Jump to content

Recommended Posts

บ้านผมฝนไม่ตกสักเม็ด แถมเมื่อเช้ารถโล่งมากๆ

ว่าแต่ได้กิงกาหยูกันทุกคนป่าวครับ กลัวไม่พอกัน เพราะมันหรอยจังฮู้ :0055:

หรอยมาก ขอบคุณครับ ไม่พี่พร ก็ป๋านี่แหละที่เก็บตก

ฮา พวกพันทิบนี่สุดน่ะ  :0031:

เข้าไปเอ๋อๆ รับรองหาทางกลับบ้านไม่ถูกกันเลยทีเดียว 555  :lol:

A mol เพื่อนจิ๊กมาให้ละ แต่มันยังไม่ได้เอามาให้

ขอบคุณค้าบบ จิ๊กมาเรื่อยๆเน้อ มีเท่าใหร่ขอหมด ทำบุญน่ะ เอาไปแจกคนแก่

สั่งหัวฉีดโฟมไปละ ล้างรถสองคัน ปวดหลังไม่ไหวแล้ว แก่

สั่งหัวฉีดโฟมไปละ ล้างรถสองคัน ปวดหลังไม่ไหวแล้ว แก่

สั่งจากไหน ราคาเท่าไหร่ครับป๋า

สั่ง alibaba คับ เหมือนเดิม เพลินเลยผม อำเช็ดขอ Sample ได้ราคารวมส่ง 45 เหรียญ แต่ได้หัวNippleแบบเดียวนะ ซึ่งจริงๆก้อพอละ เครื่องฉีดผมก้อหัวเดียวน่ะ ถูกกว่าสั่งไทยนิดนึงคับ ไม่เยอะ ในจีนมี 2 โรงงาน ที่ผมสั่งน่าจะใหญ่สุดละ แอบหวังว่าน่าจะเป็นที่เดียวที่ส่งอังกฤษคับ

สั่ง alibaba คับ เหมือนเดิม เพลินเลยผม อำเช็ดขอ Sample ได้ราคารวมส่ง 45 เหรียญ แต่ได้หัวNippleแบบเดียวนะ ซึ่งจริงๆก้อพอละ เครื่องฉีดผมก้อหัวเดียวน่ะ ถูกกว่าสั่งไทยนิดนึงคับ ไม่เยอะ ในจีนมี 2 โรงงาน ที่ผมสั่งน่าจะใหญ่สุดละ แอบหวังว่าน่าจะเป็นที่เดียวที่ส่งอังกฤษคับ

ได้แล้วมา Review ให้ดูหน่อยน่ะครับ

ตอนนี้สนใจตัวนี้อยู่แต่ราคาแรงใช้ได้ http://www.thaiwashercarclub.com/forum/index.php?topic=12117.0

ตอนแรกผมก้อกะไว้ตัวนี้แหละคับ เกือบสามพัน แต่พอลองลงดีเทลชิ้นส่วนดูไม่มีอะไรพิสดารต่างกันเลยคับ ไม่ใช่ไสยศาสตร์เวทมนต์ มันแค่ดึงน้ำผ่านรูท่อทองเหลือง หลักการเดียวกัน จะต่างฟองเยอะฟองน้อย น่าจ่ะน้ำยาต่างกันมากกว่าคับ เลยลองลุ้นดูน่ะคับ พันสี่เองครึ่งๆเลย เอาเงินไปซื้อน้ำยาโฟมเทพมาลงน่าจะได้ผลที่ดีตามความต้องการน่ะ เดี๋ยวรอลุ้นดูคับ

อยากได้เหมือนกัน เมื่อวานล้างรถเองแบบคลาสสิค ฟ้องน้ำจุ่มน้ำ ถู ๆๆ โคตรเสียเวลา

มีทื่เก็บแล้ว สั่งเลยน้ำพริก ปืน 160 บาร์ซักตัว Foam lance ชุดนึง ล้างรถคันนึงแบบหรูๆ ไม่ต้องแตะตัวถัง เสร็จใน 20 นาทีเอง ไม่รวมเช็ดนะ

ขอบคุณค้าบบ จิ๊กมาเรื่อยๆเน้อ มีเท่าใหร่ขอหมด ทำบุญน่ะ เอาไปแจกคนแก่

โห ดูแล้วต้องเอารถไปขนละมั่ง

ตอนแรกผมก้อกะไว้ตัวนี้แหละคับ เกือบสามพัน แต่พอลองลงดีเทลชิ้นส่วนดูไม่มีอะไรพิสดารต่างกันเลยคับ ไม่ใช่ไสยศาสตร์เวทมนต์ มันแค่ดึงน้ำผ่านรูท่อทองเหลือง หลักการเดียวกัน จะต่างฟองเยอะฟองน้อย น่าจ่ะน้ำยาต่างกันมากกว่าคับ เลยลองลุ้นดูน่ะคับ พันสี่เองครึ่งๆเลย เอาเงินไปซื้อน้ำยาโฟมเทพมาลงน่าจะได้ผลที่ดีตามความต้องการน่ะ เดี๋ยวรอลุ้นดูคับ

ป๋าผมเห็นมีอีกที่นึง ใน thaiwahercarclub นี่แหละครับ ที่เค้ารับประกัน 3 ปีอ่ะ ไม่รู้อันนั้นใช้ได้ป่าว ราคาพันปลายๆ แต่เท่าที่ดู review แต่ละที่ชอบ AD สุดแล้วดูเนื้อโฟมมันเหนียวดีๆ ไม่รู้เป็นที่ตัวฉีดหรือตัวน้ำยากันแน่

เท่าที่หาข้อมูลแบบกูเกิ้ลดู มันเหมือนกัน 90% ขึ้นครับ 

ฟองเยอะ หนา สวย ต้อง น้ำยา+ความแรงของน้ำที่ไปอัดฟองออกมาครับ น้ำยาดี แรงดันน้ำสูง=วิบครีมเลยครับ

เอาว่าถ้าเครื่องเหมือนกัน น้ำยาเดียวกัน ฉีดออกมาบนรถแล้วให้เดินไปดูแล้วบอกว่าครีมนี้มาจากเครื่องไหน ผมว่าบอกไม่ได้  :lol:

มีอย่างเดียวที่ต่างกันคือ คุณภาพของเนื้องานหรือการผลิตคับ ผมถึงบอกว่าถ้าได้งานดีๆมาถือว่าคุ้ม ถ้าได้งานกากมา ผมถือว่า สมราคาคับ  :D ลุ้นเอา

ตัวที่ขายเมืองไทยมี 2 เจ้าครับ เอามาจากจีนนี่แหละ ผมดูแล้วเหมือนเปี๊ยบ ราคาก้อไม่ได้แพงนะครับ พอๆกับที่จีนเลย ผมว่าไม่แพงแล้ว และคุ้มมากคับ

ราคาตอนนี้ ถ้าซื้อหน้าเวบที่จีน Retail ที่ 39$ ครับ ค่าส่งอีก 20-30$

1800 กว่าๆ แล้วคับ ของไทยประมาณ 1900 แถมมีเจ้านึง แถมหัวเชื้อโฟมมาให้ลองด้วยนะคับ  :D

อาการที่จะพังได้คือ รูตันครับ ซึ่งเท่าที่ดูๆในเวบต่างประเทศ เค้าถอดออกเอาเข็มทิ่มก้อจบละคับ  :D ขนาดของเทพยังตันเลย 

เดี๋ยวผมมารีวิวฟองให้ดูคับ ผมใช้แชมพูคาร์ไชน์เสร่อๆอยู่ ถ้ามันเป็นโฟมได้ ก้อฟินละ  :D

วันนี้อากาศดีนะ ร้อนชื้น :D Tropical สุดๆ

พรุ่งนี้จะลาไปยื่นเอาเงินขอคืนแสนนึง น่าจะจบละ :D

พรุ่งนี้ลา (มั่ง) ไปแจ้งเรื่องเครมกันชนที่อู่ เหมือนกัน คริคริ

ไม่รุ้ซ่อมหรือเปลี่ยน T^T

วันนี้ลาแล้ว พาญาติผู้ใหญ่มาผ่าตัดต้อกระจกที่โรงพยาบาลพร้อมมิตร

ฟรีนะครับ

เท่าที่หาข้อมูลแบบกูเกิ้ลดู มันเหมือนกัน 90% ขึ้นครับ 

ฟองเยอะ หนา สวย ต้อง น้ำยา+ความแรงของน้ำที่ไปอัดฟองออกมาครับ น้ำยาดี แรงดันน้ำสูง=วิบครีมเลยครับ

เอาว่าถ้าเครื่องเหมือนกัน น้ำยาเดียวกัน ฉีดออกมาบนรถแล้วให้เดินไปดูแล้วบอกว่าครีมนี้มาจากเครื่องไหน ผมว่าบอกไม่ได้  :lol:

มีอย่างเดียวที่ต่างกันคือ คุณภาพของเนื้องานหรือการผลิตคับ ผมถึงบอกว่าถ้าได้งานดีๆมาถือว่าคุ้ม ถ้าได้งานกากมา ผมถือว่า สมราคาคับ  :D ลุ้นเอา

ตัวที่ขายเมืองไทยมี 2 เจ้าครับ เอามาจากจีนนี่แหละ ผมดูแล้วเหมือนเปี๊ยบ ราคาก้อไม่ได้แพงนะครับ พอๆกับที่จีนเลย ผมว่าไม่แพงแล้ว และคุ้มมากคับ

ราคาตอนนี้ ถ้าซื้อหน้าเวบที่จีน Retail ที่ 39$ ครับ ค่าส่งอีก 20-30$

1800 กว่าๆ แล้วคับ ของไทยประมาณ 1900 แถมมีเจ้านึง แถมหัวเชื้อโฟมมาให้ลองด้วยนะคับ  :D

อาการที่จะพังได้คือ รูตันครับ ซึ่งเท่าที่ดูๆในเวบต่างประเทศ เค้าถอดออกเอาเข็มทิ่มก้อจบละคับ  :D ขนาดของเทพยังตันเลย 

เดี๋ยวผมมารีวิวฟองให้ดูคับ ผมใช้แชมพูคาร์ไชน์เสร่อๆอยู่ ถ้ามันเป็นโฟมได้ ก้อฟินละ  :D

รอดูป๋ารีวิวครับ

โรงบาลรัฐ ยายผมก้อผ่าฟรี แต่ปัญหาคือ หมอไม่กล้าให้ยาสลบ กลัวไม่ฟื้น เลยไม่ได้ผ่า  :0027:  

รอดูป๋ารีวิวครับ

คงไม่ถึงรีวิวคับหัวหน้าตั้ม เอาแค่ฉีดออกมาปื้ดแรก เป็นโฟม ผมก้อเฮแล้ว  :D  

ล้างรถ 2 คัน เหนื่อยคับ หลังเสียเลย ถ้าได้แบบนี้ผมจะประหยัดเวลามาก และ สบายขึ้นน่ะ

ถ้าอยากดูการล้างง่ายๆ  Search คำว่า Foam lance ก้อขึ้นมาเป็นแสนคลิปละคับ