Jump to content

Recommended Posts

ยังเปิดไม่หมดเลย ไฟถอยก็ยังไม่ได้เปิด

รถตู้บุคคลหรือโดยสาร

น่าจะบุคคลนะพี่เอ๋ ทะเบียนสีฟ้าพื้นขาวอ่ะครับพี่

ใจร่มๆไว้ครับน้องแมน สถานะการณ์ประมาณนี้ เจอกันบ่อยครับ

ขับรถ เราไม่ชนเค้า เดี๋ยวเค้าแหมงก็มาปาดให้เราชน

จิตต้องแข็งเข้าไว้คับ ตั้งจิตให้สงบอย่าไปอาฆาตรเลย

เผื่อว่าเค้าไปไม่เท่าไหร่แล้วไปนอนอ่านหนังสือพิมพ์ข้างทาง

จะได้ไม่ผูกกรรมกันนะ :)

คิดซะว่า ถ้าเค้าไม่สำนึก แล้วไปทำแบบนี้กับสิบล้อ แล้วคนขับไม่เก่งแบบเรา 

คงได้คิด  :)

คืนนี้ ขอจบรายงานข่าวเพียงเท่านี้ก่อนคับ สาธุคุณ

พรุ่งนี้วันเด็กน้อยแห่งชาติ ต้องตื่นพาหลานสาวไปให้อาหารปลาชะโด แต่เช้า  :0207:

น่าจะบุคคลนะพี่เอ๋ ทะเบียนสีฟ้าพื้นขาวอ่ะครับพี่

ถ้าเป็นโดยสาร จะได้ฟ้องซะให้เข็ด แต่ที่สังเกตดูเหมือนรถตู้โดยสารจะขับเรียบร้อยขึ้นเยอะนะ

ใจร่มๆไว้ครับน้องแมน สถานะการณ์ประมาณนี้ เจอกันบ่อยครับ

ขับรถ เราไม่ชนเค้า เดี๋ยวเค้าแหมงก็มาปาดให้เราชน

จิตต้องแข็งเข้าไว้คับ ตั้งจิตให้สงบอย่าไปอาฆาตรเลย

เผื่อว่าเค้าไปไม่เท่าไหร่แล้วไปนอนอ่านหนังสือพิมพ์ข้างทาง

จะได้ไม่ผูกกรรมกันนะ :)

แหมงแปลว่าไรฟระ

คืนนี้ ขอจบรายงานข่าวเพียงเท่านี้ก่อนคับ สาธุคุณ

พรุ่งนี้วันเด็กน้อยแห่งชาติ ต้องตื่นพาหลานสาวไปให้อาหารปลาชะโด แต่เช้า  :0207:

หลานสาวคนที่พามาโลตัสทุกอาทิตย์หรอ

กลับมาแระ ไปวิ่งน่ะ ให้แม่อุ้มหลานไปปาขนมปังให้ปลาสวาย

ฝึกให้รักสัตว์ เหมือนผมรักดิว

ขอคำชี้แนะหน่อยครับ

คอมแอร์ ซีวิคปี 09 ทำงานสักพักแล้วดับ ต้องปิดเปิดใหม่ถึงจะติด แต่ทำงานไปได้อีกสักพักก็หยุดไปอีก ช่วยชี้แนะหน่อยว่าน่าจะเป็นที่อะไร พัดลมแอร์ยังทำงานปกตินะครับ

แต่ตอนนี้ เหมือนจะตายสนิทไปแล้ว

พรุ่งนี้เตชะ เปิดป่าวอ่ะ

คลัชท์ไหม้น่ะ ลื่น มันจับไม่ติดแล้วคับ เปลี่ยนแผ่นหน้าคลัชก้อหาย เคลมได้ด้วย  :D

คลัชท์ไหม้น่ะ ลื่น มันจับไม่ติดแล้วคับ เปลี่ยนแผ่นหน้าคลัชก้อหาย เคลมได้ด้วย  :D

เคลมที่ไหนยังไงป๋า ชี้แนะด้วย ตอนนี้ขับไปไหนมาไหนร้อนมากกกก

ขอบคุณครับ

เคลมที่ไหนยังไงป๋า ชี้แนะด้วย ตอนนี้ขับไปไหนมาไหนร้อนมากกกก

ขอบคุณครับ

กำ ติดพัดลม auto ซิ :P

เคลมที่ปัตตานีคับ ไปเลยพาครอบครัวไปด้วย  :D

เคลมที่ศูนย์ฮอนด้าสิคับ รถปี09 เคลมได้ฟรี เข้าศูนย์ไปเช็คก่อน หรือถ้าเอาชัวร์ก้อไปเตชะ ได้เคลมแน่ๆ

ขอคำชี้แนะหน่อยครับ

คอมแอร์ ซีวิคปี 09 ทำงานสักพักแล้วดับ ต้องปิดเปิดใหม่ถึงจะติด แต่ทำงานไปได้อีกสักพักก็หยุดไปอีก ช่วยชี้แนะหน่อยว่าน่าจะเป็นที่อะไร พัดลมแอร์ยังทำงานปกตินะครับ

แต่ตอนนี้ เหมือนจะตายสนิทไปแล้ว

พรุ่งนี้เตชะ เปิดป่าวอ่ะ

พรุ่งนี้ฝ่ายบริการบางศูนย์เปิด แต่อาจรับแค่งานเปลี่ยนถ่ายของเหลวหรืองานเล็กๆจ้า

สบายดีกันนะครับพี่ๆ ไว้ว่างๆจะโฉบไปหานะครับ  :D

เอากระต่ายมาด้วยนะ

ซื้อเตาปิ้งBBQมาล่ะ :D

พี่พรมาตอนไหน  :0031:  เห็นแต่เสี่ย

พี่พร เค้าส่งสารมาให้ครับป๋า

สงสัยต้องรอวันจันทร์ พรุ่งนี้ทนร้อนไปอีกวัน