Jump to content

Recommended Posts

เมื่อวาน Bulldozer ดันน้ำจนหูกันชนหน้าแหกไปเลย หน้าช่อง7  :0026:

ไปอยู่ไหนมา อัพซะสิ สวยดีออกนะ เห็นแล้วอยากไปลองใช้เลย

เดี๋ยวรอ Android 5.0 ขนมชั้น

ยินดีด้วยคับหัวหน้า รถได้เงาซะที สู้ๆนะคับ :D

ผมทำงานกับวัฏจักรเดิมๆที่หัวหน้าก้าวข้าม มา 15 ปีละ

เงินอยู่ในตลาดหุ้น 5 ล้าน อยู่ในธนาคาร 4 ล้าน กองทุนสำรอง 5 แสน ประกันชีวิต 3 ล้าน บ้านไม่ต้องเช่า รถมี 2 คันซื้อเงินสด

ได้ไปต่างประเทศบ้าง ได้กินข้าวโรงแรมหรูๆบ้าง ได้ประสบการณ์ทำงานกับฝรั่ง ได้ใช้ภาษาอังกฤษทุกวัน ได้กินไก่วัด ได้มีเพื่อนต่างบริษัท ได้เด็กฝึกงาน

ได้กินกาแฟสตาบัคทุกวัน ได้ทำงานกลางคืน ได้เจียรราง ได้ขึ้นรถไฟฟ้าฟรี ฯลฯ :D

เย็นนี้ฝนตกแม่งจะตก รถติดอีกละ เซงชิบเป๋ง :0027: ชีวิตมนุษย์เงินเดือนอยู่ยากจริงๆ

อยากได้แบบนี้บ้างจัง แต่ไม่เอารถติดนะ

รถติดมันเหมือนเป็นติ่งกรุงเทพไปละ 555 เกิดมาก้อเจอเลย

ฮีโร่ เช้าชนะเลิศนะคับวันนี้ เมื่อวานก้อมาอาหารเย็นที่ กทม น่าจะกลับดึก :D

วันนี้มาแบบขมุกขมัว รถเคอะมาหลายวัน เซงชีวิต :(

อ้อ ลืม ขอบคุณนพนะคับสำหรับแหล่งของดีราคาถูกจนแปลกใจ น้าชัชคอนเฟิมมาละส่งของวันนี้ น่าจะทันล้างรถชุดใหญ่เสาร์นี้

สรุปผมสั่ง Citrus 16oz ไป 3 ขวดเลย ส่งลิ้งค์ไปให้เพื่อนที่ใช้โฟมแลนซ์ดูด้วย เลยสั่งกันคนละขวด เอาผ้าเทพมาอีก 2 ผืน 555 :D

ขอบคุณจากใจคับ ผมคนนอกวงการเรื่องนี้จริงๆ เกือบสั่งราคาเต็มมาแล้ว คงจุกหลายเสตปเลย ดีที่นพส่งลิ้งค์มาก่อนคับ ^_^

ยินดีด้วยคับหัวหน้า รถได้เงาซะที สู้ๆนะคับ  :D

ผมทำงานกับวัฏจักรเดิมๆที่หัวหน้าก้าวข้าม มา 15 ปีละ

เงินอยู่ในตลาดหุ้น 5 ล้าน อยู่ในธนาคาร 4 ล้าน กองทุนสำรอง 5 แสน  ประกันชีวิต 3 ล้าน บ้านไม่ต้องเช่า รถมี 2 คันซื้อเงินสด

ได้ไปต่างประเทศบ้าง ได้กินข้าวโรงแรมหรูๆบ้าง  ได้ประสบการณ์ทำงานกับฝรั่ง ได้ใช้ภาษาอังกฤษทุกวัน ได้กินไก่วัด  ได้มีเพื่อนต่างบริษัท ได้เด็กฝึกงาน

ได้กินกาแฟสตาบัคทุกวัน ได้ทำงานกลางคืน ได้เจียรราง ได้ขึ้นรถไฟฟ้าฟรี ฯลฯ :D

เย็นนี้ฝนตกแม่งจะตก รถติดอีกละ เซงชิบเป๋ง  :0027:  ชีวิตมนุษย์เงินเดือนอยู่ยากจริงๆ 

นี่คือจะสื่อว่า ให้อดทน ใช่ป่าว

ยินดีด้วยคับหัวหน้า รถได้เงาซะที สู้ๆนะคับ  :D

เงินอยู่ในตลาดหุ้น 5 ล้าน อยู่ในธนาคาร 4 ล้าน กองทุนสำรอง 5 แสน  ประกันชีวิต 3 ล้าน บ้านไม่ต้องเช่า รถมี 2 คันซื้อเงินสด

ได้ไปต่างประเทศบ้าง ได้กินข้าวโรงแรมหรูๆบ้าง  ได้ประสบการณ์ทำงานกับฝรั่ง ได้ใช้ภาษาอังกฤษทุกวัน ได้กินไก่วัด  ได้มีเพื่อนต่างบริษัท ได้เด็กฝึกงาน

เย็นนี้ฝนตกแม่งจะตก รถติดอีกละ เซงชิบเป๋ง  :0027:  ชีวิตมนุษย์เงินเดือนอยู่ยากจริงๆ 

อยากเป็นแบบนี้บ้างจังเลยพี่ เป็นคอนซัลปวดหัวทุกวัน ว่าแต่หนังรถไฟฟ้าฯ เอาชีวิตพี่ไปทำป่าวครับเนี่ย  :lol:

สื่อว่า งานทุกงานมันมีสิ่งที่ดีในตัวเหมือนกันน่ะ มันไม่ใช่ขี้ ทีต้องคอยก้าวข้าม 555  :D

หากเราเข้าใจการใช้ชีวิตของเรา ปรับให้เข้ากับงานที่เราทำ มันก้อสร้างฐานะ มีเงินมีทองให้เราได้เลี้ยงครอบครัวอย่างมีความสุขได้จ่ะ 

ถ้าหากท่านยังไม่พบงานที่ถูกใจ อย่าเพิ่งได้เหมาไปว่า งานประจำเป็นงานน่ารังเกียจ  :D

ผมก็ปรับตัวให้เข้ากับงานนะ แต่ยังไม่มีฐานะเลย :( ลูกหนี้สามสี่ล้านที่ชาตินี้คงหมดสิทธิได้คืน ใครยืมใครขอไรแต่ก่อนให้หมด ใชัเงินสุรุ่ยสุร่ายเที่ยวใช้จ่ายเดือนเป็นแสน กว่าจะคิดได้ก็หมดไปเยอะแล้ว

งดคุยเรื่องนี่กันเหอะ มันเศร้า :0081:  ชีวิตใครชีวิตมัน รักษามิตรภาพกันไว้ดีกว่า นะจ๊ะ

มา......... เปลี่ยนอารมณ์กัน :D  :D :D  

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=0CN_HrkBlRs

ชีวิตใครชีวิตมัน รักษามิตรภาพกันไว้ดีกว่า นะจ๊ะ

เหมือนจะยังไม่รู้ตัว 555 

ฝากตรงนี้อีกที ท่านที่ต้องซื้อ LTF เพื่อลดภาษี ให้ไปซื้อช่วงนี้เลยนะคับ  วันนี้แดงมาแตะ 1350

ซื้อ LTF หุ้นระยะยาว เต็มวงเงินได้เลยคับ ดีกว่าปล่อยเลยตามเลยแล้วไปกระเสือกกระสนซื้อขาดทุนเอาปลายปี เสียดายเงินแทน  :D

ฮา และยังได้เรื่อยๆกับกล้องนี้ ขอบคุณเสี่ยอีกครั้ง ผู้ค้นพบ

ฝนตกอดวิ่งมาห้าวัน พุงใหญ่ขึ้นมาอีก 10 เซน > <

มันยื่นมาข้างหน้าสิบเซน หรือขยายออกสิบเซนล่ะครับ

วันนี้ไม่คุยละ ไปกดตังค์ก่อน เดี๋ยวหมด โบนัสพิเศษฉลองหน้าฝน ออกเมื่อเช้า

ไม่ได้อยากได้เลยนะ แต่เค้าให้ก้อต้องรับไว้ เดี๋ยวเอาไปหยอดกระปุกสะสมไว้ก่อน ฝนไม่ได้ตกทุกวัน

ตู้นึงมันใส่ตังค์ไว้กี่ล้านวะ 555 น้องๆต่อแถวบานเลย :D

มันยื่นมาข้างหน้าสิบเซน หรือขยายออกสิบเซนล่ะครับ

มาช่วยกันลุ้น...ว่าจะลดลงได้ป่าว ฮิฮิฮิ :D  :D

อย่าว่าแต่อยู่ยากเลย ยังหาตำแหน่งที่ตัวเองอยุ่ในโฟชาร์จไม่เจอเลย

ก็เห็นนั่งอยู่นั่นไง