Jump to content

Recommended Posts

อร๊าย ^_^ 3.4.3 ทำ FAVicon กับ Metaimage หาย

เดี๋ยวค่อยลงบ่ายๆ

พรล่า เดือนหน้าเปิดกระทู้ใหม่นะ เดี๋ยวผมแก้ให้ใหม่ แต่ข้อมูลโพสท์เก่าอาจมาไม่ครบนะ ขี้เกียจดึงมันต้องติ๊กทีละอัน

รับทราบ แต่ นี้พึ่งวันที่2 เอง เอาเดือนนี้ หรือเดือนหน้า ข้อมูลดึงมาแค่ สองวันสุดท้ายก่อนลบก็พอ

รับแซ่บ เดี๋ยวรอหัวหน้าต้นลบกระทู้วันพุธก่อน ค่อยทำ ดูสิจะลบสปอนเซอร์ใหม่ละป่าว 555

ไม่ทำแบนเนอร์หน้าสปอนเซอร์ ผมลบ ของพี่พร ไปสองรอบหล่ะ ไม่มีสัญลักษณ์บอกน่ะอีป๋า

รับแซ่บ เดี๋ยวรอหัวหน้าต้นลบกระทู้วันพุธก่อน ค่อยทำ ดูสิจะลบสปอนเซอร์ใหม่ละป่าว 555

กลัวอยู่เหมือนกัน ลบวันพุธเหรอ เดี๋ยวคืนนี้ลบให้ ก่อนดูหนัง  :D

อ่อ เห็นประกาศละ งั้นคืนวันพุธลบให้ งานจะยากขึ้นอีกเพราะต้องคอยยั้งไม่ให้ลบกระทู้ที่เกิดใหม่เดือน เม.ย.  ;)

ใครสนใจซื้อน้ำมันเครื่อง Mobil 1 ไหมครับ

วันนี้ที่บริษัท Exxon สำนักงานใหญ่ ลด 30% ครับ แต่ราคาน่าจะแพงกว่าที่เราซื้อกันอยู่ในนี้น่ะครับ แต่เผื่อใครสนใจ

0-40 ราคาเต็มที่ขายอยู่ใน Exxon 2750 ลด 30% เหลือ 1925

สนใจโทรมาน่ะครับ 089-499-8137 ผมจะอยู่ที่ Esso ถึงเที่ยง

ไม่ทำแบนเนอร์หน้าสปอนเซอร์ ผมลบ ของพี่พร ไปสองรอบหล่ะ ไม่มีสัญลักษณ์บอกน่ะอีป๋า

เคยไปวัดพระพยอมป่าวคับ ที่กำแพงมีเขียนไว้ดังนี้

บุคคลแบ่งได้เป็นอีก ๔ จำพวก คือ

๑. ไม่รู้ไม่ชี้  หมายถึง บุคคลผู้รู้ตัวเองว่าเขลา  คือยังไม่มีความรู้ความสามารถจึงไม่ได้แนะนำใครอื่นเขา  เหมือนกับว่า  เจียมตัวเจียมใจ  บุคคลที่โง่แล้วรู้ตัวว่าโง่..ท่านกล่าวว่า..ยังพอที่เป็นคนฉลาดได้ 

๒. ไม่รู้แต่ชี้ หมายถึง บุคคลผู้โง่เขลาแต่กลับสำคัญตนว่าฉลาดกว่าใคร  แล้วไปชักนำให้คนอื่นให้ทำนู้นทำนี่  บุคคลประเภทนี้แม้มีคนมากล่าวตักเตือนตนว่ามันไม่ถูกนะ  เขาก็ยังจะทะนงตนว่า ตนเองรู้แล้วทำถูกแล้วไม่ต้องมาสอน  เขาเหมือนกับแก้วที่ล้นน้ำ  คือไม่อยากรับคำแนะนำจากคนอื่นเลย  ท่านกล่าวว่า  เขาจะไม่มีวันที่จะฉลาดได้อีก เป็นคนดื้อรั้นยิ่งนัก

๓. รู้แต่ไม่ชี้ หมายถึง บุคคลผู้มีความรู้แต่กลับไม่สามารถจะแนะนำคนอื่นรู้ตามได้ ซึ่งเข้าทำนองสุภาษิตไทยว่า “มีความรู้ท่วมหัวแต่เอาตัวไม่รอด” ประมาณนั้น  เขาเป็นมักคนสันโดษ อยู่คนเดียวไม่สนใจใคร  ตนเองเก่งคนเดียวแต่ทำงานกับคนอื่นไม่ได้  ท่านบอกว่า  แม้จะฉลาดก็ไม่มีประโยชน์แก่คนอื่นเลย

๔. รู้แล้วจึงชี้  หมายถึง บุคคลผู้ทั้งที่ฉลาดและสามารถแนะนำพร่ำสอนคนอื่นได้  เป็นคนที่มีปัญญาฉลาดเฉลียวมีประโยชน์แก่ตนและคนอื่นได้  ท่านกล่าวว่า  บุคคลเช่นนี้คือคนที่รู้ดีรู้ชั่วรู้บุญรู้บาป รู้ประโยชน์ตนประโยชน์คนอื่น รู้ประโยชน์ในโลกนี้ โลกหน้า และประโยชน์อย่างยิ่ง

กระทู้ สปอนเซอร์ทุกตัว ผมทำ Tag ให้หมดทุกตัวก่อนใช้งาน (เค้าเรียก Tag ไม่ใช่เรียก Banner )

แต่กระทู้สปอนเซอร์นั้น Edit ตัวเองได้ ดังนั้นถ้าเจ้าของกระทู้มา Edit แล้วเปลี่ยน Tag ทำให้หายไป ผมคงไม่ทราบคับหัวหน้า   :D

มิใช่ผมละเลยกระปฎิบัติหน้าที่ใดๆเลยคับ  :D

เดี๋ยวหัวหน้าดิวแม่งเคืองกรุอีก 555 เพื่อนจะหมดละ

เรื่องสิวๆแค่นี้ใครเขาเคืองกัน  :0026:  อยู่ช้างน้อย ต้องใจกว้างรับฟังรอบด้าน ทำตัวให้สมเป็นช้าง 

คราวนั้นของผมไม่นับนะ  :P 

เรื่องสิวๆแค่นี้ใครเขาเคืองกัน  :0026:  อยู่ช้างน้อย ต้องใจกว้างรับฟังรอบด้าน ทำตัวให้สมเป็นช้าง 

คราวนั้นของผมไม่นับนะ  :P 

เหรออออออออ...........

ผมซื้อ 1770 คนขายในเวบเรานี่แหล่ะ มีของแถม ส่งถึงบริษัท

ใครสนใจซื้อน้ำมันเครื่อง Mobil 1 ไหมครับ

วันนี้ที่บริษัท Exxon สำนักงานใหญ่ ลด 30% ครับ แต่ราคาน่าจะแพงกว่าที่เราซื้อกันอยู่ในนี้น่ะครับ แต่เผื่อใครสนใจ

0-40 ราคาเต็มที่ขายอยู่ใน Exxon 2750 ลด 30% เหลือ 1925

สนใจโทรมาน่ะครับ 089-499-8137 ผมจะอยู่ที่ Esso ถึงเที่ยง

ไม่ว่างไงสิ ช่วงนี้ถูกมอบหมายให้เป็นประธานตัดริบบิ้นลูกนิมิตรหลายวัด ดำเมี่ยม เมื่อยเลย

ไปด้วยดิ รอก่อน

ไปด้วย แล้วต่อที่ไม้โท.. 555555

อาบเองจ่ะ ไม่ได้เลยเด่วหัวแตก

........พี่เอ๋เปลี๋ยนไป๋

........จากพยัคฆ์ร้าย กลายเป็นแมวเหมียวคิดตี้ น่ารักเชียวววว.. อิอิ

อาบเองจ่ะ ไม่ได้เลยเด่วหัวแตก

ครับผม ผมบอกแล้วว่าแพงกว่าแน่นอนครับ ผมก็ซื้ออยู่ประมาณนั้นแหละครับ แต่ที่มาบอกเพราะว่า เห็นมันขายที่ Esso สำนักงานใหญ่โดยตรง ไม่ต้องกลัวปลอมแน่ๆ ครับ ราคาต่างกัน 200 เผื่อใครจะซื้อความสบายใจ ของแถมก็เป็นแค่โมเดลรถเองครับ ต่างกันตรงที่มันจะได้คูปองจับสลาก บัตรเงินสดเติมน้ำมัน 1000 นึง หรือได้แก้วเพิ่มแค่นั้นเองครับ แต่ต้องอยู่จนเค้าเริ่มจับสลาก ผมรอไม่ไหวเลยออกมาก่อนส่วนซื้อข้างนอกก็ไม่ใช่จะปลอมอะไรหลอกครับ ถามพนักงานใน Esso ดูเค้าก็บอกว่าแท้แหละครับ แต่ที่เค้าขายได้ถูกเพราะเค้าซื้อที่ล็อตใหญ่ๆ ได้ราคา Dealer แล้วค้าก็เอามาขายปลีกถูกกว่าตามปั้ม หรือศูนย์บริการ แต่เน้นปริมาณการขายครับ เอาเยอะเข้าว่าแหละครับ

ผมซื้อ 1770 คนขายในเวบเรานี่แหล่ะ มีของแถม ส่งถึงบริษัท