Jump to content

Recommended Posts

อากาศชวนให้นอนต่อหน่ะสิป๋า

:D  ปกติจะง่วงงุนมาเลยผม แต่ช่วงนี้ต้องขับให้เทพมากๆ ไม่งั้นออกจากดงป้ายแดง ไม่ได้

ท่านขับทิ้งห่างคันหน้าเป็น10 เมตร มีเป็นระยะๆ หลายสิบคัน เราก้อแปลกใจตั้งนานทำไมรถมันเยอะจัง

รถมันไม่เยอะ แต่ทิ้งระยะกันเยอะ ขับช้า  เลยพาติดสะสม ตอนนี้รู้ละ มองหาช่องแล้วจัดทุกเช้า สนุกดี

ล้างรถทุกวัน มาตั้งแต่วันศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ จันทร์ อังคาร เดียวจะทำสถิติใหม่ 7 วัน 7 รอบ หรืออาจจะมากกว่านั้น

ก๊ากๆ

ปล. ผมบ้าครับ รู้ตัว 5555

ล้างรถทุกวัน มาตั้งแต่วันศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ จันทร์ อังคาร เดียวจะทำสถิติใหม่ 7 วัน 7 รอบ หรืออาจจะมากกว่านั้น

ก๊ากๆ

ผมก้ออยากล้างว่ะ เซงเปรอะ แต่เห็นอากาศแล้ว พอก่อน :0027:

Foam Lance กับเครื่องฉีดน้ำใหม่ผม ยังไม่ได้แกะกล่องเลย 

ล้างไปไม่ถึงครึ่งชั่วโมงก็เลอะอีก ก็เลยไม่ล้างมันแระ ขี้เกียจจะดูแล อิอิ เพราะเดี๋ยวมันก็เปลี่ยนเจ้าของ พูดแล้วเศร้า :0027:

อ้าวเปลี่ยนเลยเหรอนพ แล้วคันใหม่อะรัยคับเนี่ย

Jazz ครับป๋า จริงๆเป็นรถแฟน ตอนแรกไม่ได้ตั้งใจจะเปลี่ยนครับ ก่ะเอาไว้ใช้คนล่ะคันก่ะแฟน พอจองรถแฟนไปแล้ว ดันมีเรื่องซื้อบ้านเข้ามาแทรกโดยมิได้นัดหมาย เล่นเอาตั้งตัวไม่ทันกันเลยทีเดียวครับ ก็เลยจำเป็นต้องตัดค่าใช้จ่ายบางส่วนออกไปหน่ะครับ เอาไว้ในอนาคตค่อยว่ากันอีกที 

(แฟนก็ไม่ได้อยากให้ขายด้วยเพราะรักรถคันนี้มาก ไปไหนมาไหนด้วยกันมาหลายที่ ไม่เคยงอแง มันผูกพันธ์)  :0040:

อยู่บ้านเดียว ใช้คันเดียวดีกว่าคับ เอาคันเล็กไว้ก่อนเหมาะคับ

ประหยัดหน่อย ใหม่ด้วย ลดภาระค่าใช้จ่ายหยุมหยิมอนาคต

ขับcivicเสร็จไปขับfordเป็นงงกันเลยทีเดียว ไฟเลี้ยวอยุ่ข้างซ้าย ที่ฉีกกระจกใบปัดน้ำฝนอยู่ข้างขวา พอจะเลี้ยวแต่ละทีนี่กระจกสะอาดกันเลยทีเดียว

ชินละคับ ปรับตัวได้ :0114:

ช่วงนี้ขับ CIVIC กระจกสะอาดแทนละ  :0026:

ชินละคับ ปรับตัวได้ :0114:

ช่วงนี้ขับ CIVIC กระจกสะอาดแทนละ  :0026:

ตกลงป๋าปรับให้เข้ากะford ใช่ม่ะเนี่ย

ขมุกขมัว ชื้นๆ ทุกวันช่วงนี้ ก้อดีไม่ร้อน :D

ระวังเชื้อเห็ดในร่มผ้า

ก๊ากๆ

ผมไม่ได้ล้างรถมาเกิน 7 วันแล้วสามคุง

น้ำยาล้างรถหมด เดี๋ยวไปหาคาร์ชาย ขวด2ลิตร รุ่นไหนหรอสามคุง ราคาถูกใจนะ :lol:

Foam Lance กับเครื่องฉีดน้ำใหม่ผม ยังไม่ได้แกะกล่องเลย 

ล้างไปไม่ถึงครึ่งชั่วโมงก็เลอะอีก ก็เลยไม่ล้างมันแระ ขี้เกียจจะดูแล อิอิ เพราะเดี๋ยวมันก็เปลี่ยนเจ้าของ พูดแล้วเศร้า :0027:

ซื้อบ้านดีแล้วครับนพ มันเป็นทรัพย์สินมูลค่าเพิ่ม

รถเป็นสินทรัพย์มูลค่ารถลด ^_^

ผมก้ออยากล้างว่ะ เซงเปรอะ แต่เห็นอากาศแล้ว พอก่อน :0027:

อาป๋าครับ วันทิตย์นี้เข้าโลตัส อ่ะเปล่า :0082:

เหมือน VAT ใช่มะ ภาษีมูลค่าเพิ่ม  :0184:

ใช่คับ เพราะตอนซื้อมันรวมVat มาแว้ววววว +ค่าส่วนกลางอีก โฮ๊กหนึ่ง

เศร้า...

555พี่ทอมมี่ เวลาเลี้ยวสุดแร็คพวงมาลัยดังบ้างไหม

ไม่คับ  ที่ดังผมว่าโจน่าจะได้ยินเสียงเกียร์เทพแกรกๆมากกว่าคับ แรคดังนี่พังแล้วคับ :D

เข้าไปนะคับ ท่านนายพล ถ้าเรื่องสั่งของไปกระทู้โน้นคับ อย่าปนกัน เดี๋ยว งงคับ :D

อ้อ พกเงินค่าไถ่มาด้วยนะคับ

ระวังเชื้อเห็ดในร่มผ้า

ก้องมีอยู่โคนนึง กะลังขบเผาะ :D

ตาพน ลองเดินเข้าไปถามพนักงานแล้วกัน น้ำยาล้างรถอยู่ไหน

มีสองแบบนะ

โฟม 250
แชมพู 169

โฟมน่าจะไม่มีแล้ว เพราะหาอยู่ เจอแต่แชมพูเลยยังไม่ได้ซื้อ

เข้าไปนะคับ ท่านนายพล ถ้าเรื่องสั่งของไปกระทู้โน้นคับ อย่าปนกัน เดี๋ยว งงคับ :D

อ้อ พกเงินค่าไถ่มาด้วยนะคับ

เครจ้าาาา

ขนไปสองกระบุงโกย เหรียญสลึงล้วนๆ

ตาพน ลองเดินเข้าไปถามพนักงานแล้วกัน น้ำยาล้างรถอยู่ไหน

มีสองแบบนะ

โฟม 250

แชมพู 169

โฟมน่าจะไม่มีแล้ว เพราะหาอยู่ เจอแต่แชมพูเลยยังไม่ได้ซื้อ

ขอบน้ำใจท่านนัก ^_^