Jump to content

Recommended Posts

เซงกับไปรษณีย์ไทย เช็คEMS บอกได้รับของแล้ว แต่ขึ้นว่าพนักงานเซ็นรับของ (แล้วมีสิทธ์อะไรมาเซ็นรับ) เมื่อกี้ลูกค้าPM มาบอกว่ายังไม่ได้รับของ งงเลยผม

เซงกับไปรษณีย์ไทย เช็คEMS บอกได้รับของแล้ว แต่ขึ้นว่าพนักงานเซ็นรับของ (แล้วมีสิทธ์อะไรมาเซ็นรับ) เมื่อกี้ลูกค้าPM มาบอกว่ายังไม่ได้รับของ งงเลยผม

ส่งไปที่ไหน บ้านหรือที่ทำงาน อาจจะมีคนรับแทนแล้ว แต่คนที่สั่งยังไม่เห็นของก็ได้

ถ้าส่งไปที่ทำงานก็อาจจะเหมือนที่พี่พรบอก เคยให้ส่งมาที่ทำงาน ทั้งตึกธุรการเป็นคนรับเค้าไม่ได้เชคพัสดุทุกชิ้น เซ็นรับที่เดียวทั้งหมดสรุปเช็คในระบบมีรับของแล้วแต่หาของไม่เจอ ไม่รุ้หายที่ไปรษณีหรือที่ธุรการตึก

ปกติคับ ฟันธง

ถ้าอยากได้แบบชัวร์ๆ ลูกค้าต้องบอกให้ส่งไปรษณีย์ที่บ้านคับ ถ้าส่งที่ทำงาน คุณลูกค้าต้องทำใจและเตรียมการเองกับระบบการรับของ

จะบอกว่าไปรษณีย์ผิดไม่ได้คับ อย่างผมสั่งมาส่งที่บ้าน รู้ว่าไม่มีคนรับ ผมต้องดักบอกบุรุษไปรษณีย์ไว้ล่วงหน้าก่อน

ว่าให้เพื่อนบ้านรับแทนได้ เค้าถึงจะยอมให้เพื่อนบ้านเซ็นต์รับเวลาไม่เจอเรา ไม่งั้นของผมจะถูกตีกลับไปรับเองที่ไปรษณีย์

ไปรษณีย์ ไม่เสร่อแล้วครับเดี๋ยวนี้ เค้าถึงให้เซ็นต์ชื่อตัวบบรรจงในเครื่องไงคับ เช็คชื่อดูสิคับ ให้ลูกค้าตามเอง ไม่ยากหรอก

ส่งไปที่ไหน บ้านหรือที่ทำงาน อาจจะมีคนรับแทนแล้ว แต่คนที่สั่งยังไม่เห็นของก็ได้

เลขที่ส่งเป็นบ้านอ่ะครับพี่พร ไม่มีชื่อบริษัทหรือโรงงานเลย

ถ้าส่งไปที่ทำงานก็อาจจะเหมือนที่พี่พรบอก เคยให้ส่งมาที่ทำงาน ทั้งตึกธุรการเป็นคนรับเค้าไม่ได้เชคพัสดุทุกชิ้น เซ็นรับที่เดียวทั้งหมดสรุปเช็คในระบบมีรับของแล้วแต่หาของไม่เจอ ไม่รุ้หายที่ไปรษณีหรือที่ธุรการตึก

นั่นแหละพี่ที่ผมกลัว ของหายมายุ่งเลย

ปกติคับ ฟันธง

ถ้าอยากได้แบบชัวร์ๆ ลูกค้าต้องบอกให้ส่งไปรษณีย์ที่บ้านคับ ถ้าส่งที่ทำงาน คุณลูกค้าต้องทำใจและเตรียมการเองกับระบบการรับของ

จะบอกว่าไปรษณีย์ผิดไม่ได้คับ อย่างผมสั่งมาส่งที่บ้าน รู้ว่าไม่มีคนรับ ผมต้องดักบอกบุรุษไปรษณีย์ไว้ล่วงหน้าก่อน

ว่าให้เพื่อนบ้านรับแทนได้ เค้าถึงจะยอมให้เพื่อนบ้านเซ็นต์รับเวลาไม่เจอเรา ไม่งั้นของผมจะถูกตีกลับไปรับเองที่ไปรษณีย์

ไปรษณีย์ ไม่เสร่อแล้วครับเดี๋ยวนี้ เค้าถึงให้เซ็นต์ชื่อตัวบบรรจงในเครื่องไงคับ เช็คชื่อดูสิคับ ให้ลูกค้าตามเอง ไม่ยากหรอก

ชื่อมันขึ้นว่าพนักงานรับ ผมโทรไปไปรษณีย์ปลายทาง เค้าก็ไม่มีข้อมูลว่าเป็นบ้านหรือโรงงานอ่ะป๊า ผมล่ะโคตรลุ้นเลย 5555

บางทีลงแต่เลขที่ ทั้งที่จริงๆแล้วเป็นออฟฟิส ไม่ลงชื่อบริษัทและไม่ลงแผนกผู้รับ ก็ทำใจน่ะจ่ะ

ไปรษณีย์มีหน้าที่ ส่งตามเลขที่อยู่ ที่ให้ไว้ :D

ไปเจอเป็นบ้าน ก้อให้คนที่บ้านเซ็นต์

ไปเจอเป็นออฟฟิต ก้อให้คนที่ออฟฟิตเซ็นต์

แล้วรีมาร์คว่า เป็นใครเซ็นต์ เพื่อนบ้าน คนที่บ้าน พนักงาน ยาม แม่ค้าส้มตำ

ถ้าเค้าไม่ชัวร์ว่าคนรับอยู่ที่บ้านเลขที่นั้นๆ เค้าคงไม่ให้ของนะคับ  ผมว่าคนที่มีปัญหาคือ ผู้รับน่ะ ไม่ชัวร์แล้วส่งที่อยู่นั้นมาทำไมหว่า

ถ้าจะให้ไปรษณีย์ส่งตรงชื่อเท่านั้น น่าจะบอกเค้าเลยว่า ส่งเฉพาะผู้รับตามชื่อ

บางทีเจ้าหน้าที่ส่งก็เอ๋อ เอาของบ้านอื่นมาส่ง ยื่นให้เซ็นเฉย ถ้าเจอคนเซ็นรับไม่ดู     ก็......

ขาวๆ หน้าเข้มๆ นี่ จับโยนลงน้ำไปโครมนึง ขึ้นมาจำไม่ได้กันทีเดียว

ฝนๆ

ฝนนนน ด้วย

:0049:  :0049:  :0049:   เหลือพื้นที่ให้ผลลั่นล้ามั่งดิพี่ 555 ได้โปรดอย่ากระชับพื้นที่ผม  :D

ขาวๆ หน้าเข้มๆ นี่ จับโยนลงน้ำไปโครมนึง ขึ้นมาจำไม่ได้กันทีเดียว

ไม่เป็นไรป๊า ผมปิดไฟ 5555