรุ่งนี้หว่า จำเป๊ะไม่ได้  ^_^

พรุ่งนีมาอวยพรละกัน  :D

ป้าแกคงไม่ได้มาอ่านหรอก เพราะป้าแกอยู่ในช่วง ไม่อ่าน ไม่ตอบ เพราะโปรเนตหมด

เมื่อวันจันทร์ประสบการณ์เกือบตายบนทางด่วน

ช่วงที่ขึ้นมาจากเมืองทอง ตรงไปซะพักมันจะมีคอขวดเลนขวาบีบเข้ามาซ้าย

ผมวิ่งขวามากำลังจะเปลี่ยนเลนเข้ามาขวาในทางคอขวด อยู่ดีๆรถตูที่ตามกระบะอยู่ซ้าย

หักออกขวาแบบติดหัวรถผมเลยแหละ ผมก็กดเบรคซะล้อลากเลยเกือบเหินขึ้นแบริเออร์อ่ะพี่ แถมมันยังกดหนีอีกนะผมเลยยกไฟสูง+ตัดหมอก+แตรเป็นระยะ กดตามไปแถวๆ150+จนถึงด่านงามวงศ์วานเลยแจ้งตำรวจทางด่วนลงบันทีกซะซะ

ทะเบียน "พฮ 7910 กทม" รถตู้ เทา-ขาว

ยังเปิดไม่หมดเลย ไฟถอยก็ยังไม่ได้เปิด

รถตู้บุคคลหรือโดยสาร

วันนี้พี่เอ๋ตื่นแต่เช้า ไปไหนมาป่าว?

นี่ก้อตื่นเช้า ไปไหนมาป่าว

คิดถึงพี่ต้นจุงเบย วันอาทิตย์เข้าโลตัสเปล่าพี่.....จะให้พี่เปลี่ยนไฟท้ายให้ผมหน่อยอะครับ ได้ไฟแปดเหลี่ยม type r จากคุณอุ้ยมานานเเล้ว ยังไม่ได้เปลี่ยนเลยครับ :)

ซึ้งใจจริงๆน้องคิดถึง  พาพี่ไปนวดซิ  รับรองเปลี่ยนให้ทั้งหน้าทั้งหลังเลย  :lol: