Jump to content

ช่วยแนะนำเรื่องฝากระโปรงหน้าหน่อยคับ

Recommended Posts

ตอนนี้คืิอใช้ชุดแต่งmugen เดิมๆอยู่คับ แต่อยากได้ฝากระโปรงแต่ง แนะนำว่าควรใช้ฝากระโปรงแต่งตัวไหนดีครับถึงจะเหมาะ

ขอบคุณครับ

mugen ไหนครับ mc หรือก่อน mc รถสีอะไรครับ ชอบงานคาร์บอน หรือไฟเบอร์ครับ จะได้แนะถูก

mugen ไหนครับ mc หรือก่อน mc รถสีอะไรครับ ชอบงานคาร์บอน หรือไฟเบอร์ครับ จะได้แนะถูก

ก่อนmcคับ ยังตัดสินใจอยู่เรยคับ ไม่มีความรู้เรื่องนี้เรย ไม่รู้ว่าแบบไหนจะเหมาะกว่ากันอ่าคับ

ลองดู MTR, RR จะได้เข้ากับ mugen ที่ใช้อยู่เหมือนกันนะครับ

ถ้าอยากแหวกก็ดู ของสำนักอื่นๆ เพิ่มเติม :)

แนะนำลำบากครับ ชอบต่างๆกัน ลองเข้าไปดูในห้องสมาชิกโชว์รถดู มีหลากหลาย สนใจตัวไหน pm ไปถามเจ้าของดูได้ครับ

ของผมใส่ชุด mugen ก่อน mc เหมือนกันคับ

ส่วนฝากระโปรงรถผมตอนนี้ใส่ คาบอนเคฟล่าตัว MTR อยุคับ สวยงามแถมใช้งานจิงได้ในเรื่องระบายความร้อนคับ

เมื่อก่อนใส่ คาบอนเคฟล่า Type R คับ มันเรียบๆ แต่สวยคับ ลองเลือกดูเอาคับ ^ ^

มีหลากหลายมากคับ โดยส่วนตัวผมชอบฝาคาร์บอนเคฟล่าทรงชิปสปร์อต เพราะรูระบายอากาศใหญ่ดีคับ ^^

ส่วนตัว ผมชอบฝา MTR นะ ดูโหดแบบเรียบๆ ดี

แต่ถ้าจะเอาแบบดุดัน แนะนำฝา JS ครับ มันสุโค่ยมากกกก

ใส่ชุดแต่ง Mugen อยู่ แล้วอนาคตมีโครงการเปลี่ยนชุดแต่งไหมครับ

ผมแนะนำ ถ้าชอบแบบโหดๆ มีรู ลองดูฝา Mugen Type-R ครับ

หรือถ้าไม่งั้นแนวๆเรียบๆ เข้าได้ทุกสำนัก ก็ต้อง ฝาแนว Type-R ( SPOON)

ใส่ชุดแต่ง Mugen อยู่ แล้วอนาคตมีโครงการเปลี่ยนชุดแต่งไหมครับ

ผมแนะนำ ถ้าชอบแบบโหดๆ มีรู ลองดูฝา Mugen Type-R ครับ

หรือถ้าไม่งั้นแนวๆเรียบๆ เข้าได้ทุกสำนัก ก็ต้อง ฝาแนว Type-R ( SPOON)

ตอนนี้ยังไม่มีอ่าคับ มีแต่กำลังจะเปลี่ยนสเกิตหลังเป็น type R

ฝาหน้า TypeR คาบอนน่าจะเหมาะกับชุดมูเก้น ตอนนี้มากท่ีสุด

นะผมว่าลองดูหลายๆแนวแล้วค่อยตัดสินใจดีกว่าคับ ^^

ฝาหน้า TypeR คาบอนน่าจะเหมาะกับชุดมูเก้น ตอนนี้มากท่ีสุด

นะผมว่าลองดูหลายๆแนวแล้วค่อยตัดสินใจดีกว่าคับ ^^

คับผม คอนนี้คงเลือไม่อยากแร้ว 555+

MTR โลด.............

มันไม่เกี่ยวครับว่าคุณใส่ชุดแต่งไรอยู่ ผมเห็นการใส่ฝาก็ผสมๆกันไปหมดแหล่ะ ผมว่าอย่าไปดูที่เข้ากับชุดแต่งเลย ดูที่ว่าคุณชอบสไตล์ของฝาประมาณไหนมากกว่า ถ้าชอบโหดเห็นชัดแต่ไกล J's หรือ ing+1 ก็ได้ หรือถ้ากลางๆ ก็ feel ,RR, ก็ได้ หรือถ้าเรียบๆดูดี ก็ type-R , MTR ก็สวย

ความคิดเห็นส่วนตัวครับ

มันไม่เกี่ยวครับว่าคุณใส่ชุดแต่งไรอยู่ ผมเห็นการใส่ฝาก็ผสมๆกันไปหมดแหล่ะ ผมว่าอย่าไปดูที่เข้ากับชุดแต่งเลย ดูที่ว่าคุณชอบสไตล์ของฝาประมาณไหนมากกว่า ถ้าชอบโหดเห็นชัดแต่ไกล J's หรือ ing+1 ก็ได้ หรือถ้ากลางๆ ก็ feel ,RR, ก็ได้ หรือถ้าเรียบๆดูดี ก็ type-R , MTR ก็สวย

ความคิดเห็นส่วนตัวครับ

ขอบคุณข้อมูลครับผม

ต้องดูก่อนครับว่าการแต่งของคุณจะอ้างอิงสำนักแต่งหรือไม่...ถ้าอ้างอิงก็คงต้องตรงกับเจ้าสำนักละครับ

แต่ถ้าไม่...แล้วแต่ความชอบเลยครับ...

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ...