Jump to content

Recommended Posts

ไซส์ใหญ่ ที่ร้านไม่มีแล้วคับ มีตามนี้เลย ที่ถามมานี่ M กับ XL มีพอดี ที่เราต้องการ   L ยังมี  :D

ผมว่าทีมงานเข้าใจอยู่นะคับ ไซส์นี่เป็นปัญหาทุกปี ทำไซส์เล็กกว่าตัวมา ไม่มีใครอยากใส่หรอกครับ อายพุง เอามาคาดหัวเข้างาน พอได้

อย่างผม คิดง่ายๆ ถ้าเอา M มาให้ ใส่แล้วพุงปิ้น ผมก้อไม่ได้อยากรู้สึกภูมิใจกับทีมโดยใส่เสื้อพุงปิ้นเข้างานคับ รู้สึก ไม่มั่นใจมากกว่าภูมิใจ

ใส่เสื้อยืดของผมดีกว่านะ มั่นใจเดินในงานมากกว่าเยอะคับ   :D

ตามนั้นครับป๋า 

นี่รึ เสื้อกั๊ก

Military_Paintball_Gear_S_D_U_Version.jp

นี่เขาเรียกเสื้อเก็บกระสุนหรือป่าวครับท่านพี่

ขอเปนเสื้อแบนหรือกลมได้ป่าว กั๊กมันน้อยไปคับป๋า อิอิ

แหม่ มามุขนี้กันเลยทีเดียว

ขอเปนเสื้อแบนหรือกลมได้ป่าว กั๊กมันน้อยไปคับป๋า อิอิ

งั้นผมขอเป็นหลอด หรือ ป่น นะ กั๊กมันใหญ่ไป ต้องไปใส่ถังเล่นสงกรานต์

นอนก่อนนะ พรุ่งนี้เจอกัน เอาวรัญไปด้วย

โพสบนมันย่องมาทำรัย ได้ข่าวจากเจ้าสำนักเสียงชาวพุทธว่าช่วงนี้อัพของเยอะ น่ากลัวจริงๆ

ทักทายเช้าวันจันทร์ ก่อนวันแม่ อย่าลืมหาความสุขไปฝากแม่กันบ้างนะจ๊ะ

ว่าแล่วก้อลืม ขึ้นถวายพระพร หน้าเวบ -*-

ราคาเท่าไร

โปรโมชั่นสั่งราเม็ง+300บาททานบุฟเฟ่ต์ซาชิมิแซลม่อนและอาหารทานเล่นไม่อั้น คุ้มมากกกกก!!!
จากที่ไปทานวันนี้ กับโปรโมชั่นทุกวันเสาร์ อาทิตย์ จันทร์ ร้านมิซาวะ

สั่งราเม็ง1ชาม(ได้ทุกขนาด)+300 บาท ได้ทานบุฟเฟ่ต์ซาชิมิแซลม่อน ซูชิและของทานเล่นต่างๆ(ซึ่งอาหารเยอะกว่าที่คิด) อาหารทำสดตลอดดีค่ะ ปลาก็แล่กันเห็นๆ พนักงานไม่เยอะมาก(ร้านใหญ่ด้วยแหละ) และเวลาตักอาหารอาจจะต่อคิวกันตักนิดนึงแต่ อาหารเติมตลอดค่ะ

ตอนแถวยาวๆใจเย็นๆนิดนึงแป๊บเดียวก็ได้ทานค่ะ วันนี้เรไปถึงแต่6โมง ทางร้านให้เข้ามานั่งรอ จองที่ไว้ได้ติดไลน์อาหารเลย เก็บภาพได้ครบทีเดียว และราเม็ง.......อร่อยค่ะ วันนี้คุณชายสั่งตัวที่เป็นพรีเมี่ยมของร้านมาลองแล้วติดใจมาก (แต่ตัวนี้มันจะแพงกว่าราเม็งตัวอื่นๆเกือบเท่าตัวนะคะ ราคาเม็งอื่นๆราคาเริ่มต้นที่99บาท) สรุปแล้วที่ไปทาน6คน ร้านนี้ผ่านค่ะในเรื่องคุณภาพความหลากหลาย แต่ถ้าคนทานไม่จุอาจจะรู้สึกไม่คุ้มบ้าง (เพราะต้องสั่งราเม็ง1ชามก่อน+300ถึงได้โปรนี้)

แต่ถ้าโดยรวมแล้ว โอเคค่ะ

ราคาค่าราเม็งเริ่มที่ 99บาทค่ะ บุฟเฟ่ต์คนละ300 และถ้าต้องการบุฟน้ำอัดลม+50บาท น้ำเปล่าขวดละ12บาท ราคานี้มีvat 7% ถ้าทานแบบสั่งราเม็ง น้ำเปล่า และบุฟก็ราว430กว่าๆโดยประมาณ ถ้าเป็นน้ำอัดลมก็ราคาเพิ่มไปอีกหน่อย แต่คุ้มค่าสำหรับและเพื่อนๆที่ไปในวันนี้ค่ะ

และนอกจากโปรบุฟเฟ่ต์แล้ว เห็นพวกเซ็ตต่างๆและโปรต่างๆของร้านเยอะค่ะ มีตั่งแต่ถ้านำใบปลิวมาแถมเกี้ยวซ่าฟรีต่อ1ที่ และมีชุดอาหารกลางวันและอื่นๆอีกหลากหลาย เป็นร้านราเม็งทีร้านเดียวไม่แพงและครบทีเดียวค่ะขอบอก